What's new

[Chia sẻ] Lang thang Tây Nguyên

Em vừa có chuyến đi Tây Nguyên dài ngày , xin post mấy tấm ảnh chia sẻ với các bác về nhưng nơi đã đi qua

Đèo lò xo trên đường HCM (beer)

Rừng Moray về đêm :help
Bác nào chửa đi Tây Nguyên gắng đi đi , kẻo rừng sắp hết rùi :(

Trời đất, quá đã, sao bác lại về qua Pleiku mà ko chạy tiếp xuyên Gia Lai về phía Đăk Lăc?

Bác có cần bùa chú gì để qua các đồn Biên phòng ko? Đoạn từ đồn Suối Cát đi về Sesan cảnh vật thế nào nhỉ? Rất mong ảnh của bác :)

Trời đất, quá đã, sao bác lại về qua Pleiku mà ko chạy tiếp xuyên Gia Lai về phía Đăk Lăc?

Bác có cần bùa chú gì để qua các đồn Biên phòng ko? Đoạn từ đồn Suối Cát đi về Sesan cảnh vật thế nào nhỉ? Rất mong ảnh của bác :)

Báo cáo bác đích đến của tui chỉ là Gia Lai thui ợ , chuyến đi của tui nhằm vào khu vực biên giới hai tỉnh Gia Lai và Kontum là chính . Đường 14C nhộn nhịp rồi bác ợ , nếu xuyên Tây Nguyên bi giờ phải đi đường tuần ta biên giới mới oách
Có vài tấm ảnh đường tuần tra chạy song song sông Pô Cô đoạn từ đồn BP 717 ( Sê San 4 ) đến đồn BP 721 ( Đức Cơ ) cho các bác xiêm : Santa Fe gold vượt ngầm đá Suối Đôi , đoạn đường tuần tra này đang trong dự án bê tông hóa và làm cầu bê tông vượt suối mùa lũ , mùa mưa Tây Nguyên nước ở con suối này dâng đến giữa cái trụ cầu bê tông ợ , có ngấn nước hằn trên đó đấy bác

Đi trên đường tuần tra đôi khi gặp những trường hợp này

Và phải xử lý

Để đến nơi hạ trại trong rừng sâu

Thật là "nhức nhối" :(

Quốc lộ 14C hơn 400km chạy qua địa bàn 5 tỉnh Bình Phước, Đăk Nông, Đăk Lăk, Gia Lai và Kon Tum vẫn là một cung đường mong ước của rất nhiều người ... :D

Vẫn đang chờ thêm bài và ảnh của bạn Sơn bọ :)

Thật là "nhức nhối" :(

Quốc lộ 14C hơn 400km chạy qua địa bàn 5 tỉnh Bình Phước, Đăk Nông, Đăk Lăk, Gia Lai và Kon Tum vẫn là một cung đường mong ước của rất nhiều người ... :D

Vẫn đang chờ thêm bài và ảnh của bạn Sơn bọ :)

Các bác lưu ý 8/11 /2009 ở TP Pleiku tổ chức lễ hội cồng chiêng Tây Nguyên cực kỳ hoành tá tràng , đợt đó chắc chắn tui lại có mẹt trong đó để chụp ảnh và vô thăm anh iem Biên Phòng Gia Lai , tranh thủ nhậu nhẹt sống gấp trước khi thăng thiên :D . Bác nào có ý định xin mời sắp xếp thời gian , tổ chức đàn đúm lại cùng đi cho vui (beer)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,431
190,079
Latest member
Quynh258
Back