What's new

[Chia sẻ] Một ngày ở Malacca & KL

Sau thời gian du hí tại Giang Nam - khoảng thời gian mà thập nục tuy có đôi phần vất vả và kém may mắn nhưng lại có nhiều kỷ niệm khó quên - thập nục cũng nhân tiện ghé qua Malacca trước khi chia tay kẻ nam người bắc.

Chi tiết về chuyến đi của thập nục đến Giang Nam ở đây:
https://www.phuot.vn/showthread.php?t=4982

Cách thủ đô Kuala Lumpur khoảng 150km về hướng Nam, Malacca được coi là khởi đầu của mọi sự, là Bảo tàng những giá trị lịch sử và văn hóa quý báu của người dân Malaysia...

@007: OK. Cho 1 tuần luôn cũng được. Chỉ e bác kemtuoi lại máu KL hơn.

Tiếp hình Malacca vậy:

Chùa:

Một ngôi nhà bỏ hoang:

Menu treo ngoài đường. Hehe

Mình ko chụp hình đc như các bạn chuyên nghiệp, chỉ chia sẻ với góc độ 1 người lang thang...

Bác chụp đẹp còn hơn cả chuyên nghiệp. Bọn em còn chưa bằng bác cả khoản chụp lẫn lang thang í chứ :D

Mấy bác post hình làm nôn nao quá đi.
Àh, ngoài post hình, mấy bác có thể "kể chuyện em nghe" về chuyến đi đc ko? Em vừa nghe, vừa rút kinh nghiệm. Ví như: Mấy chỗ mấy bác chụp thì làm sao mấy bác ra đó đc? (cách đi...), mấy bác ăn gì trong chuyến đi... blah... blah... :)

@Lilac: đi từ sân bay đến Malacca thì nói đoạn trên rồi. Còn trong Malacca thì đi... bộ vì nó nhỏ xíu hà. Đi buổi sáng là hết. Sang nữa thì đi Trishaw. Blah blah blah... :)

Chuyến du hý 1 ngày ở Malacca kết thúc lúc 2h sáng hôm sau tại một quán bar bên trong khu phố Tàu. Phải nói tay chủ nhà này sống về đêm khá tốt: anh em mềm người rồi mà nó cứ uống tì tì.

Sáng hôm sau cả bọn nhảy taxi thẳng ra bến xe bus. Một mạch về KL hội tụ lại với các nục kia trước khi ra sân bay về nước.

Phần này xin nhường lời lại cho bác kemtuoi và Nếp kể tiếp chuyện ở KL. Em chỉ ngang qua Tháp Đôi chụp một phát rồi lên xe bus ngủ tới khi ra đến sân bay. (NT):D

007 ơi, tớ thích làm hình có frame như 007 làm vậy đó. Chỉ bí kíp với được ko??? ^_^ Hihi... Thanks trước nà.

Hôm trước mình ở Melaka là ở Tony's guesthouse. Tony chủ nhà nhiệt tình. Nhà nghỉ gần trung tâm, đi bộ ra chút xíu hà. Tony từng đến VN nên ngồi 888 chuyện VN rất vui. Ổng cũng làm nước cam tươi hơi bị ngon đấy.

Guesthouse phòng đôi có 24RM/đêm. Rẻ hơn ở VN nữa :D

Còn Melaka thì nhỏ xíu xiu à, đi bộ lòng vòng thôi, chẳng cần xe xiếc gì sất.

Có nhiều chương trình tạo frame. Chương trình của 007 ít frame. Có 1 chương trình bác DikeSG đang xài rất nhiều frame nhưng mình chưa xài thử. Có gì Chipchip liên lạc qua [email protected] mình gởi cho.
Mình cũng ở nhà Tony thì phải? Cái thằng cha mập mập, rất vui tính và có nhiều trò để mình cảm thấy gần gũi, thích thú. 10h đêm Tony kéo cả đám du khách đi bar chơi cũng rất vui.
Nhà trọ của Tony theo phong cách nhà của Malay thập niên 60-70, cũ kỹ và hơi bẩn bẩn tí. Tuy nhiên cũng nhiều cái hay để khám phá. Mình thích sân thượng, nếu trời không mưa thì có thể làm barbecue party trên đó. Rất thoáng đãng và thoải mái, đầy đủ đồ nghề để tổ chức ăn nhậu.

Tiếp tục với những sắc màu ô cửa :D
picture.php

picture.php

picture.php

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,545
190,114
Latest member
vaota88
Back