What's new

[Tin tức] Lên kế hoạch Korea ở đây nhé AA mở bán đường bay KUL - INCHEON 47$ moi người ơi

Lên kế hoạch Korea ở đây nhé AA mở bán đường bay KUL - INCHEON 47$ moi người ơi

Hê hê không biế đêm mai có phượt gia nào chiến được quả vé 47$ đi Incheon của bạn AA ko.
Kani mạn phép mở topix này moi người vào đàm đạo.
Đang suy nghĩ vấn đề visa Korea là rất rất nan giải...
lại có pha giật gân nữa của bác AA bác nào có thẻ APEC miễn visa Korea vào chiến nhé
1 chiều đi Incheon có 47$
hic hic chiến ngay chiến ngay

http://www.airasia.com/kh/en/promotion/rr021108.html

Hê hê chắc sẽ lại có một đêm trắng nữa với AA roài mặc dù ngày 4-8 kani phải ra sân bay.

Re: Lên kế hoạch Korea ở đây nhé AA mở bán đường bay KUL - INCHEON 47$ moi người ơi

Ôi~~~ nếu đc 90 ngày thì tốt quá hú hú. Căn bản hành trình của chúng em hơi bị lâu (từ 19/7 đến 9/8) vì lúc bọn em book vé thì chỉ còn 2 ngày đó là vé rẻ rất rồi. Sơ sơ là 20 ngày ở HQ + 2 ngày ở Kuala. Cũng may bọn em là sv nên nghỉ hè có thời gian đi lâu như vậy. Nhưng 20 ngày lại là cả 1 gánh nặng tài chính. Không biết mỗi đứa nên dắt túi bao nhiêu tiền để chi tiêu cho vừa đủ, đảm bảo không chết đói nữa. Bọn em thống nhất chi tiêu hợp lý, không mua sắm nhiều mà chỉ ăn đủ, chơi đủ, tham quan đủ thôi :-s Anh chị có lời khuyên nào cho chúng em không ạ?

20 ngày hơi... căng đó! :)
Ko biết bạn là sinh viên, mà có phải sinh viên "đại gia" ko! :D
Hồi đó lilac đi, cũng ko mua sắm gì hết (vì đi mùa đông, bán toàn áo lạnh dày cui nên ko mua đc), chỉ ăn, ở thui cũng ngáp ngáp. Tuy nhiên, di chuyển đi lại ở Seoul cũng rẻ (nếu chỉ đi tàu điện, bus, taxi cũng ko mắc lắm cho những quảng đường gần & đi đông người), nhưng ở Jeju, Busan thì di chuyển khó hơn, ở Jeju thì chỉ có bus (& rất khó đi lại vì tài xế ko biết chút tiếng Anh nào), còn ở Busan thì có tàu điện, nhưng thấy ko tiện bằng Seoul.
Còn đồ ăn thì nếu tiện, bạn nên mang mì gói cứu đói đỡ mấy ngày. Vì đồ ăn HQ cũng khá đắt đỏ (so với giá tiền VN). Ví dụ bát mì giá khoảng 5-7K Won (1KWon = 17K VND). Cũng... căng! :D

Re: Lên kế hoạch Korea ở đây nhé AA mở bán đường bay KUL - INCHEON 47$ moi người ơi

Ui, nghe mọi người nói sao tự nhiên lo vụ visa quá, e nghe nói bỏ thư mời rồi mà, lại có chuyện trong nam ngoài bắc nữa cơ à, không biết ở SG có cty du lịch nào nhận làm visa không ta, ko xin được là ở KUL đến 10 ngày lun á :D

@lilac: lilac có kinh nghiệm gì về visa Hàn Quốc hok?

