[Đã chốt đoàn] Mông cổ T8

dinh-arch

Phượt tử
06/2018 mình mới đi Ấn, cũng trải nghiệm xe lửa Ấn độ nên không còn gì khổ hơn nữa. Về kinh phí thì đúng là tiền nào của đó thôi, chịu khó tìm thì rẻ hơn chút xíu. Nói chung option nào mình cũng tham gia được hết. Chỉ lăn tăn 1 chút về thời gian, vì có 1 job phải hoàn thành vào tháng 8, nếu số đông là tháng 8 thì mình cũng theo, phải thức đêm để làm từ giờ thui...hic, nếu tháng 6 mình cũng ok nhé. Nói tóm lại, mình chắc chắn tham gia được và theo option số đông.

Sammy1309

Phượt thủ
nếu đi cuối t8 đầu t9 thì cho m 1 slot với nha, cực bao nhiêu cũng chịu đc, đã tự đi gần 20 nước rùi nên kg lo, nữ ở SG, m cảm ơn

kukhoai

Phượt tử
Tụi mình đi đợt 30/4 nè, có 4 người rồi. Bạn đi đợt đó thì pm mình nhé. Chưa chốt gì cả nhưng mà chắc chắn sẽ đi.

Nguocdoi

Phượt thủ
Tụi mình đi đợt 30/4 nè, có 4 người rồi. Bạn đi đợt đó thì pm mình nhé. Chưa chốt gì cả nhưng mà chắc chắn sẽ đi.
Cũng u40 đây bạn ơi, mới đọc đc bài châu phi 👍
Lùi ngày đc ko b?

Nguocdoi

Phượt thủ
Up tt visa cho bạn nào lăn tăn ko làm đc nhé: MC ko cần chứng minh tài chính phí HN hẹn 7 ngày 25$ HCM 10 ngày 55$+50.000₫ . Nếu có bạn ngoài HN gửi hết ra làm cả nhóm rẻ đc 30$ lun 😀

phoebebeo

Phượt thủ
Up tt visa cho bạn nào lăn tăn ko làm đc nhé: MC ko cần chứng minh tài chính phí HN hẹn 7 ngày 25$ HCM 10 ngày 55$+50.000₫ . Nếu có bạn ngoài HN gửi hết ra làm cả nhóm rẻ đc 30$ lun 😀
Ừa đúng rồi. làm visa Mông Cổ ở Hanoi dễ lắm. Bạn mang hộ chiếu, vé mbay, booking ksan, và lịch trình tự vẽ ra, đến ĐSQ lấy cái form để khai, khai xong thì bạn nhận hồ sơ xem qua rồi sẽ đưa cho cái số tài khoản Vcb của đại sứ quán mông cổ. xong thì đi ra cái vcb gần nhất, mang đúng $25 để nộp nha. chỉ nhận USD ko nhận tiền việt. nộp xong thì quay lại ĐSQ đưa cho cái người thu hồ sơ cái giấy biên nhận nộp tiền của bạn. Thế là xong, họ hẹn 1 tuần có visa. Trước khi đến lấy visa thì bạn gọi điện lại cho họ, hỏi trước là đã có visa chưa thì hãy đến cho đỡ mất công. Vì trước mình làm thì gọi đến, suýt ngta quên chưa làm visa cho mình luôn, vì đã bỏ mất hồ sơ đâu đó. thế mà sáng gọi, chiều ngta tìm ra bộ hồ sơ, cấp luôn visa trong vài tiếng :D. Người Mông Cổ làm việc buồn cười lắm. nên lúc nào cũng phải check cẩn thận :D.

Nguocdoi

Phượt thủ
Up cái lịch rời qua 20/8 khời hành. Mùa thu cho đỡ cực vụ cưỡi ngựa, thời tiết cũng mát mẻ hơn, lá cũng đẹp hơn. Bạn nào chốt chắc pm mình add vô nhóm

Last edited:

thutrang26685

Phượt tử
Ấp ủ giấc mơ cưỡi ngựa trên thảo nguyên như phim chưởng í hehe mà chưa biết cưỡi ngựa nhé qua đó biết liền....nghe thiên hạ đồn thế. Cũng mơ được gặp tuần lộc bằng xương bằng thịt 1 lần trong đời nhưng ngán cái mùa đông băng giá quá. Với lại yếu ko nên ra gió nên m chọn mùa hè thu cho dễ thở xíu.
Hiện tại có 1 mình nên đăng đàn rủ thêm, nếu số nhọ ko ai qtam thì đi theo nhóm của bạn zolo bên mc vậy. Số hên rủ đc nhóm cỡ 8-9ng thì chơi team riêng lun
Time trong khoảng T6-9/2019 cỡ 15ngay
Chí phí : tùy số lượng team ~40-70tr
Chuẩn bị Đầy đủ rùi cùng bàn tính
Lưu í là ko bánh bèo quá, nữ tính xíu thì đc vì trip này ko ăn ở ks resort sang chảnh ảo ảnh đc nhé....ngủ lều sa mạc mông thui đêm tha hồ ngắm sao 🤩
Bạn nào đi đc ib sớm cùng lên kh mua vé rẻ hơn nè.
Lên đc team vui - lầy - ko nhí nhố : quá chuẩn !