What's new

Làm thẻ Debit: chọn ngân hàng nào bây giờ???

Có chạy ko thì bảo...

...........
@thanglq88: bạn sẽ biết spam là thế nào khi các bài viết của bạn không phù hợp với nội dung của topic mà các mod, smod sẽ xóa bài mà không cần đưa ra lý do.

Bác tichuot mới đi tập huấn 722 về nên bắn chuẩn lắm :gun
Bạn 88 bị xơi 3 phát cảnh cáo mà vẫn ko chạy thì ...Đoàng 1 phát ngỏm lun cái nick đấy...:)) Té đi cho lành BẠN ƠI :LL

Mình vote cho Eximbank, mình dùng Visa Debit của nó thấy ngon lành, dịch vụ tốt.

P.S: Có mỗi một phiền lòng nho nhỏ là tháng nào trong statement của nó cũng thấy charge mình 3K tiền phí gửi statement report về nhà bằng postal mail, nhưng mà từ khi mình dùng thẻ của nó tới giờ có tới 4 năm mới nhận được cái mail này có đúng 2 lần :D. Kể ra có chỗ nào uncheck cái option này thì cũng làm rồi, số tiền thì nhỏ, thế nên lười :D

Làm cái Eximbank thấy cũng ổn:

EIB Visa Debit/EIB/free/050k/20 triệu/100 triệu/No

Nếu chi 30 triệu/năm thì năm thứ 2 trở đi phí thường niên là 0.

Phí thanh toán là 0-1.1% tối thiểu 20k/lần, phí rút tiền mặt ở cây của NH khác là 2%

Thời gian thẻ 3 năm. Thời gian làm thẻ 5 phút, cần mỗi CMT. Một tuần sau lấy thẻ.

30 triệu/năm là nó tính theo calendar year hay là từ ngày issue thẻ năm đầu tiên thế bác? Em vẫn cứ bị charge đều phí 100K/năm nên định năm nay nó mà còn charge nữa là em lôi hết statement ra complain phát :D

Nhân tiện chuyện phí rút tiền, có một lần 9h tối mới rời cty về, tính vào rút đúng 50K để ăn phở thôi (hết nhẵn tiền :D) (vì em chỉ nhớ là rút ở ATM của bank khác là nó tính phí khiếp lắm, thế nên rút tí thôi, mai ra đúng bank thì rút xả láng), cuối tháng coi statement thấy mất tổng cộng phí 20K * 2 lần (VCB chủ ATM, và EIB chủ thẻ mỗi thằng lấy mất của em 20K), đã thế cái receipt của ATM nó vẫn in ra là 0 đồng phí mới bố láo chứ.

Mình dùng thẻ VISA debit do ACB phát hành thấy ổn, thanh toán nọ kia các kiểu.

Cho đến 1 hôm ở trên máy bay thấy bán cái máy nghe nhạc thích quá mua luôn, đưa thẻ cho em tiếp viên, em ấy đưa cái máy cho mình rồi cầm thẻ đi 1 lát sau quay lại bảo xin lỗi giao dịch bị hủy !!!!

Ngượng ơi là ngượng, về nhà tìm hiểu thì hình như trên máy bay không online với mặt đất nên không kiểm tra được số dư thẻ debit. Nếu dùng thẻ credit thì ngon.

bác chủ topic đã chọn được thằng nào chưa? Nếu chưa thì cứ làm thế này: chọn 1 thằng tây như HSBC, ANZ để đi thanh toán ở bển hoặc máy bay như bác primera. Trong nước bác làm thêm VCB, ICB....là yên tâm nhất. Như cụ cvn có ấy làm 1 đống thẻ đi đâu móc ra cho bọn nó choáng....hehe

ầy, em ti toe tí của nhà trồng được ạ :
BIDV mới ra thẻ visa BIDV Flexi ( nó là dạng credit ạ). Book vé qua mạng thoải mái. cuối tháng nó cho 1 cái statement, free 45 ngày chưa trả ko tính lãi. sau 5 ngày thông báo đến hạn phải nộp, nó tự động trừ vào TK Current account đối với khách hàng có tài khoản tại BIDV. Túm lại e thấy khá tiện lợi vì chả phải mang vác tiền ra bank để nộp khi cần book vé. Cứ book rồi đến hạn nó sẽ tự động trích từ tài khoản tiền gửi của mình. Xong.
chú thích: nghe các zai bên trung tâm CNTT bẩu: bác CT HDQT quát tháo: năm nay chúng mày mà ko cho ra được cái VIsa card mang thương hiệu BIDV thì tao giải tán luôn cái trung tâm này. MAng tiếng CT HDQT BIDV mà ra nước ngoài phải dùng thẻ của VCB :D. Thế là 1 năm sau, BIDV có thẻ visa =))

Em vote cho thẻ của ngân hàng ACB.

