What's new

Làm thẻ Debit: chọn ngân hàng nào bây giờ???

Em cũng nghe tiếng tứ đại gia kia ạ, nhưng em chỉ làm thẻ visa debit thôi, em tự thấy chưa đủ khả năng nên chưa dám mon men gì đến cửa mấy bô lão đó, mấy đại gia HSBC,STANDARD,CITI,ANZ này có cho làm thẻ visa debit không ạ, hay chỉ làm visa master card thôi ạ, phí hàng năm có nhiều không ạ, em hơi dốt mí khoảng này, tại từ bé chưa va chạm bao giờ, mong các cao thủ võ lâm chỉ giáo giùm ạ.

Có hết bạn ạ Chẳng có ai là chuyên gia NHàng cả nên bạn nên chịu khó tự đọc và gọi điện thoại hỏi tư vấn
Standard :http://www.standardchartered.com/vn/personal-banking/cards/debit-card/product-features/vn/
HSBC
http://www.hsbc.com.vn/1/2/personal/creditcard
ANZ
http://www.anz.com/vietnam/vn/Personal/Credit-Cards-Debit-Cards/

Sau khi tham khảo tư vấn, cộng với tìm hiểu thông tin, em chốt lại có mấy thằng em nhắm sau:
(tên sản phẩm/ngân hàng/phí phát hành/phí thường niên/Hạn mức rút ATM/Hạn mức POS/rewardpoint)

1. MTV Master Card/VCB/200k/108k/20tr/50tr/yes

2. SC Visa Debit/SC/free/free/40tr/40tr/No

3. ANZ Visa Debit/ANZ/free/150k/???/???/No

4. ACB Visa Debit(Mastercard Dynamic)/ACB/100k/100k/???/???/No

Trước mắt là thế, giờ xét thêm một số tiêu chí nữa:

- Thuận tiện trong giao dịch: nhiều sub-branches, thủ tục nhanh gọn, hỗ trợ nhanh gọn và nhiệt tình (bao gồm cả việc dễ tiếp cận)
- Ứng dụng e-banking: không biết các cụ có biết thằng nào cho phép chuyển tiền qua tài khoản online không nhỉ? Em chỉ biết là hầu hết chỉ cho truy vấn số dư thôi.
- Liên minh thẻ lớn.

Lại làm phiền các cụ cho em một số ý kiến thêm vậy. Lạy các cụ!!!

Mình đang dùng thẻ ACB Visa Debit để mua hàng thấy cũng tiện ,nếu muốn mua hàng thì đăng ký qua Paypal để mua ,thông tin tham khảo thêm về dùng Paypal ở link dưới đây .

ACB Visa Debit

Sau khi tham khảo tư vấn, cộng với tìm hiểu thông tin, em chốt lại có mấy thằng em nhắm sau:
(tên sản phẩm/ngân hàng/phí phát hành/phí thường niên/Hạn mức rút ATM/Hạn mức POS/rewardpoint)

1. MTV Master Card/VCB/200k/108k/20tr/50tr/yes

2. SC Visa Debit/SC/free/free/40tr/40tr/No

3. ANZ Visa Debit/ANZ/free/150k/???/???/No

4. ACB Visa Debit(Mastercard Dynamic)/ACB/100k/100k/???/???/No

Trước mắt là thế, giờ xét thêm một số tiêu chí nữa:

- Thuận tiện trong giao dịch: nhiều sub-branches, thủ tục nhanh gọn, hỗ trợ nhanh gọn và nhiệt tình (bao gồm cả việc dễ tiếp cận)
- Ứng dụng e-banking: không biết các cụ có biết thằng nào cho phép chuyển tiền qua tài khoản online không nhỉ? Em chỉ biết là hầu hết chỉ cho truy vấn số dư thôi.
- Liên minh thẻ lớn.

Lại làm phiền các cụ cho em một số ý kiến thêm vậy. Lạy các cụ!!!

Cái chuyển tiền online đối với doanh nghiệp thì anh chỉ thấy có citi direct và vcb direct là làm được thôi, đối với cá nhân như dùng mua vé máy bay thì hầu như thằng nào cũng làm được, vấn đề là tính bảo mật của hệ thống nó thế nào không thôi.

