What's new

Môn thể thao lặn biển

Hi Linhnau
Tháng 10 chính là mùa lặn biển đẹp ở PQ,rất thúch hợp cho trydive. Tại PQ hiện nay đang có khoảng 7 shopscuba có cung cấp dịch vụ trydive cho khách du lịch. Bạn nên chọn những diveshop uy tín như Vinadive ( Vietravel ), VNExplorer hay Rainbow. Thường dv trydive sẽ kéo dài khoảng 30p với lượng dưỡng khí bạn sử dụng khoảng 50 bar. Còn tùy thuộc vào khả năng và sự thích nghi của mỗi người nữa nhé. Chúc bạn vui

Ngoài ra thì nếu có dịp, bạn cũng có thể tham gia giao lưu và lặn thử ngay từ trong Saigon, cùng với anh Phuongdiver và các anh chị em đam mê lặn khác trong câu lạc bộ VietDivers để thử cảm giác lặn scuba, trước khi ra biển Phú Quốc... cũng là cơ hội tốt để bạn làm quen thêm các bạn lặn khác... có thể gọi cho anh Phương hoặc Nhân (huấn luyện viên lặn) ở số 01218617331... lúc nào bọn mình cũng welcome các bạn lặn mới. Good luck

Hi mọi người,

Nếu các bạn muốn học lặn từ Sài Gòn, hoặc đơn giản là thử cảm giác "hơi thở đầu tiên dưới nước", mình có thể thử ngay tại một buổi cuối tuần nào rảnh ở ngay thành phố đó. Bên CLB Lặn Viet Divers có tổ chức lặn thử (try dive) vào mỗi cuối tuần, đồng thời có các khóa học cấp chứng chỉ lặn cho đủ các cấp độ từ cơ bản tới nâng cao luôn.

Hiện trang web chúng mình đang hoàn thiện, chắc tuần sau là ra mắt mọi người được rồi, có facebook thì đang rất dập dìu với nhiều chương trình sinh hoạt liên quan đến bộ môn này cũng như mong được giao lưu kết nối được các bạn cùng đam mê sở thích ngắm cá dưới nước ^^
https://www.facebook.com/VietDivers

Hầu như tháng nào bọn mình cũng có chuyến ra Nha Trang kết hợp khóa học và lặn fun dive với các trung tâm đối tác ngoài đó, ai máu me thì theo dõi nhé, đi được những điểm lặn khác nữa khám phá mới thì càng thú vị hơn.

Welcome all!

Last edited:
Chào cả nhà, tôi là thành viên mới toe (PADI Rescue diver). Rất thích lặn khám phá, ở VN đi lặn ở Vân phong, Hòn mun hoài ngán quá. Nếu nhà mình đi lặn chỗ nào đó khác đặc biệt night dive, wreck dive thì hú tôi tham gia nhé.

Hi Tùng
Có phải bạn vừa tham gia trip Vân Phong của nhóm thuyền hơi cao su bên Phạm Vũ không?
Có nghe mọi người nhắc đến bạn,và cũng có xem ảnh đấu bò tót
Hôm nào rảnh thì alo cafe nhé.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,592
190,141
Latest member
bongdatvme
Back