What's new

Mây của trời để gió cuốn đi

Những mê tưởng, những ảo mộng, chỉ để rồi sáng mai ra với gió bay xa, đầy vơi rơi rớt, cho "Một chiều ngồi say, một đời thật nhẹ ngày qua". Đổ bóng xuống mặt trời, dắt nhau qua ngày những linh hồn lạc lối tìm thể xác, mong có ngày trở về hội ngộ thấy nhau...

Mây che trên đầu và nắng trên vai
Đôi chân ta đi sông còn ở lại
Con tim yêu thương vô tình chợt mỏi
Lại thấy trong ta hiện bóng con người.

(Một cõi đi về - Trịnh Công Sơn).

Xin được bắt đầu chuyến đi bằng những điều nhẹ nhàng như thế, mọi sự được chuẩn bị từ lúc kêu gọi bạn đồng hành: https://www.phuot.vn/threads/36280 Mây của trời để gió cuốn đi...cho đến ngày lên đường thực hiện chuyến đi trong cái hối hả của dịp nghỉ lễ 30/4.
Cám ơn những người bạn đồng hành, những người tôi gặp…đã giúp tôi có những kỷ niệm đẹp về mỗi hành trình mà tôi có dịp trải nghiệm theo năm tháng, để rồi những lúc nào đó chúng ta sẽ lại cùng nắm tay nhau đồng hành…
Trân trọng.

Lần đầu đi phượt cùng một tập thể nhóm, kỷ niệm trong tôi thật sự hồi hộp và náo nức, cảm giác nôn nao khó tả. Cũng giống như bạn chuẩn bị cho một hành trình đến một nơi mà bạn chưa biết nơi đó có gì đang chờ bạn, và với những con người mà mới chỉ gặp thôi nhưng đã để lại trong lòng bạn những tình cảm không thể nào quên.

Có lẽ vẫn đang trong hành trình đi đến đường chân trời, nơi những đám mây Y Tý đang đợi, nơi đó, tôi cũng không biết có tìm thấy điều mình mong mỏi.
Gửi tạm một hình ảnh vạt nắng nơi cuối đường. Khi nào về viết tiếp.

Thông báo cả nhà, em về nhà rồi và may mà để lại sâu của vườn chè trên đường về Hà Nội :D nhưng nghĩ lại cái ảnh tất cả chỉ thò mỗi cái đầu trên vườn chè thì em không nhịn nổi cười :D:D:D

Cả nhà mình ai về rồi nhớ vào điểm danh thông báo tình hình nhá, cho mọi người yên tâm.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,085
189,868
Latest member
Johnwick53
Back