What's new

Mời các thành viên tham gia chuyến đi trao quà từ thiện ở miền Trung

Re: Mời các thành viên tham gia chuyến đi trao quà từ thiện ở miền Trung

Sáng nay đoàn tiền trạm đã qua MTTQ tỉnh Hà Tĩnh gặp đc Sâm báo cáo tình hình và phương án hỗ trợ xã Phúc Đồng, sau đó em Phú (người của xã) đón đoàn từ thành phố cách Hương Khê khoảng 30km.

Chúng tớ đã tới xã Phúc Đồng gặp và làm việc với chính quyền, nói chuyện trực tiếp với người dân, xuống một vài xóm để xem xét cụ thể tình hình, tìm hiểu về các gia đình bị ngập lụt nặng hoặc khó khăn thực sự để có phương án hợp lý.

Tình hình hiện nay tại xã Phúc Đồng thì bà con bị trôi sạch hoa màu nhưng cs đang dần ổn định trở lại, an ninh trật tự tốt, chính quyền làm việc công khai và công bằng, tạo niềm tin cho bà con, cơ bản là khá ổn.

Sáng mai Đmoàn sẽ thay mặt các bạn đã ủng hộ Miền Trung qua diễn đàn phuot.com tổ chức trao quà trực tiếp và chu đáo, ân cần tới bà con, mong chia sẻ được phần nào những khó khăn của người dân xã Phúc Đồng, Hương Khê.

Tiếc quá :(( :(( :(( Giờ em mới đọc được cái topic này. Lâu lắm ko vào phuot mừ :((
Chúc chuyến đi của các bác thành công nhé!

Đoàn đã phát thành công và an toàn 300 phần quà cho 300 hộ dân của xã. Bây giờ đoàn sẽ đi khảo sát các trường hợp khó khăn, trường mẫu giáo, trạm xá để xem xét hỗ trợ riêng.

Chúc mừng các bác đã thành công!

Đòan trước của mình lúc đầu cũng giới thiệu này nọ, sau tự thấy ngượng vì quà của mình có thấm vào đâu so với mất mát của dân. Vơi lại còn bao nhiêu người dù chưa đi cũng đau thương đồng bào lắm chứ. Mình đồng ý cần chú ý khi chụp ảnh, đừng tạo ra ấn tượng không hay từ phía người dân.

Mọi chuyện ĐÃ DIỄN RA, bây giờ chúng ta cứ ngồi đợi nghe report

Thế quân ta đi tới đâu làm gì rồi........hóng mãi theo dấu chân Người tình nguyện.

Sao sao rồi chị Black ơi
update tình hình cho bà con ngóng với

Các bạn cứ bình tĩnh 1 chút cho mọi người thở :). Mai Black sẽ xả cho ngập diễn đàn.

Đã về ...đã về các bác ơi!!! Đoàn mang hàng đi cứu trợ đã hoàn thành tốt đẹp, trọn vẹn, giao quà đến tận tay bà con xã Phuc đồng - Huơng khê!
Đoàn về đến Hn lúc 20h00 ngày 31/11...
Em đói..em đi ăn cái đã...đói quá

Đã về ...đã về các bác ơi!!! Đoàn mang hàng đi cứu trợ đã hoàn thành tốt đẹp, trọn vẹn, giao quà đến tận tay bà con xã Phuc đồng - Huơng khê!
Đoàn về đến Hn lúc 20h00 ngày 31/11...Em đói..em đi ăn cái đã...đói quá

Bác Tammao xúc động quán nên quên cả tháng, năm:))=)). Ngóng chờ tin tức của các bác. Tks :L(beer)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,952
Latest member
Xelubeouu
Back