Last edited:
Làm cái Eximbank thấy cũng ổn:

EIB Visa Debit/EIB/free/050k/20 triệu/100 triệu/No

Nếu chi 30 triệu/năm thì năm thứ 2 trở đi phí thường niên là 0.

Phí thanh toán là 0-1.1% tối thiểu 20k/lần, phí rút tiền mặt ở cây của NH khác là 2%

Thời gian thẻ 3 năm. Thời gian làm thẻ 5 phút, cần mỗi CMT. Một tuần sau lấy thẻ.

Cho chã em hỏi các cụ thêm câu nữa là thế nào là chuẩn EMV? Nghe nói toàn bộ thẻ sắp tới sẽ chuyển hết về thẻ chip chuẩn EMV thì liệu có thành công ko ạ? Và hiện đã có những ngân hàng nào đã phát hành thẻ chuẩn EMV rồi ạ

Đội ơn các cụ!

Cho chã em hỏi các cụ thêm câu nữa là thế nào là chuẩn EMV? Nghe nói toàn bộ thẻ sắp tới sẽ chuyển hết về thẻ chip chuẩn EMV thì liệu có thành công ko ạ? Và hiện đã có những ngân hàng nào đã phát hành thẻ chuẩn EMV rồi ạ

Đội ơn các cụ!

EMV là sản phẩm chung do 3 tổ chức thẻ quốc tế Europay, Mastercard và Visa cùng phát triển vào giữa thập niên 1990, có tính năng mở để đảm bảo khả năng vận hành liên thông giữa các thẻ chip và máy đọc để thanh toán. Chương trình EMV (thẻ chip EMV, máy chấp nhận thẻ EMV, các phần mềm, chương trình quản lý...) có thể coi là ứng dụng nhiều tiện ích và độ bảo mật cao nhất trên thị trường hiện nay. Chuẩn EMV chủ yếu được áp dụng đối với các loại thẻ được phát hành bởi các tổ chức thẻ quốc tế như Visa, Master và JCB...
Vì sao phải áp dụng chuẩn EMV : Lý do quan trọng nhất chính là nhằm chống lại việc gian lận trong thanh toán thẻ.
Nếu nhớ ko nhầm thì ngoài tứ đại gia ra ở Vn còn có VCB,VPB đã áp dụng chuẩn EMV

Nhắc nhở lần đầu nhé: bạn thanglq88 vừa tham gia diễn đàn và spam khắp các topic. :T

Bạn nên tìm hiểu kỹ thông tin trước khi post bài. :gun

Ngân hàng Standard Chatered nằm chình ình ngay tầng trệt toàn nhà Saigon Trade Center tọa lạc số 37 Tôn Đức Thắng, Quận 1, Tp.HCM và nó ở đó cũng gần 24 tháng rồi.

Hixx tôi ko hiểu bác định nghĩa từ spam là như thế nào nửa!!! tôi cũng chỉ muôn đóng góp cho dđ thôi!!! vì tôi dùng ACB Master Card để mua hàng online rất Ok mà, nói vậy là spam àh!!!
Còn việc "Ngân hàng Standard Chatered nằm chình ình ngay tầng trệt toàn nhà Saigon Trade Center" thì đúng là tôi ko biết thật. vì tôi ở quê mới lên và search từ google cũng chẳng thấy nốt!!!
@Jack: xin lỗi vì làm loãng topic của bác!!!!

Sau bao nhiêu năm tháng sử dụng thẻ của thằng HSBC thì tháng vừa rồi mình phải chia tay nó vì tùm lum các loại phí.
Và điều đáng nói hơn nữa là mình hủy thẻ ngày 28/8 và thanh toán các khoản mua hàng, cũng như các khoản nợ. Vậy mà hôm nay nó gửi thông báo cho mình yêu cầu thanh toán các khoản nợ mua hàng ngày 20/8 và hạn chót thanh toán là ngày 29/9.

Tức mình nên gọi lên hỏi nó, thì nó bảo dạ xin lỗi anh, bên hệ thống em đã có nhầm lẫn ạ, thế là xong, anh không phải thanh toán nữa ạ. Choáng X(

@thanglq88: bạn sẽ biết spam là thế nào khi các bài viết của bạn không phù hợp với nội dung của topic mà các mod, smod sẽ xóa bài mà không cần đưa ra lý do.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back