What's new

[Chia sẻ] Lang thang Tây Nguyên

Em vừa có chuyến đi Tây Nguyên dài ngày , xin post mấy tấm ảnh chia sẻ với các bác về nhưng nơi đã đi qua

Đèo lò xo trên đường HCM (beer)

Thui khuya rùi iem đi ngất đây , tê quá ! mai rảnh lại post ảnh hầu các bác nghen (BB)

Đường 14C qua Kontum có phải là đoạn qua Rừng Quốc Gia Chư Mom Ray?

Xin hỏi bác đi đến ngã ba có đường rẽ ra Sa Thầy (hình như là tỉnh lộ 674 nếu ko nhầm) thì xe bác đi thẳng tiếp về phía Mo Ray dọc suối Nam Sa Thầy và đi về Sesan 4 ạ?

Bác cho cái lịch trình tổng quát lên đê, cho AE dễ hình dung cung đường, bác làm em nhớ đường 14C ghê gớm :)

Đường 14C qua Kontum có phải là đoạn qua Rừng Quốc Gia Chư Mom Ray?

Xin hỏi bác đi đến ngã ba có đường rẽ ra Sa Thầy (hình như là tỉnh lộ 674 nếu ko nhầm) thì xe bác đi thẳng tiếp về phía Mo Ray dọc suối Nam Sa Thầy và đi về Sesan 4 ạ?

Bác cho cái lịch trình tổng quát lên đê, cho AE dễ hình dung cung đường, bác làm em nhớ đường 14C ghê gớm :)

Chính xác bác ợ , tui đi đường HCM đến đoạn Kontum thì rẽ vô Moray thăm các chiến sĩ BP , sau đó theo đường 14C qua Sesan 4 về Iagrai rùi về TP Pleiku

Đồn BP Ia lân

Đường vô đồn BP Suối Cát

Rừng nguyên sinh Kontum

Rừng già đón khách Thủ Đô thật đơn sơ giản dị , thịt xiên que le nướng trên than hồng nhắm với rượu vodka CCCP , cá sông Pô Cô nấu canh với lá bứa chua húp cho giã rượu (beer) :LL =))

Last edited:
May mắn chộp được cảnh này : một đôi chim Trĩ đỏ ra đường 14 C tâm sự_loài chim có trong sách đỏ cấm săn bắn :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,473
190,100
Latest member
tohue6789
Back