What's new

[Chia sẻ] Một lần quay lại châu Âu

Đến hẹn lại lên, mỗi năm tôi lại quay về xứ cũ Ukraine, lần này về có chục ngày, toàn chuyện nhà cửa gia đình, phong cảnh cũng chả có gì đặc biệt đáng kể
Nhân dịp mua được cái vé rẻ của hãng Wizz từ Kiev đến Cologne có gần 80$ (cũng phải nhờ bạn matador thanh toán giúp mới mua được vì không hiểu lý do gì Wizz không nhận thẻ của Canada) nên tôi vòng qua Đức vài ngày, kế hoạch cụ thể cũng chẳng có, đi được thêm chỗ nào coi như bonus :D, rồi sẽ bay từ Franfurt về Toronto.
Sáng nay nhờ thằng bạn chở ra sân bay Kiev, thời tiết đẹp, có đoạn chạy cả gần 180 km/h nên có 4 tiếng vừa đi vừa nghỉ là tới nơi .Ven đường lúa mỳ đang chín vàng rực rất đẹp nhưng lười chụp, thôi làm cái ảnh đồ lưu niệm ''chống móm'' tạm :

Máy bay hãng Wizz tuy giá rẻ nhưng khá tươm tất và còn cho cả đồ uống tử tế, được thêm cái là mấy em tiếp viên người Ukr vừa trẻ vừa xinh, chả bù cho mấy hãng '' giá cao'' như AA, AC toàn các cụ già phục vụ . Sau 2-25' hạ cánh Cologne, mấy em gái biên phòng Đức soi đi soi lại cái visa rồi cười toe toét, đóng dấu đến xoẹt và còn tán phét với tớ vài câu rồi mới cho ra .
Ra ngoài, chui xuống tầng dưới mua vé tàu về thành phố, máy tự đông bán vé, chả hiểu nhận những thẻ gì mà cả 2 cái master card của mình đều ko thanh toán được, vé có 2-40 máy chỉ nhận tiền xu với giấy 5-10 đồng, thế là phải chạy ra quán cafe đổi tờ 5 chục mới mua được vé .
Xuống ga, ra đường thấy Đức khá sạch sẽ, đứng đợi qua đường chỗ đèn đỏ cứ thấy xe nào xe nấy, từ Merc đến Opel máy cứ nổ tành tạch lạ tai :D mới sực nhớ ra rằng ở đây xăng đắt, các bạn toàn chạy xe Diesel
Về Koln-Deutz hostel đã đặt trước, (25 eu có ăn sáng) toà nhà to đùng ngay sát bến tàu, metro và rất sạch sẽ, phòng 4 giường nhưng chỉ có mỗi mình, phải cái check-out là 9-30 sáng
Tắm rửa xong là online liên lạc ngay với cơ sở cách mạng để còn rủ đồng bọn đi chơi :D Ra trước cửa làm tạm bưa McDonal, giá cả cũng y hệt bên Ca , phải cái là bằng euro, tính ra là đắt gấp 1,6 lần
12 giờ đêm mò ra bờ sông làm cái ảnh, chả sốp sọt gì, resize rồi cho lên luôn cho nóng hổi :

Thôi tớ đi ngủ mai còn lượn Koln, đặt gạch đây mấy hôm nữa lượn lung tung, có thời gian lại post tiếp .

Last edited:
Ăn rồi thì đi lòng vòng, anh Già thì vẫn nhiệm vụ đi săn con nghệ, hai gái vẫn chuyện rôm rả (mình vẫn không hiểu sao gái với nhau lại có nhiều chuyện để nói thế ;)), mình thì tìm hiểu hai anh này.

picture.php

picture.php

Gớm sao lắm sao đến đây thế, từ cách đây cả mấy trăm năm như Mozart, Goethe hay các sao thời nay như Julia Robert hay Leo DiCaprio. Thuở xưa các cụ đến để tắm nước khoáng tắm bùn con sao ngày nay đến ưỡn ẹo khoe phim.