Thủ tục visa HQ trên trang web hanquocngaynay.com là thủ tục của Đại sứ quán HQ dành cho người xin visa ở phía Bắc. Còn trong Nam thì phải xin visa ở LSQ. Mình đã lến LSQ hỏi rồi thủ tục phúc tạp và phải có thư mời

Cảm ơn lilac :) Bọn em đi 20 ngày cũng chỉ vì bất đắc dĩ thôi ạ. Sau này nếu có đợt khuyến mãi nào nữa thì may ra còn đổi ngày để rút ngắn lịch trình được. 3 đứa em định chơi ở Seoul là chủ yếu vì ngoài thăm thú thì còn thăm vài người bạn nữa ạ. Chuyện đi lại ở Seoul thì chúng em sẽ hạn chế tối đa, tận dụng sức trẻ 1 cách triệt để (dù sao cũng nên vận động :)) ) Còn ăn uống thì bọn em cg sẽ thủ sẵn mấy gói mỳ và 1 số loại bánh ngọt chống đói dài hạn.
Em dự tính sẽ ở guest house nhưng dù guest house có rẻ đến mấy thì gặp 20 ngày cũng tắt điện :| Em có đọc về hình thức ở dorm nhưng không chắc nó có an toàn hay không. Liệu bọn em có được discount khi ở nhiều ngày thế không ạ? Riêng khoản tiền cho chỗ ngủ nghỉ đã căng rồi ạ >"<

Cảm ơn lilac :) Bọn em đi 20 ngày cũng chỉ vì bất đắc dĩ thôi ạ. Sau này nếu có đợt khuyến mãi nào nữa thì may ra còn đổi ngày để rút ngắn lịch trình được. 3 đứa em định chơi ở Seoul là chủ yếu vì ngoài thăm thú thì còn thăm vài người bạn nữa ạ. Chuyện đi lại ở Seoul thì chúng em sẽ hạn chế tối đa, tận dụng sức trẻ 1 cách triệt để (dù sao cũng nên vận động :)) ) Còn ăn uống thì bọn em cg sẽ thủ sẵn mấy gói mỳ và 1 số loại bánh ngọt chống đói dài hạn.
Em dự tính sẽ ở guest house nhưng dù guest house có rẻ đến mấy thì gặp 20 ngày cũng tắt điện :| Em có đọc về hình thức ở dorm nhưng không chắc nó có an toàn hay không. Liệu bọn em có được discount khi ở nhiều ngày thế không ạ? Riêng khoản tiền cho chỗ ngủ nghỉ đã căng rồi ạ >"<

Bạn có mang cái gì quá quan trọng theo người không mà sợ mất an toàn nhỉ? Nói thật là người nước ngoài sợ dân china và VN hơn là chúng ta sợ nó đó. Lý do tại sao mà VN lúc nào cũng là blacklist ở các nước khác trong việc xin visa đấy ah. Thực ra đi 3 người bạn thuê một phòng nhét 3 người cũng không đắt hơn Dorm là mấy đâu. Kani cũng chưa search giá xem dorm ở HQ thì giá cả thế nào. Chứ dorm ở đông nam á thì không vấn đề gì về an toàn đâu ah

Bạn có mang cái gì quá quan trọng theo người không mà sợ mất an toàn nhỉ? Nói thật là người nước ngoài sợ dân china và VN hơn là chúng ta sợ nó đó. Lý do tại sao mà VN lúc nào cũng là blacklist ở các nước khác trong việc xin visa đấy ah. Thực ra đi 3 người bạn thuê một phòng nhét 3 người cũng không đắt hơn Dorm là mấy đâu. Kani cũng chưa search giá xem dorm ở HQ thì giá cả thế nào. Chứ dorm ở đông nam á thì không vấn đề gì về an toàn đâu ah

Mình đồng ý quan điểm của bạn kani. Người VN mình đi đâu cũng phải bị xin visa, mà thủ tục ko hề đơn giản

nếu mình ở trong Nam mà ra Bắc để xin thì được hông ta, (việc làm giấy chứng nhận đang làm cty ngoài Bắc thì muỗi...)

Last edited:

nếu mình ở trong Nam mà ra Bắc để xin thì được hông ta, (việc làm giấy chứng nhận đang làm cty ngoài Bắc thì muỗi...)

Tốt nhất là cầu chúa 1 năm nữa bạn sứ quán HQ bỏ nốt cái thủ tục thư mời cho SGN thôi. Có người bảo với kani hộ khẩu ở đâu thì nên nộp hồ sơ xin visa ở đấy.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,080
189,864
Latest member
ceoviva88
Back