What's new

Mời tham dự "Chương trình Triển lãm ảnh ở Đồng Văn, Hà Giang"

Re: Mời tham dự "Chương trình Triển lãm ảnh ở Đồng Văn, Hà Giang"

Trong lúc chờ tráng sĩ gió thổi windy bay về mặt đất, tớ thay mặt post vài tấm của tráng sỹ đã ủng hộ chương trình triển lãm và tặng ảnh cho đồng bào Đồng Văn.

Hiện BTC nhận được rất nhiều ảnh chân dung, mong các bạn ủng hộ ảnh phong cảnh, tỉ lệ dự kiến 50-50. Cám ơn các bạn.

Ảnh - Chơi chợ Đồng Văn

Re: Mời các bạn tham dự "Chương trình Triển lãm ảnh ở Đồng Văn, Hà Giang"

Ảnh của bạn Thái Thanh Sơn chụp tại Đồng Văn - Hà Giang tham dự Triển lãm Ảnh và tặng Ảnh "Thương nhớ ĐV"

-๑۩۞۩๑HAPPY NEW YEAR_PHƯỢT.VN_ 2O12-๑۩۞۩๑

attachment.php

attachment.php

attachment.php

"http/Sieuthoitrang.vn"
thân gửi tới ban quản trị "Phượt.vn" cùng toàn thể ACE trong diễn dàn , lời "Chúc Mừng Năm Mời 2012"

๑۩۞۩๑Chúc mọi gđ có một năm mới gặp nhiều may mắn và thành công๑۩۞۩๑

Ảnh của Medi gửi tham gia Triển lãm và tặng Ảnh bà con Đồng Văn

Ấn tượng Pải Lủng

Phố chợ Đồng Văn

Ký ức:

Sau những bờ rào đá:

Cho em xin một chân TNV được không ạ. Trần kim Oanh, SĐT: 0977861851. Em cảm ơn trước nha

Mời các bạn ăn kem

Phiêu...

Series ảnh này cho câu chuyện nhỏ ở Sủng Là mà tôi đã kể ...

Người đàn bà trong nhà của Pao đã dùng một chiếc rìu để đóng đinh treo ảnh trên bức tường đất với sự giúp đỡ của một cô bé.
Tấm ảnh "trở lại Sủng Là" được đặt cẩn thận trên bậu cửa

attachment.php

Tấm ảnh được treo cùng với những bức ảnh khác của gia đình:

attachment.php

Người hàng xóm chạy sang xem:

attachment.php

Và chúng tôi đã nhận ra, Đồng Văn không chỉ có những bờ rào đá ...

Mình có nhiều ảnh đẹp về Hà Giang - Đồng Văn lắm, nhưng mà tìm mãi không thấy cái đầu đọc thẻ nhớ đâu cả. Mình lỡ chụp bằng mắt và lưu vào não rồi, bác nào có cái đầu đọc thẻ loại 1 in 1 cũng được cho em mượn copy ra nhé.
Có 1 cái lưu vào bộ nhớ ngoài, nhưng địa điểm lại hơi xa Đồng Văn tí. Đây là ảnh chụp ngôi nhà từ đoạn qua Mã Pí Lèng rẽ xuống sông Nho Quế. Up vào đây để câu bài vậy :)

Re: Mời các bạn tham dự "Chương trình Triển lãm ảnh ở Đồng Văn, Hà Giang"

[/QUOTE] Riêng về chương trình in và tặng ảnh ngay này cần có sự giúp đỡ của rất nhiều các bạn. BTC sẽ thành lập một đội phụ trách riêng về việc này, các bạn nào có thể tham gia vào chương trình thì vui lòng đăng ký với chúng tôi.[/QUOTE]

Bác Cho em hỏi đăng kí tại đây hay gửi vào email: [email protected]? Thanks bác

@ bạn Cheviet: mời bạn đăng ký tại topic này luôn nhé.

Ảnh của likemoon:

Mình xin có chút ý kiến thế này:
1. Vì bà con dân tộc chủ yếu là người Mông và khá lạ lẫm với việc được tặng ảnh nên BTC nên nhờ người viết lời chào bằng tiếng Mông kiểu "Chương trình tặng ảnh ở chợ cũ (hoặc địa điểm chính xác), ảnh của ai người đó được nhận, không phải trả tiền. Nếu gần nhà người có ảnh có thể cầm về hộ"...đại khái là phải nói rõ để họ lấy ảnh mà không sợ bị bắt trao trả hay làm gì để họ đỡ ngại ngần hơn. Thêm nữa là treo cái băng rôn này ở trên đường, ở chợ cũ chợ mới thì người dân mới biết được.

2. Dù là người dân tộc thì họ cũng thích ảnh đẹp đẽ sáng sủa dễ nhìn (các bạn vào nhà một số người dân sẽ thấy họ chụp ảnh kỹ thuật số mặt là phẳng phiu) nên theo tớ ảnh quá mang tính chất nghệ thuật hay quá khắc khổ buồn bã họ không thích đâu. Vậy để có thể gửi được tối đa tấm lòng đến người dân thì việc chọn lựa ảnh chân dung để in cũng cần có tiêu chí bình dân để tặng vừa tiết kiệm chi phí vừa hiệu quả (dĩ nhiên ảnh phong cảnh thì không tính vì còn để làm lưu niệm)

Có mấy lời gọi là đóng góp :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,184
189,946
Latest member
Ngvanvuong
Back