What's new

Mộc Châu.............. Một chuyến đi nhiều kỷ niệm................

Dù xấu, dù tốt, dù trong dù đục, chúng ta cũng đã đi, đã đến, đã biết và đã yêu....
Tôi yêu các bạn, yêu những con người lần đầu gặp mặt, yêu những cánh đồng bạt ngàn ngô xanh, yêu những con đường đã vào huyền thoại..........
Giờ mở lại hồi ức thấy nhớ mọi người quá, nhớ đêm khiêng xe ra ngoài quá..... nhớ và nhớ rất nhiều....

Đoàn đi đã chốt 10 xe, nhưng đã bị hủy nhiều thế là đoàn cứ tuyển, tổng lại cuối cùng 31 người đi, số lượng khá lớn, hôm off mình chọn 1 quá rỗng rãi nhưng khó tìm, nó cũng báo trước 1 chuyến đi k được suôn sẻ.
19h thứ 6 cả đoàn tập chung tại cổng trường Bưu Chính.... trời sầm xì.... khi đoàn sắp đi thì trời đổ mưa..... báo hiệu 1 chuyến đi k suôn sẻ lắm.......

Đoàn đến Dốc Kém khoảng 10h tối, đoàn đông nên lead k kiểm soát được, cũng do thiếu kinh nghiệm nữa , 1 xe của mèo hoang bị hỏng mà đau nhất là tụt hơi chứ, thế là 3 xe tụt lại phía sau may mắn gọi cửa đc 1 anh ở dốc Kẽm sửa xe, bổ đầu bò thay supap, 11h30 cả đoàn xuất phát, đến nơi mệt quá, ăn tạm bát cháo, nhưng có 4 chai Kim Sơn của bác Zin thì đến 4h sáng mới xong.....

Sáng 7h dậy thấy dưới nhà đã oang oang, hì, đúng là các bác này có tuổi dậy sớm quá, cả đoàn dậy ăn sáng, đến khoảng 8h thì đi thăm thú Mai châu

Có những điều ta không thể nói với nhau bằng lời. có những điều chỉ qua hành động ta cũng có thể hiểu về nhau. mong mọi người đoàn kết và chấm dứt chuyện này đi. đã qua rồi chúng ta ai cũng có một bài cho riêng mình cả. Tiền- cái chữ này cái này làm chúng ta tranh luận mãi khiến cho cộng đồng Phượt người nghĩ thế này người nghĩ thế kia. Với tôi mọi thứ có thể đơn giản hóa nhưng cũng có thể mất hết tất cả bởi cái chữ "TIỀN". Ta hãy vì tinh thần trên các chặng đường mà bỏ qua Lên Nương nhé. mình không xoa dịu, không bênh vực một ai chỉ tôn trọng sự trân thành và tình cảm. Chúng ta hãy cho nó qua như một bài học cho mọi người. Cub 50 và Nguyên hãy tự rút ra bài học khi dẫn đoàn đi đâu đó vì số đông luôn là trên hết. tôi thất vọng nhiều điều nhưng cũng có nhiều kỷ niệm khi tham gia cung này. Hãy cùng nhau khám phá những con đường mới trên mọi miền tổ quốc. Gạt bỏ nội ưu phiền các bạn ah. đây sẽ lần cuối tôi góp ý trên diễn đàn này. Mong mọi người hiểu cho nhau. Tôi cũng có những suy nghĩ riêng của tôi các bạn ah. nhưng chúng ta lấy nó làm bài học cho mình. Biết người biết ta. Đã phụ lòng nhau thì còn gì là bạn nữa. 1 sự bất tín-vạn sự không tin.
Zin ngok 567 ninh bình

Nhất trí anh zin ngok. nhưng làm gì thì cũng phải rõ ràng. còn chuyện tin hay không thì giờ này ai tin Cub nữa.nếu không có áp lực liệu cub sẽ nằm im hay như nào? Riêng em nghĩ thì thích vẽ như nào chẳng được. Chuyện đã rồi thì cho thành rồi chó luôn. mất niềm tin.

