What's new

Lập đoàn đi India vào tháng 9-2013 (28-8 * 8-9-2013)

Chào các bạn,

Hiện nhóm có 3 giai Hải Phòng đã đặt vé AA giá rẻ đi India từ 28-8 đến 8-9-2013. Các bạn nào quan tâm thì xem lịch chi tiết năm sau để biết thời gian nghỉ cụ thể.

Chặng bay:

28-8: Hà Nội - Bangkok. Nghỉ đêm ở Bangkok.
29-8: Bangkok - Kolkata. Đêm lên tàu đi Varanasia
30, 31-8: Thăm Varanasi. Đêm 31 lên tàu đi Delhi.
1, 2-9: Thăm Delhi. Đêm 2 lên tàu đi Agra.
3, 4-9: Thăm Arga. Đêm 4 lên tàu đi Jaipur.
4-9: Thăm Jaipur.
5-9: Thăm Jodpur.
6-9: Về Kolkata
7-9: Về Bangkok.
8-9 (Chủ nhật): Về Hà Nội.

Vé AA đang khuyến mãi: 112 usd Hà Nội Bangkok + 3700 bạt Bangkok Kolkata = 5tr3 gì đó.

Đi tháng 9 mát mẻ rồi, không sợ bị thiêu bên India.

Nhóm đều đã đi ASEAN nên kinh nghiệm không phải lần đầu.

Welcome các bạn xa gần nhé, đi đông chút cho vui và share tiền thuê xe bên đó cho rẻ, vì nhóm cũng đi phượt thôi. Chi phí tầm dự trù 30 usd/ngày/người, di chuyển bằng tàu hoả Ấn hạng sleeper.

sao các bạn không đi thành vòng cung đỡ phải quay lại: BKK-Kol-Vara- Agra- Jodpur-Jaipur-Delhi
Delhi mua vé Indigo bay về BKK
chắc chắn rẻ hơn đi theo lịch trình của bạn vì có train vòng đi, về

À do 90% thấy AA rẻ thì đặt luôn bạn ah, vé Indigo cũng tầm 150 đô/chiều (7500 INR), trong khi nhóm mình đi phượt muốn rẻ nên quay về Kol chơi 1 ngày rưỡi ở đó cũng ko sao, đây cũng là thành phố lớn mà.

Mình nghĩ các bạn không có thời gian cho Jodhpur va Jaipur đâu trừ khi đi về Kolkata bằng air, vì train đi Kolkata từ Jodhpur mất 31 tiếng, từ Jaipur mất 25 tiếng, nghĩa là nếu muốn về đến Kolkata ngày 6/9 các bạn phải lên tàu từ 4/9 hoặc 5/9 rồi. Ngoài ra Jaipur và Jodhpur nếu có 1.5-2 ngày cho mỗi nơi thì mới đáng đi.

Nhóm mình 4 người mới đi hôm tháng 7 ( 2 tuần ở India & 1 tuần ở Nepal), dù bị cảnh báo rất nóng nhưng mình thấy cũng không nóng như những gì mà mọi người hay diễn tả. Có điều cúp điện nhiều quá, một ngày đêm cúp cả 5, 6 lần..làm hư luôn cái cục sạc ipad của mình :(
Tụi mình đi, ăn uống khá ngon (những nơi được rcmd trên PL kể cả ăn ở Pizza Hut, Mac Donal hay nhà hàng khá sang ở New Delhi), ngủ cũng chọn những nơi tốt...nhưng bình quân cũng chỉ gần 30$/ngày ( vé máy bay & train k đã book trước nên k tính vào nhé ).
Có điều thức ăn thì hơi khó ăn, mình chỉ toàn ăn chinese food thôi nhưng vẫn có mùi hồi & cà-ri trong đó rất khó chịu.
Vé train thì mình đi chủ yếu là 3rd class & 2nd class, giá rất rẽ, đi 6 chuyến mà gần 1,6tr . Và chủ yếu là đi tàu đêm để tiết kiệm tiền hotel :D

bác ơi cho em hỏi tí bác đặt vé AA tổng cộng hết bao nhiêu ạ, với cả bác có tính sơ sơ đc chuyến này hết bao nhiêu hông, để em dự trù, rất muốn đi ạ!

Nhóm mình 4 người mới đi hôm tháng 7 ( 2 tuần ở India & 1 tuần ở Nepal), dù bị cảnh báo rất nóng nhưng mình thấy cũng không nóng như những gì mà mọi người hay diễn tả. Có điều cúp điện nhiều quá, một ngày đêm cúp cả 5, 6 lần..làm hư luôn cái cục sạc ipad của mình :(
Tụi mình đi, ăn uống khá ngon (những nơi được rcmd trên PL kể cả ăn ở Pizza Hut, Mac Donal hay nhà hàng khá sang ở New Delhi), ngủ cũng chọn những nơi tốt...nhưng bình quân cũng chỉ gần 30$/ngày ( vé máy bay & train k đã book trước nên k tính vào nhé ).
Có điều thức ăn thì hơi khó ăn, mình chỉ toàn ăn chinese food thôi nhưng vẫn có mùi hồi & cà-ri trong đó rất khó chịu.
Vé train thì mình đi chủ yếu là 3rd class & 2nd class, giá rất rẽ, đi 6 chuyến mà gần 1,6tr . Và chủ yếu là đi tàu đêm để tiết kiệm tiền hotel :D

Đến India có bắt gặp cái mùi quen thuộc như ở Khu Ấn bên Singapore ko a ? E cũng mún đến Ấn nhưng sợ k hợp cái mùi ấy quá

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back