Các bác cứ đăng ký làm thẻ Visa Debit trên mạng của ngân hàng ACB, khoảng 3 ngày sau có 1 em xinh tươi gọi cho các bác xác nhận ngày nhận thẻ, cực kỳ tiện lợi.

Em chuyên mua vé máy bay rẻ bằng thẻ ACB và thấy không có vấn đề gì, thanh toán ở nước ngoài cũng không thấy có vấn đề gì cả.

Có thể kiểm tra các giao dịch trên mạng thuận tiện. Em đánh giá thái độ phục vụ của các chị ở ngân hàng ACB.

Nói chung các ngân hàng nước ngoài thì nghe to thật, nhưng mà các loại phí charge cũng khá lớn sau khoảng 1 năm khuyến mại free cho các bác.

Chỉ có một vấn đề là thẻ Debit không có giá trị để Deposit khi ở khách sạn ...

Nói chung, bác nào có điều kiện làm cho em cái thẻ Credit cho nó "oai"...:LL

Bạn Shachou ơi cho mình hỏi với.Mình dự tính làm thẻ Visa debit của ACB để book vé của Asia.Vậy bạn có thể chỉ cho mình cách book vé qua mạng bằng thẻ được không.Mình cám ơn bạn rất nhiều.

Mọi người hay đề cập đến thẻ của ACB, Eximbank, ANZ, tôi bổ sung thêm là thẻ MC2 Master card của VPBank cũng rất được đấy. Trong nước thì hệ thống máy ATM lắp đặt khá nhiều, ra nước ngoài thì thanh toán cũng thấy rất ok. Tháng trước ở bên Sing mình suýt nữa thì cháy túi cũng vì thanh toán thuận tiện quá. Thêm một ý kiến đóng góp để anh em thêm sự lựa chọn, mod đừng cho là quảng cáo trá hình đấy nhé lại:gun thi khổ thân em.

ầy, em ti toe tí của nhà trồng được ạ :
BIDV mới ra thẻ visa BIDV Flexi ( nó là dạng credit ạ). Book vé qua mạng thoải mái. cuối tháng nó cho 1 cái statement, free 45 ngày chưa trả ko tính lãi. sau 5 ngày thông báo đến hạn phải nộp, nó tự động trừ vào TK Current account đối với khách hàng có tài khoản tại BIDV. Túm lại e thấy khá tiện lợi vì chả phải mang vác tiền ra bank để nộp khi cần book vé. Cứ book rồi đến hạn nó sẽ tự động trích từ tài khoản tiền gửi của mình. Xong.
chú thích: nghe các zai bên trung tâm CNTT bẩu: bác CT HDQT quát tháo: năm nay chúng mày mà ko cho ra được cái VIsa card mang thương hiệu BIDV thì tao giải tán luôn cái trung tâm này. MAng tiếng CT HDQT BIDV mà ra nước ngoài phải dùng thẻ của VCB :D. Thế là 1 năm sau, BIDV có thẻ visa =))

Cái thẻ này có cái gì hay ho hơn các thẻ khác (nhanh nhất là chịu khó đọc mấy trang trước) mà khoe ầm ĩ thế, ở đây đang hỏi debit cơ mà, với lại chủ quan mà nói, BIDV chắc rồi service cũng lại chuối cả nải kiểu bọn nhà nước, giống VCB chứ gì :D

Trước em dùng Eximbank, phải nói là rất hài lòng đặc biệt là online banking rất dễ dùng, UI đẹp. Một dạo em chuyển qua ACB thì thấy đến cả 2 tháng sau không thấy update thông tin thẻ cho em, chưa kể chức năng online banking của ACB phải nói là cực xấu và sơ sài. Gần đây do cty mới thanh toán qua Techcombank nên em chuyển về dùng cái này là chính, online banking của Techcombank thì về mặt nice và usability thì không bằng Eximbank được, nhưng function thì ngon, chuyển tiền (cùng bank hoặc với bank khác) với lại thanh toán online rất nhanh, vd đơn giản nhất là khi add card vào PayPal chỉ khoảng một phút sau là đã thấy có verify transaction (thấy luôn cái code, ko phải alo lên call center hỏi).

Các đại gia khác em không biết, HSBC thì chắc chắn có debit card, gần đây nó mới đổi một loạt ATM card sang thành debit (international) card hết.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back