What's new

Lang thang ở Hàn Quốc

Núi Songni là một trong những ngọn núi đẹp ở giữa nước Hàn quốc.
Đất nước Hàn nhiều đồi núi, nên con người Hàn quốc nói chung rất ưa thích leo núi và trang trí nhà cửa bằng chất liệu lấy từ núi đá.
Ảnh em chụp từ năm 2004, các bác xem tạm

Mỗi lần nhìn cái ảnh này tớ cứ tiếc mãi. Ở đó cao cái tàu điện ngầm, vé khoảng 50$. Tớ thích đi lắm mà mấy cha kia người tiếc tiền người nói không thích. Bây giờ có 100$ cũng không có mà đi.

picture.php

Tớ nghĩ tàu ngầm sẽ có các khoang trống để khi muốn lặn thì cho nước vào. Còn muốn nổi lên thì bơm nước ra. Để tớ vào google kiểm tra lại đã.

picture.php

Mỗi lần nhìn cái ảnh này tớ cứ tiếc mãi. Ở đó cao cái tàu điện ngầm, vé khoảng 50$. Tớ thích đi lắm mà mấy cha kia người tiếc tiền người nói không thích. Bây giờ có 100$ cũng không có mà đi.

Tớ nghĩ tàu ngầm sẽ có các khoang trống để khi muốn lặn thì cho nước vào. Còn muốn nổi lên thì bơm nước ra. Để tớ vào google kiểm tra lại đã.

Đọc đoạn trên không hiểu cái Tàu Điện Ngầm gì mà giá $50 ? Té ra là Tàu Ngầm.

ko, chắc cái bác ám chỉ là cái tàu lưỡng tính chứ, em hiểu thế. Ý là lúc chạy trên đất như tàu điện, lúc lại chìm nghỉm dưới nước (chắc 1 đoạn làm hàng thôi), phỏng bác vntuyen?

mà khi ở dưới nước chạy có đường ray bác nhỉ?

Sorry tớ type nhầm

Lượm lặt:

Ngày trước khi tàu ngầm chạy bằng diezen thì không khí được nén vào các khoang chứa trong tàu, các khoang này có thể tích rất lớn và chịu được áp suất cao. Khi tàu chạy nổi trên mặt nước, động cơ vận hành bình thường, lấy không khí từ ngoài trời và thải khí xả cũng ra ngoài trời.
Khi tàu lặn xuống nước, các thủy thủ chuyển động cơ sang chế độ lặn, sử dụng khí nén đã được nạp sẵn trong tàu. Khí thải khi lặn cũng được nén lại trong các khoang đặc biệt và sẽ được xả ra khi tàu nổi lên mặt nước.
Khí nén trong tàu còn có tác dụng điều tiết tàu nổi lên hoặc lặn xuống.
Những tàu ngầm thường di chuyển nổi trên mặt biển, chỉ lặn khi tác chiến trong thời gian ngắn.

Bạn baxu này có gien của Leonard de Vinci đấy. Cũng có lai nhưng mà không lai kiểu ấy đâu

Lượm tiếp trên mạng

Tàu ngầm dùng động cơ diesel là một ví dụ tốt cho xe hybrid. Phần lớn tàu ngầm diesel có một hoặc hai động cơ diesel. Động cơ diesel dùng để quay chân vịt hoặc để sạc dàn bình acqui rất lớn. Hoặc 2 động cơ họat động đồng thời: một quay chân vịt, một quay máy phát điện. Tàu ngầm phải ở chế độ nổi hoặc lặn rất gần mặt nước để sử dụng động cơ diesel. Khi dàn bình đã no, tàu có thể lặn sau. Khi đó, bình ác qui cung cấp năng lượng để quay chân vịt. Tàu ngầm diesel chỉ thực sự lặn được khi sử dụng điện bình. Giới hạn công nghệ bình hạn chế rất nhiều thời gian lặn của tàu ngầm diesel

Càng nghĩ càng tiếc. Nhất định lần sau mà có cái tàu ngầm, tàu ngầm nhá, tớ nhất định đi và nghiên cứu đầu đủ để về báo cáo với baxu. (NT)

úi giời, thế mà làm em hí hửng

tưởng đâu chỉ bỏ ra 50$ là zai thành 007, gái thành mỹ nhân phi tàu điện ngầm, bắn súng đì đoàng chứ nị

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,148
Latest member
thuocphathai
Back