What's new

Leo Phanxipan 30/4/2010 version XXX

Status
Not open for further replies.
Xin chào cả nhà
Mình là newbie với 4rum và cũng với Sapa city, đang có ý định leo Phan vào dịp nghỉ lễ 30.4. Do các group lập trước đã khóa danh sách và đoàn có quân số cũng khá đông, nên mình tạo group này với mong muốn thành lập đoàn 1 từ 10-15 người.
Hành trình cũng same với đoàn của socnau_lilac
qoute :
Lộ trình:
Ngày khởi hành (29/04): 08pm có mặt tại ga Trần Quý Cáp. Khởi hành đi Lào Cai.
Ngày 1 (30/04): 05am tới ga Lào Cai, xe đón về Sapa. Ăn sáng, thay đổi tư trang chuẩn bị lên núi.
9.30am: Có mặt tại Trạm Tôn, làm thủ tục vào rừng.
Ăn trưa tại 2200m. Ăn tối và nghỉ đêm tại 2800m.
Ngày 2 (01/05): Xuất phát lên đỉnh lúc 7h sáng. Có mặt trên đỉnh lúc 12h trưa. Ăn trưa và trở về 2200m. Nghỉ đêm tại 2200m.
Ngày 3 (02/05): Hân hoan chiến thắng trở về Sapa. Ăn trưa. Nghỉ ngơi và khởi hành về Lào Cai lúc 17h chiều. Ăn tối tại Lào Cai. Lên tàu về Hà Nội. Kết thúc chương trình.

Về chi tiết sẽ họp bàn trong buổi offline gần nhất
Hiện đoàn đã có 5 nam (Hà nội, Hải Phòng). Có bạn nào muốn tham gia thì đăng kí với mình sớm nhé, do thời gian không còn nhiều. Kinh phí (dự trù 1,5-1,7 mil) phụ thuộc vào số member sau khi chốt danh sách.
25/3 sẽ chốt danh sách, 26 offline
tùy theo đội hình, số lượng member và thời gian chốt ds + offline cũng như kinh phí sẽ thay đổi ^^ (có thể số lượng ít hơn và thời gian sớm hơn)

YM : wit_eyes
Cell : 0986 602 436
email : [email protected]

Welcome (c)

Em chắc chắn là ko đi... offline được^^.còn Phanxp chắc chắn phải đi rồi. Có gì anh Wit eyes thông báo cho em qua nick yahoo nem_162 nhe!em ở HP.

Mà đoàn mình được khoảng bao nhiêu người rồi ạ? nếu em rủ thêm được ai đi cùng nữa vẫn ok chứ ạ? Em đề nghị nhóm mình lấy tên là CHIM CÁNH CỤT~.^

Last edited by a moderator:
@nem_162 cho mình thêm thông tin về bạn để update vào danh sách nhé (đến giờ mình vẫn chưa biết bạn là nam or nữ :p). Đến thời điểm này thì bạn vẫn có thể rủ thêm (ưu tiên mem nữ nhé :) )
Cuối ngày hnay mình sẽ post danh sách của nhóm, vì còn 1 số mem chưa chắc chắn nên chúng ta đợi thêm chút xíu ;>
Dự kiến tổ chức offline vào 1h30 chiều thứ 7 (27/3) tại cafe Milano trên bờ hồ Hale, mọi người cho ý kiến nhé, nếu ko có comment thì fix luôn. Các bạn nào ko tham gia offline được thì confirm lại và chuyển khoản cho mình trước 26/3 để mình book vé nhé, đến thời điểm này đã hơi căng rồi. Thông tin về số tiền cần đóng trước và số tk của mình sẽ gửi đến các bạn sau khi các bạn confirm vắng mặt, tất nhiên là nên cố gắng tham gia OffL để mọi người còn gặp gỡ nhau

@Như và Hạnh : mình vẫn đợi thêm thông tin của 2 bạn , hãy giúp mình fix danh sách này càng sớm càng tốt 2 hot girl nhé :)

