What's new

[Tin tức] Lên kế hoạch Korea ở đây nhé AA mở bán đường bay KUL - INCHEON 47$ moi người ơi

Lên kế hoạch Korea ở đây nhé AA mở bán đường bay KUL - INCHEON 47$ moi người ơi

Hê hê không biế đêm mai có phượt gia nào chiến được quả vé 47$ đi Incheon của bạn AA ko.
Kani mạn phép mở topix này moi người vào đàm đạo.
Đang suy nghĩ vấn đề visa Korea là rất rất nan giải...
lại có pha giật gân nữa của bác AA bác nào có thẻ APEC miễn visa Korea vào chiến nhé
1 chiều đi Incheon có 47$
hic hic chiến ngay chiến ngay

http://www.airasia.com/kh/en/promotion/rr021108.html

Hê hê chắc sẽ lại có một đêm trắng nữa với AA roài mặc dù ngày 4-8 kani phải ra sân bay.

Re: Lên kế hoạch Korea ở đây nhé AA mở bán đường bay KUL - INCHEON 47$ moi người ơi

nó có sale T6 và T2 đâu. T7 thì sale tối...
Còn mấy T3-T4-T5 thì vô tư 1$.

ALI đi vậy có quá cảnh ở KUL 1-2 ngày ko? Hay đi liền?

ALI quá cảnh ở KUL 1 đêm đó W_U, vì lỡ mà có vấn đề gì (ví dụ trễ chuyến hay gì đó) thì mình còn thời gian thoải mái mà xoay sở, hehe!

Re: Lên kế hoạch Korea ở đây nhé AA mở bán đường bay KUL - INCHEON 47$ moi người ơi

chào các anh chị~ em là mem mới (coóng) của Phượt :p

Đợt vừa rồi em cg nhanh tay nhanh chân cướp giật được 3 cặp vé returns từ KL đi InCheon. Em và 2 đứa bạn nữa sẽ đi ngày 19/7/2011, tuy còn 1 năm nữa để cbi nhg bọn em lo vụ visa quá. Nhiều người cho nhiều ý kiến trái chiều. Khó có, dễ có. Không biết thực hư thế nào, hiện giờ ĐSQ HQ có khắt khe với dân du lịch bụi như trước hay không ạ?

Sale kiểu đó cũng hơi ác quá, toàn những ngày đi làm sao mà đi được.

mình bị hụt chuyến Korea này ... tiếc hùi hụi, vì do đi công tác + mạng lởm khởm nên k canh me được... hu hu. nhưng đã book được vé đi Bali cho tháng 8 năm sau (lol) :D ,không biết có mem nào có chương trình đi Bali vào đầu tháng 8 năm sau k thì join cùng nha.
Chúc mọi ng` chuẩn bị cho chuyến Korea nay` thật vui vẻ :) >0<

chào các anh chị~ em là mem mới (coóng) của Phượt :p

Đợt vừa rồi em cg nhanh tay nhanh chân cướp giật được 3 cặp vé returns từ KL đi InCheon. Em và 2 đứa bạn nữa sẽ đi ngày 19/7/2011, tuy còn 1 năm nữa để cbi nhg bọn em lo vụ visa quá. Nhiều người cho nhiều ý kiến trái chiều. Khó có, dễ có. Không biết thực hư thế nào, hiện giờ ĐSQ HQ có khắt khe với dân du lịch bụi như trước hay không ạ?

Bạn ở trong Nam hay ngoài Bắc vậy? Nếu bạn ở ngoài Bắc thì visa HQ cho dân du lịch bụi đã dễ hơn rồi bạn ạ. Trong Nam thì cực kỳ khó nên mình đang lo đây. Vì vậy mình đang kết hợp Nhật bản và HQ vì nếu có visa Nhật Bản thì khỏi phải xin visa HQ mà visa NB thì dễ hơn Visa HQ rất nhiều

Đi kết hợp như vậy thì không cần visa Hàn sao anh/chị? Hay quá ^^

Em ở ngoài Bắc. Ban đầu 3 đứa em cứ liều mạng book vé chứ visa thì lung mung lắm. Nếu dễ hơn rồi thì tốt quá. Nhưng hiện giờ em không rõ về số ngày tối đa được ở Hàn Quốc cho visa du lịch. Theo trang hanquocngaynay thì có loại visa du lịch có thể đi dưới 90 ngày và cũng có loại đi trên 90 ngày nhưng khi em hỏi 1 người đã từng làm visa du lịch thì người đó lại nói chỉ đi tối đa 15 ngày thôi. =.=" Anh chị có thể cho em biết thêm về vụ này không ạ?