Buồn cười vãi là khi đang lang thang trên đường thấy mấy thằng súng ống to vãi chưởng đang ngồi bia bọt với thuốc lá phì phèo ở một cái quán trên cầu tự dưng đồng loạt nhảy bổ đi chạy như vịt làm hai gái và anh Già cũng như dân tình đang đi trên đường cũng đuổi theo, chỉ duy có mình chả quan tâm vẫn lững thững đi. Hóa ra các bạn Paparazzi đuổi theo hai sao nào đấy đang dạo bộ bên bờ sông để chụp ảnh. Bố khỉ tưởng gì, nhưng về sau cũng chả có ai biết hai sao đấy là ai, ai cũng hỏi hai thằng nào đấy nhưng mọi người đều lắc đầu. Nhưng có thể là anh Malkovich cũng nên - hai gái chắc đứt tiếc ruột nếu đúng là anh này vì không được chụp ảnh cùng =))

Xem qua có vài kết luận:

Lens góc rất rộng

Toét vẫn toét ( đeo kính suốt)

Toét thức trắng đêm nói xấu imim và Ong nên gầy quá ---> Đề nghị Madator nên thổi cho lốp căng hơn 1 tí

Anhgia không có vẻ ghen tị gì với bạn Net đang ở Tibet hết vì thế bạn Nét đừng vội tinh vi

Noname celebrities

Đấy, đang lững thững bên bờ sông Tô, tán nhảm chuyện đời, bỗng đâu tự dưng thấy 5-6 ku đang ngồi cafe bỗng nhất loạt đứng phắt dậy, chạy rầm rập vọt ra đường.

Tất cả ngơ ngác không ai hiểu chuyện gì. Bỗng có người hô "paparazzi". Có papa ắt phải có người lổi tiếng. Hình như là 2 bác già (già hơn AG) đang đi trước mặt mình.

Bọn papa không hiểu vì chuyên nghiệp hay lịch sự mà chạy vòng đón đầu 2 bác già, còn mình chân ngắn, vòng không nổi, cứ vậy chạy tọt lên trước mặt 2 bác, đứng chình ình. Rác cả ảnh của bon pro vớ vỉn kia.

picture.php

Thi tốc độ tạch tành với các chú papa xong, cả lũ ngơ ngác hỏi nhau ai ấy nhỉ? Toét bệnh nghề nghiệp Ấy Ấy, đề xuất về mang ảnh ra hỏi anh Gúc ;)

picture.php

Bạn nào là bạn anh Gúc, có biết 2 bác này là ai không?

Nghe nói liên hoan phim có nhiều người nổi tiếng, hỏi 1 em người Việt ở đây thấy bảo nhiều lắm, có cả MC. Vậy nên mình tạm dịch 2 bác Kov với Vich này ra tiếng Việt là Lại Văn Sâm và Trần Bình Minh.

Ô thế hóa ra mình lại không biết các bạn chân cũng dài gớm, vượt lên trước cả hai bác Lại Văn Sâm mí lại Trần Bình Minh (là hai đứa nào thế ??) cơ à =))

Bạn nào thấy ảnh mình trên Vogue hay là Elle thì scan giúp mình với nhé. Gớm, hớn ha hớn hở te tái đi cạnh hai anh mà không biết sao nào, tay vẫn xách túi nilon đựng bánh quế như mẹ bổi.

Cả phố xồ ra hỏi nhau, who is he? hehe

Toét cũng gào lên với mấy tay paparazi, nhưng bọn họ mải cười cũng chả trả lời và lại chạy theo một đám 'who is he' khác.

Giờ mới biết mặt một số đại gia phượt.
Mà ảnh nào hai nàng cũng nhìn nhau rứt đắm đuối con cá chuối nhá :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,643
190,155
Latest member
ncvinh123
Back