What's new

Mời tham dự "Chương trình Triển lãm ảnh ở Đồng Văn, Hà Giang"

Re: Mời tham dự "Chương trình Triển lãm ảnh ở Đồng Văn, Hà Giang"

Em xin đăng kí 1 chân ( làm việc gì cũng được .. chụp ảnh, khuân vác, vận chuyển .. ) đều được. Thanks

Mình xin có chút ý kiến thế này:

2. Dù là người dân tộc thì họ cũng thích ảnh đẹp đẽ sáng sủa dễ nhìn (các bạn vào nhà một số người dân sẽ thấy họ chụp ảnh kỹ thuật số mặt là phẳng phiu) nên theo tớ ảnh quá mang tính chất nghệ thuật hay quá khắc khổ buồn bã họ không thích đâu.

Rất ủng hộ ý kiến này. Nếu là ảnh chân dung mà hướng tới việc cố gắng tặng đúng chủ nhân, thì chỉ nên tặng những bức ảnh người đó đang cười tươi, vui vẻ thôi.

Những ảnh mà chúng ta nhìn thấy có tính nghệ thuật cao, những ánh mắt đặc biệt, nét mặt đặc biệt mà không tươi vui, không cười... thì thường là chính người bị chụp sẽ không thích, những ảnh đó không nên tặng, vì có khi họ còn thấy sợ ấy. Cái đó chả phải chỉ người Mông, có khi ảnh chính mình bị chụp mà mình còn chả thích tí nào nữa là.

Đồng ý với sbn và chitto, để Đồng Văn chỉ còn lại những nụ cười:

attachment.php

attachment.php

....Tiếng bước chân chạy đồng hành trên đèo Mã Pí Lèng hôm đó đã trở thành một khúc nhạc ngân nga trong lòng tôi cho mãi đến sau này, không sao quên được. Nó như những nhịp trống dồn hối thúc, khiến trái tim tôi đập nhanh hơn trong lồng ngực, xúc động đến mức, không cả dám nâng máy ảnh lên, vì sợ tiếng cửa chập màn hình sẽ đánh thức mình ra khỏi một giấc mơ....

attachment.php

attachment.php

Híc, em cũng muốn up 1 vài chiếc ảnh lên nhưng ko biết cách up, mọi người chỉ em với ạ!!!

Híc, em cũng muốn up 1 vài chiếc ảnh lên nhưng ko biết cách up, mọi người chỉ em với ạ!!!

Bạn đọc thông tin ở phần đầu của topic ấy, có hướng dẫn chi tiết :)

Tớ cũng có đôi lần đến Hà Giang và cũng nhớ nó rất nhiều. Tớ xin được góp vài tấm ảnh. Tớ sẽ gửi ảnh gốc qua mail và chuyển tiền nhờ BTC in giúp. Rất vui nếu những tấm ảnh của mình đến được tay họ.

Ảnh chụp ngày 12/11/2010 tại thôn Phố Trồ-Thị trấn Phó Bảng-H. Đồng Văn

Last edited:

Cậu bé này tớ gặp trên đường ra khỏi Đồng Văn một chút

Trên đường vào Pả Vi

Mình đóng góp thêm bức này nhé, có cả cảnh lẫn người :)

#8 Gánh cả núi, ôm cả rừng

Giữa cao nguyên đá mênh mông ấy là những vạt hoa Tam Giác Mạch trải dài. Thi thoảng có vài người Mông gùi củi, gùi rau cỏ về nhà. Họ cắm cúi đi, không vội vàng vì thời gian dường như chẳng có ý nghĩa gì ở nơi thăm thẳm, mịt mùng này.

album.php

Cháu cũng hỏi ngu cái rằng thì là cách post ảnh lên đây như thế nào ạ

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,562
190,125
Latest member
johnauston54
Back