What's new

Lập hội đi Đà Nẵng tháng 12(23-28/12)

Mình có dự định lập team đi Đà Nẵng vào tháng 12 này... đi càng đông càng vui.
Lịch trình: 23/12-28/12
ngày 1: nhận phòng ks, ăn tối và chơi tại HA
ngày 2: sáng dậy trả phòng bắt xe về ĐN, trưa đến nơi, nhận phòng (dự định ở ks gần biễn Mỹ Khê), ăn nghỉ tại ĐN, tối đi đón noel bên cầu sông Hàn, hòa mình vào dòng người tấp nập, 1h đêm về ngủ
ngày 3:Sáng dậy ăn sáng, tầm 9h lên Bà Nà mua vé vào chơi, thăm quan ngắm cảnh, chụp ảnh tự sướng, 3h về khách sạn, tối ra biển đốt lửa trại(nếu đông người)
ngày 4: ra biển và tận hưởng hương vị của biển, ăn hải sản
ngày 5: sáng đi dạo các địa danh trong thành phố, chiều trả phòng, ra sân bay về HN

Dự toán chi phí:
Vé máy bay(Jetstar, khứ hồi, chặng Hà Nội - Đà Nẵng) mình có thể mua được với giá khoảng tầm 1 040 000 d( bạn nào quyết đi, gọi điện cho mình mình sẽ hướng dẫn chi tiết)
Chi phí khách sạn(200k/phòng/4 người -mùa này ít khách đi tắm biển) = 50 000 x 5 = 250K
Chi phí đi lại( estimated 100k/ngày- tính xông xênh vì đợt mình vào HCM, toàn đi taxi 1 người mà hết cũng tâm này, vào đà Nẵng mình sẽ đi xe khách và xe ôm là chủ yếu, tùy điều kiện có thể thuê xe máy đi nếu muốn vi vu nhiều-thuê xe máy còn rẻ hơn vì cưa đôi tiền) = 500k
Chi phí ăn uống (100k/ngày- cực xông xênh, vì trong đó rẻ lắm)= 500k
Vé lên Bà Nà: 300k
Tổng chi phí= 2 590 000 d/ người
(Lưu ý các chi phí chỉ là do mình tự tính thử, có thể phát sinh thêm nhé... ngoài ra có một số bạn bảo vào ĐN nên ăn ít nhất 1 bữa hãi sản cho đã đời, khi nào form đc team mình sẽ họp bàn sau nhá )

P/S: bạn nào alo cho mình sớm mình có thể book hộ vé máy bay Vietjet giá rẻ(158k khứ hồi) trong hôm nay và ngày mai 11,12/10/2012(mình không đảm bảo sẽ book thành công nhé)

Last edited by a moderator:
Cám ơn góp ý của các bạn, mình sẽ điều chỉnh lại nhé. Mình cũng nghĩ là sẽ có trội lên :).
Về giá vé lên Bà Nà thì đợt bạn mình đi ĐN, nếu nhờ người ĐN mua hộ là 300k còn nếu không thì phải mua với giá 450k nhé.

Dear bạn Công,
Bạn có thể ra ACB làm thẻ visa hoặc mastercard ngay, vẫn còn kịp để book vé hôm nay và ngày mai đó. Mình chỉ book cho bạn này ở HN và gặp mặt trực tiếp thôi nha.
Hẹn gặp lại bạn vào tháng 12 này, stay in touch nhé.

Hi bạn, chuyện mua vé Bà Nà mà phân biệt ng ĐN với ng vùng khác hình như đã bị xóa bỏ rồi. B check lại nhé, tại vì đợt mình đi có bạn là người ĐN dẫn đi luôn, nhưng cũng k có được giảm. Thân.

Cho tớ đặt gạch 1 xuất, tớ ở HN ngày hum qua rình rập mãi mà vẫn out.. haizzzzzzzz. Chủ thớt có thể hỗ trợ tớ khoản book vé này không? đổi tay xem có hên hơn k :)

2,5tr cho 4 ngày ở ĐN là chuyện bình thường. Đồ ăn ở ĐN ko đắt đỏ đâu các bạn yên tâm:D

Ăn sáng: 15k (bún, mì), 20-15k (phở)
Ăn trưa, tối: 20k/suất cơm

Đồ ăn ngon tương đối nên giá đó ở đâu cũng bán :)

Các bạn nên dành 1 buổi sáng đi núi Ngũ Hành sơn. buổi trưa ăn uống tạm rồi bay vô H An chơi trong chiều và đêm đó lun. Có thể vô Ha ăn trưa, mắc hơi Đn xíu, nhưng chấp nhận được so vs ăn uống ở HN, măc hơn khoảng 5-10k :)

Ở nhà nghỉ cũng okie, ko cần thiết phải ks, nếu cần mình chỉ chỗ ở nhà nghỉ cho: sạch sẽ, thân thiện, là nahf nghỉ gia đình, nên cũng ko đắt đỏ, lại mới xây :)

Đà Nẵng tháng 12 rất lạnh, hay có mưua nữa, nên vụ ra biển chơi ko khả thi đâu mấy bợn..

Cá nhân mình chỉ thấy khách dl đông đúc vào mấy tháng hè ở Đn :),từ khoảng tháng 2 trở đi đến tháng 8 :)

2,5tr cho 4 ngày ở ĐN là chuyện bình thường. Đồ ăn ở ĐN ko đắt đỏ đâu các bạn yên tâm:D

Ăn sáng: 15k (bún, mì), 20-15k (phở)
Ăn trưa, tối: 20k/suất cơm

Đồ ăn ngon tương đối nên giá đó ở đâu cũng bán :)

Các bạn nên dành 1 buổi sáng đi núi Ngũ Hành sơn. buổi trưa ăn uống tạm rồi bay vô H An chơi trong chiều và đêm đó lun. Có thể vô Ha ăn trưa, mắc hơi Đn xíu, nhưng chấp nhận được so vs ăn uống ở HN, măc hơn khoảng 5-10k :)

Ở nhà nghỉ cũng okie, ko cần thiết phải ks, nếu cần mình chỉ chỗ ở nhà nghỉ cho: sạch sẽ, thân thiện, là nahf nghỉ gia đình, nên cũng ko đắt đỏ, lại mới xây :)

Đà Nẵng tháng 12 rất lạnh, hay có mưua nữa, nên vụ ra biển chơi ko khả thi đâu mấy bợn..

Cá nhân mình chỉ thấy khách dl đông đúc vào mấy tháng hè ở Đn :),từ khoảng tháng 2 trở đi đến tháng 8 :)

bạn ơi, mình có chuyến ra HN nhày 7/11.

Bạn có thể chỉ mình cách đặt vé giá rẻ dc ko bạn? Mình vô trang chủ nhưng ko biết đặt như nào :(

Last edited:
Dear bạn Hằng,
Việc đặt vé máy bay giá rẻ của Vietjet rất đơn giản, chỉ cần bạn có thẻ visa hoặc mastercard thôi bạn ạ. Cá nhân mình dùng ecard của VP rất tiện lợi. Toàn bộ thời gian từ lúc chuẩn bị đến lúc rình vé giờ G mình update trên trang này: https://www.facebook.com/baynhe.vn?fref=ts Có gì có thể alo cho mình số đt ở đầu topic, mình sẽ hướng dẫn cho
Và cám ơn bạn vì những chia sẻ trên nhé.
Mà hình như bạn là người ĐN hả?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,944
Latest member
mahormonu81
Back