Nhất trí anh zin ngok. nhưng làm gì thì cũng phải rõ ràng. còn chuyện tin hay không thì giờ này ai tin Cub nữa.nếu không có áp lực liệu cub sẽ nằm im hay như nào? Riêng em nghĩ thì thích vẽ như nào chẳng được. Chuyện đã rồi thì cho thành rồi chó luôn. mất niềm tin.
rồi chó-món khoái khẩu của iem(beer)

Các bạn ạ, tôi thấy các bạn cố chấp vậy có nên ko?, khi các bạn chỉ vì mưa gió một chút rồi đứng ra chửi lead?. Các bạn nói tôi làm mất niềm tin?,các bạn thấy tôi chi tiêu khoản gì không hợp lý mà mất niềm tin?. Tôi nghĩ các bạn nên nhìn lại chính mình một chút đi các bạn à. Nếu nói về tiền, tôi và Nguyên cùng chi trả_ trong đó tôi chủ yếu bữa tối ở trong nương, cũng là bữa quan trọng nhất nhưng vì thời tiết mưa gió. Vậy chỉ vì bữa ăn bị mưa gió mà các bạn nỡ vậy sao các bạn?. Bảng công khai tài chính là tôi và Nguyên cùng tổng hợp rồi cậu ấy up lên cho mọi người xem. Điều gì ko hợp lý các bạn tập trung tại buổi off riêng nào đó chúng ta cùng phân tích, tại sao các bạn lại thế này?. Đừng như thế nữa các bạn ạ, các bạn thử nghĩ nếu các bạn cũng vào trường hợp của tôi _ rủ mọi người đi chơi rồi chẳng may mưa gió bị mọi người xúm lại nói mình thì các bạn nghĩ sao?. Tôi cũng yêu cầu Nguyên, chủ thớt mời mọi người tập trung rồi phân tích tài chính cho mọi người khỏi thắc mắc vì bữa ăn Nguyên nhé.

Các bạn ạ, tôi thấy các bạn cố chấp vậy có nên ko?, khi các bạn chỉ vì mưa gió một chút rồi đứng ra chửi lead?. Các bạn nói tôi làm mất niềm tin?,các bạn thấy tôi chi tiêu khoản gì không hợp lý mà mất niềm tin?. Tôi nghĩ các bạn nên nhìn lại chính mình một chút đi các bạn à. Nếu nói về tiền, tôi và Nguyên cùng chi trả_ trong đó tôi chủ yếu bữa tối ở trong nương, cũng là bữa quan trọng nhất nhưng vì thời tiết mưa gió. Vậy chỉ vì bữa ăn bị mưa gió mà các bạn nỡ vậy sao các bạn?. Bảng công khai tài chính là tôi và Nguyên cùng tổng hợp rồi cậu ấy up lên cho mọi người xem. Điều gì ko hợp lý các bạn tập trung tại buổi off riêng nào đó chúng ta cùng phân tích, tại sao các bạn lại thế này?. Đừng như thế nữa các bạn ạ, các bạn thử nghĩ nếu các bạn cũng vào trường hợp của tôi _ rủ mọi người đi chơi rồi chẳng may mưa gió bị mọi người xúm lại nói mình thì các bạn nghĩ sao?. Tôi cũng yêu cầu Nguyên, chủ thớt mời mọi người tập trung rồi phân tích tài chính cho mọi người khỏi thắc mắc vì bữa ăn Nguyên nhé.
Quanh đi quẩn lại vẫn là cái chuyện mưa gió:-<...

Mình cũng không ngờ Mai Châu buổi sáng đẹp thế, những cánh đồng xanh mướt, những ngọn núi hùng vĩ....

Bỗng nhớ lại câu thơ, trời cao trong xanh, sương sớm long lanh...........

Chợt bắt gặp mèo hoang và Kíp thái lan đang xem hàng nhau, nhớ Kíp và a Mèo quá, nhớ đêm mấy anh em ngồi uống rượu rồi k có chỗ ngủ....

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back