Đi kết hợp như vậy thì không cần visa Hàn sao anh/chị? Hay quá ^^

Em ở ngoài Bắc. Ban đầu 3 đứa em cứ liều mạng book vé chứ visa thì lung mung lắm. Nếu dễ hơn rồi thì tốt quá. Nhưng hiện giờ em không rõ về số ngày tối đa được ở Hàn Quốc cho visa du lịch. Theo trang hanquocngaynay thì có loại visa du lịch có thể đi dưới 90 ngày và cũng có loại đi trên 90 ngày nhưng khi em hỏi 1 người đã từng làm visa du lịch thì người đó lại nói chỉ đi tối đa 15 ngày thôi. =.=" Anh chị có thể cho em biết thêm về vụ này không ạ?

Mình ko rành lắm, nhưng lúc mình xin thì đc 3 tháng (tức 90 ngày). ...^^...

Ôi~~~ nếu đc 90 ngày thì tốt quá hú hú. Căn bản hành trình của chúng em hơi bị lâu (từ 19/7 đến 9/8) vì lúc bọn em book vé thì chỉ còn 2 ngày đó là vé rẻ rất rồi. Sơ sơ là 20 ngày ở HQ + 2 ngày ở Kuala. Cũng may bọn em là sv nên nghỉ hè có thời gian đi lâu như vậy. Nhưng 20 ngày lại là cả 1 gánh nặng tài chính. Không biết mỗi đứa nên dắt túi bao nhiêu tiền để chi tiêu cho vừa đủ, đảm bảo không chết đói nữa. Bọn em thống nhất chi tiêu hợp lý, không mua sắm nhiều mà chỉ ăn đủ, chơi đủ, tham quan đủ thôi :-s Anh chị có lời khuyên nào cho chúng em không ạ?

Bạn ở trong Nam hay ngoài Bắc vậy? Nếu bạn ở ngoài Bắc thì visa HQ cho dân du lịch bụi đã dễ hơn rồi bạn ạ. Trong Nam thì cực kỳ khó nên mình đang lo đây. Vì vậy mình đang kết hợp Nhật bản và HQ vì nếu có visa Nhật Bản thì khỏi phải xin visa HQ mà visa NB thì dễ hơn Visa HQ rất nhiều

Lần đầu tiên tớ nghe nói có visa Nhật Bản thì khỏi phải xin visa Hàn Quốc, bạn cho cái nguồn thông tin cái.
Về mặt làm visa du lịch thì Nhật Bản vẫn là cực khó, có khả năng xin visa Nhật thì gần như xin ở đâu cũng được :D

Lần đầu tiên tớ nghe nói có visa Nhật Bản thì khỏi phải xin visa Hàn Quốc, bạn cho cái nguồn thông tin cái.
Về mặt làm visa du lịch thì Nhật Bản vẫn là cực khó, có khả năng xin visa Nhật thì gần như xin ở đâu cũng được :D

Mình đã gọi điện lên LSQ HQ để hỏi thì họ nói đúng là nếu mình có Visa Nhật thì sẽ miễn visa HQ với điều kiện vé máy bay của bạn như sau:

VNam(hoặc từ bất cứ nước nào)-Hàn Quốc-Nhật Bản.
Bạn tham khảo link phía dưới sẽ rõ.
http://www.hikorea.go.kr/pt/InfoDetailR_en.pt?categoryId=2&parentId=385&catSeq=401&showMenuId=375.

VIsa HQ trong Nam khó hơn Visa Nhật bạn ạ. Nếu bạn ở ngoài Bắc thì visa HQ đã dễ vì không cần yêu cầu thư mời rồi(áp dụng từ ngày 5/8/2010). Trong Nam vẫn còn yêu cầu phải có thư mời. Visa Nhật vẫn yêu cầu thư mời nhưng thủ tục đơn giản và công ty du lịch nhận làm visa cho mình. CÒn visa HQ thì họ nói khó lắm nên họ phải xem hồ sơ mình trước rồi mới dám nhận

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,079
189,862
Latest member
angindustries
Back