What's new

Mây của trời để gió cuốn đi

Những mê tưởng, những ảo mộng, chỉ để rồi sáng mai ra với gió bay xa, đầy vơi rơi rớt, cho "Một chiều ngồi say, một đời thật nhẹ ngày qua". Đổ bóng xuống mặt trời, dắt nhau qua ngày những linh hồn lạc lối tìm thể xác, mong có ngày trở về hội ngộ thấy nhau...

Mây che trên đầu và nắng trên vai
Đôi chân ta đi sông còn ở lại
Con tim yêu thương vô tình chợt mỏi
Lại thấy trong ta hiện bóng con người.

(Một cõi đi về - Trịnh Công Sơn).

Xin được bắt đầu chuyến đi bằng những điều nhẹ nhàng như thế, mọi sự được chuẩn bị từ lúc kêu gọi bạn đồng hành: https://www.phuot.vn/threads/36280 Mây của trời để gió cuốn đi...cho đến ngày lên đường thực hiện chuyến đi trong cái hối hả của dịp nghỉ lễ 30/4.
Cám ơn những người bạn đồng hành, những người tôi gặp…đã giúp tôi có những kỷ niệm đẹp về mỗi hành trình mà tôi có dịp trải nghiệm theo năm tháng, để rồi những lúc nào đó chúng ta sẽ lại cùng nắm tay nhau đồng hành…
Trân trọng.

Ố ố la la''''. Tối qua về đến nhà ,tắm một cái rùi nằm lăn ra ngủ như chết , sáng thức dậy mơ màng chuẩn bị pack đồ để lên đường nào... chợt nhận ra ta đang ở Hà nội rùi. Một cảm giác nuối tiếc, vẫn muốn chuyến đi có thể dài hơn thế nữa, chợt nhớ những gương mặt thân thương của cả nhà ta quá đi thôi'''''''''''':)

hóng ảnh các bác, cảm ơn bác Sơn đã cung cấp thông tin...em số tel XXXX6969 gọi cho bác đây
Ừ, những gì đoàn đã nhìn thấy trên quãng đường đi thì phải tầm cuối tháng tới này, những nơi đó mới thực sự đẹp...mà không biết làm sao đã lấy đâu được sđt mình rồi thế? Sẽ có đủ ảnh cho mọi người cùng ngắm...
Mừng mọi người đã về an toàn dưới sự dẫn đường của anh TiienChung và cũng đã không có thêm sự cố nào xảy ra trên đường đi.
Mọi người tổ chức off ẹp giề đó để Thu chia sẻ những bức hình trong chuyến đi nhé, tới 12,1 GB đó.

Ừ, những gì đoàn đã nhìn thấy trên quãng đường đi thì phải tầm cuối tháng tới này, những nơi đó mới thực sự đẹp...mà không biết làm sao đã lấy đâu được sđt mình rồi thế? Sẽ có đủ ảnh cho mọi người cùng ngắm...
Mừng mọi người đã về an toàn dưới sự dẫn đường của anh TiienChung và cũng đã không có thêm sự cố nào xảy ra trên đường đi.
Mọi người tổ chức off ẹp giề đó để Thu chia sẻ những bức hình trong chuyến đi nhé, tới 12,1 GB đó.
Em Sơn vc hôm nào anh em Hanoi off thi đề nghị quá giang xuống hanoi tham gia cung anh em cả đoàn luôn nhé '' không thì sẽ có người nhớ Sonvc đến phát khóc luôn mất he he;)

Em Sơn vc hôm nào anh em Hanoi off thi đề nghị quá giang xuống hanoi tham gia cung anh em cả đoàn luôn nhé '' không thì sẽ có người nhớ Sonvc đến phát khóc luôn mất he he;)

Ah ah, bắt quả tang chị Thu nhớ anh Sơn :D:D:D
Sáng nay em dậy lúc 5h, mở mắt nhìn xung quanh mới biết mình đang ở nhà, hic hic, thấy nhớ mọi người thế, chạy vào hóng hớt coi cả nhà đâu rồi :( kiểu này anh Sơn phải mở cung khác để mọi người đi tiếp thui :(

...thấy nhớ mọi người thế, chạy vào hóng hớt coi cả nhà đâu rồi :( kiểu này anh Sơn phải mở cung khác để mọi người đi tiếp thui :(
Nhớ mọi người thì cùng coi ảnh đã vậy, trước khi chuyến đi được kể lại bằng cảm xúc của các thành viên trên từng quãng, từng ngày qua...xin được giới thiệu nhanh cá thành viên đã làm nên chuyến đi tuyệt vời này...Mặt của bác nào thì bác ấy vào nhận nhé...

1. Một người ở ngoài Bắc nhưng giọng đậm chất Nam bộ

2. Chút phiêu bồng lãng tử của giai nhớn đất Cảng

3. Nụ cười bí hiểm khó hiểm...

4. Gái xinh nhất bợn...mỗi toại chẳng rõ xế chở thế nào mà váy áo em nó cứ tua hết ra...

Thì em cũng xem ở diễn đàn này thôi...số của bác đăng ký đợt đi HG tháng 12 hay sao ý. Mối quan tâm của em là ruộng bậc thang mùa đổ nước từ Tú Lệ-MCC tới Y Tý, chứ cấy rồi lại không được. Vậy theo bác bọn em nên đi vào khi nào?

@MMX: Mùa đổ nước không thôi thì đi vào tầm cuối tháng 5 hoặc chừng giữa tháng 6 ấy, vì khi đoàn mình qua những chỗ ấy bà kon mới đang chuẩn bị nước cày ải, nhưng hầu hết là chưa đồng đều, nơi có nơi không...những nơi như trong Lìm Mông, Lìm Thái vẫn chưa thấy gì...

Hơ hơ, đêm qua nằm ngủ cứ có cảm giấc vi vu uốn lượn. Trước khi ngủ vẫn tự nhủ phải làm một giấc cho đã đời để bù lại mấy đêm qua (tắt điện thoại, chuông báo thức…). Nhưng không hiểu sao sáng nay vẫn bật dậy từ rất sớm để… CHUẨN BỊ HÀNH LÝ LÊN ĐƯỜNG (LD)

Mừng tất cả đoàn đã về nhà an toàn và đã có một chuyến đi ý nghĩa và vui vẻ ah. :D. Có ảnh đẹp nhớ úp lên cho em thèm và tiếc với nhé. :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back