What's new

Lang thang ở Hàn Quốc

Núi Songni là một trong những ngọn núi đẹp ở giữa nước Hàn quốc.
Đất nước Hàn nhiều đồi núi, nên con người Hàn quốc nói chung rất ưa thích leo núi và trang trí nhà cửa bằng chất liệu lấy từ núi đá.
Ảnh em chụp từ năm 2004, các bác xem tạm

úi giời, thế mà làm em hí hửng

tưởng đâu chỉ bỏ ra 50$ là zai thành 007, gái thành mỹ nhân phi tàu điện ngầm, bắn súng đì đoàng chứ nị

Oạch, 3/4 số mỹ nhân như thế trong phim 007 sẽ bị tạch !!!

Oạch, 3/4 số mỹ nhân như thế trong phim 007 sẽ bị tạch !!!

4 cô mà có 1 cô sống là tốt rồi bác Chit.

mà sao mình chẳng nhớ cái vụ tạch nhỉ, trong đầu chỉ toàn mấy cái cảnh zai tung người nhào lên đỡ đạn cho gái, gái uốn mình ểm trợ cho zai :))

hehe, chọc topic của bác vntuyen tí, bác kể tiếp đi ạ!

Thoải mái đi nàng ơi. Ngay đầu topic mình có mời spam rồi mà. :))

Từ ngày vào cái phượt này mình thấy nhiều chuyện kinh. Đi có mươi ngày mà về kể nữa tháng chưa hết. :T

picture.php

Đây là thổ địa công, người canh giữ làng. Đầu làng nào của HQ cũng có hình này bằng đá, nhất là trên đảo Jeju. Cũng có bà thổ địa công nữa nhưng không phổ biến. Nhưng ở cửa hàng Sú vờ nia thì nhiều.

Tớ crop sạch nên hình nó bé thế đấy.

Nghe rằng ai muốn có con trai thì nên vuốt mũi của Thổ địa công. Đúng sai chưa biết nhưng thường thì mũi các vị này rất nhẵn, do quá nhiều người sờ soạng. :D

Một ngôi làng dựng lên cho khách du lịch chụp hình. Ở trong cũng có vài người ở démo. :)

Cái cổng có 3 cái cây bắt ngang. Nếu 3 cái cây bỏ xuống như vầy là xin mời vào. Một cây giắt lên là có việc ra ngoài chờ tí. Hai cây giắt lên là mời chiều quay lại. Ba cây thẳng thớm là bye bye không tiếp khách. (BB)

picture.php

tớ cũng về lôi lại ảnh cũ chụp từ 2005 bằng G5 lên tán chuyện với bác Tuyen :p

Đây là hoa Mun-kyung, trông giống như hoa dâm bụt nhà mình, nở vào mùa hè. Được coi là Quốc hoa của Hàn Quốc. Đi những con đường quốc lộ, nhất là lên những đồi cao và xa khu trung tâm, sẽ thấy dọc đường hoa Mun-kyung nở trắng xóa

cung đình thì đặc trưng bởi hai màu xanh lá cây già và đỏ gạch, đây là những màu gam trầm, nó ảnh hưởng rất nhiều tới đời sống của người Triều Tiên hiện đại. Xem thời trang Hàn Quốc thì biết, nhờ, toàn là màu trang nhã, trầm và giản dị nhưng không kém phần sang trọng chứ ko chói lóa như các bạn Tàu :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,574
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back