What's new

[Chia sẻ] Ký ức Thổ Nhĩ Kỳ

Mình vừa hoàn thành hành trình Thổ Nhĩ Kỳ 10 ngày tự túc từ 5/10/2018 đến 16/10/2018. Một chuyến đi với nhiều kỷ niệm đẹp. Mình viết bài này như một lời cám ơn chân thành gửi đến cộng đồng phượt , đặc biệt là bạn hanhlienta và bác kimvanchinh. Các bài viết của bạn và bác về Thổ Nhĩ Kỳ đã cung cấp rất nhiều thông tin hữu ích cho chuyến đi của mình.

Thông tin visa : Mình đã có visa đi mỹ nên chỉ việc đăng ký e-visa Thổ Nhĩ kỳ ( mất 5 phút - chi phí 45 usd )
Với các bạn không đủ điều kiện đăng ký e-visa Thổ Nhĩ Kỳ mà phải làm hồ sơ xin visa ở lãnh sự quán, nếu cần thư mời từ phía Thổ, các bạn có thể đặt tour với Reliable Tour cho một số dịch vụ và nhờ họ làm thư mời cho toàn bộ chuyến đi như bạn hanhlienta đã giới thiệu.

Lịch trình của mình như sau:

5/10/2018: bay Turkish Airline thẳng từ HCM tới Istanbul
6-7/10 : đặt phòng tại khu vực Sultanahmet - tham quan các điểm du lịch của khu Old Town như Blue Mosque, Hagia Sophia, Topkapi Palace, Basilica Cistern... Bắt chuyến xe buýt đêm từ Istanbul đi Goreme
8-11/10 : Goreme ( kế hoạch ban đầu của mình là chỉ ở Goreme 3 ngày thôi, nhưng vì chuyến bay khinh khí cầu của mình bị hủy , mình quyết định thay đổi vào phút chót, ở lại Goreme thêm một đêm nữa ) .
12/10 : Selcuk - Ephesus
13/10 : Pamukkale
14-15/10 : Istanbul - lần này mình đặt phòng Airbnb ở khu Taksim để cảm nhận không khí của khu New Town .
16/10 : bay Turkish Airline thẳng từ Istanbul về HCM

Mình sẽ post chi tiết từng chặng ở những bài sau

Last edited by a moderator:
Các anh chị cho em hỏi 1 chút
Em thấy giá tour đi Thổ 9 ngày 8 đêm các công ty du lịch VN đang chào từ 25-30tr bao gồm cả vé, ăn uống, đi lại, hdvien, khách sạn 4 sao.
Trong khi đó em check thì chỉ riêng tiền vé turkish airline khứ hồi SGN-IST đã tầm 1200 USD; nếu mua tour inbound nữa thì cũng phải 800 USD.
Thắc mắc của em là tại sao các công ty du lịch VN có thể offer giá rẻ như vậy & tổng chi phí nếu đi tự túc/đi tour là bao nhiêu.
Em cám ơn các anh chị :)
Cùng câu hỏi. Nhưng mình nghĩ là họ có hợp đồng phát triển du lịch gì với hãng hàng không. Lịch trình đi như ma đuổi, nên mình không thích chứ hãng nào cũng chỉ cỡ 30tr, rẻ thật ấy.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,593
190,143
Latest member
joneforex
Back