Oy, đến cuối tuần này thì không biết còn vé để đi không nữa đây! May ra còn ghế đứng, hic hic

e xin đky' 1 chỗ cho ông anh vì ông ấy ko có nick phuot :

Hoàng - 1983 - SDT : 0912591118 ... e đang máu quá mà ko sắp xếp đc lịch nghỉ ... hix hix

Off T7 đúng ko bác , phải nhanh lên mới đặt đc vé tàu :)

Chào mọi nguời, mình xin tham gia với nhé. Xin đăng ký 2 suất. Được biết mọi người sẽ gặp nhau vào thứ 7 tới tại hồ Hale nên bọn mình sẽ đến và gặp nhau sau. Chúng mình chưa đi lần nào nên chưa có kinh nghiệm. Mong mọi người giúp đỡ. Xin hỏi ngoài lề 1 tí: liệu say xe có đi vụ này được ko thế? email của mình là: [email protected]

Say xe thì làm sao có sức để leo núi nữa. Mình nghĩ bạn nên suy nghĩ kỹ đã nhé.

@wit_eyes: Hnay làm về qua ga hỏi xem giá vé 2 chiều là bao nhiêu đi. Tiện thể nghe ngóng xem tình hình mua vé có căng thẳng k.

Nếu không có vé tàu em thấy có bus đêm đi Lào Cai đấy ạ, giường nằm, khởi hành khoảng 6h tối từ đường Giải Phóng (đoạn gần tới lối rẽ vào Định Công, gần siêu thị Thành Đô hay sao ấy ạ). Thử góp với các bác 1 giải pháp xem sao. Chúc các bác có chuyến đi tốt đẹp.

Xin chào cả nhà
Mình là newbie với 4rum và cũng với Sapa city, đang có ý định leo Phan vào dịp nghỉ lễ 30.4. Do các group lập trước đã khóa danh sách và đoàn có quân số cũng khá đông, nên mình tạo group này với mong muốn thành lập đoàn 1 từ 10-15 người.
Hành trình cũng same với đoàn của socnau_lilac
qoute :
Lộ trình:
Ngày khởi hành (29/04): 08pm có mặt tại ga Trần Quý Cáp. Khởi hành đi Lào Cai.
Ngày 1 (30/04): 05am tới ga Lào Cai, xe đón về Sapa. Ăn sáng, thay đổi tư trang chuẩn bị lên núi.
9.30am: Có mặt tại Trạm Tôn, làm thủ tục vào rừng.
Ăn trưa tại 2200m. Ăn tối và nghỉ đêm tại 2800m.
Ngày 2 (01/05): Xuất phát lên đỉnh lúc 7h sáng. Có mặt trên đỉnh lúc 12h trưa. Ăn trưa và trở về 2200m. Nghỉ đêm tại 2200m.
Ngày 3 (02/05): Hân hoan chiến thắng trở về Sapa. Ăn trưa. Nghỉ ngơi và khởi hành về Lào Cai lúc 17h chiều. Ăn tối tại Lào Cai. Lên tàu về Hà Nội. Kết thúc chương trình.

Về chi tiết sẽ họp bàn trong buổi offline gần nhất
Hiện đoàn đã có 5 nam (Hà nội, Hải Phòng). Có bạn nào muốn tham gia thì đăng kí với mình sớm nhé, do thời gian không còn nhiều. Kinh phí (dự trù 1,5-1,7 mil) phụ thuộc vào số member sau khi chốt danh sách.
25/3 sẽ chốt danh sách, 26 offline
tùy theo đội hình, số lượng member và thời gian chốt ds + offline cũng như kinh phí sẽ thay đổi ^^ (có thể số lượng ít hơn và thời gian sớm hơn)

YM : wit_eyes
Cell : 0986 602 436
email : [email protected]

Welcome (c)

Mình nghĩ thu xếp leo vào ngày khác đi, lên đông thế thì còn thú vị cái gì (hoặc giỗ tổ đi thì hơn)

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,738
190,170
Latest member
kkz129
Back