What's new

[Chia sẻ] Một ngày ở Malacca & KL

Sau thời gian du hí tại Giang Nam - khoảng thời gian mà thập nục tuy có đôi phần vất vả và kém may mắn nhưng lại có nhiều kỷ niệm khó quên - thập nục cũng nhân tiện ghé qua Malacca trước khi chia tay kẻ nam người bắc.

Chi tiết về chuyến đi của thập nục đến Giang Nam ở đây:
https://www.phuot.vn/showthread.php?t=4982

Cách thủ đô Kuala Lumpur khoảng 150km về hướng Nam, Malacca được coi là khởi đầu của mọi sự, là Bảo tàng những giá trị lịch sử và văn hóa quý báu của người dân Malaysia...

007 ơi, tớ thích làm hình có frame như 007 làm vậy đó. Chỉ bí kíp với được ko??? ^_^ Hihi... Thanks trước nà.

Hôm trước mình ở Melaka là ở Tony's guesthouse. Tony chủ nhà nhiệt tình. Nhà nghỉ gần trung tâm, đi bộ ra chút xíu hà. Tony từng đến VN nên ngồi 888 chuyện VN rất vui. Ổng cũng làm nước cam tươi hơi bị ngon đấy.

Guesthouse phòng đôi có 24RM/đêm. Rẻ hơn ở VN nữa :D

Còn Melaka thì nhỏ xíu xiu à, đi bộ lòng vòng thôi, chẳng cần xe xiếc gì sất.

007 ơi, tớ thích làm hình có frame như 007 làm vậy đó. Chỉ bí kíp với được ko??? ^_^ Hihi... Thanks trước nà.

Hôm trước mình ở Melaka là ở Tony's guesthouse. Tony chủ nhà nhiệt tình. Nhà nghỉ gần trung tâm, đi bộ ra chút xíu hà. Tony từng đến VN nên ngồi 888 chuyện VN rất vui. Ổng cũng làm nước cam tươi hơi bị ngon đấy.

Guesthouse phòng đôi có 24RM/đêm. Rẻ hơn ở VN nữa :D

Còn Melaka thì nhỏ xíu xiu à, đi bộ lòng vòng thôi, chẳng cần xe xiếc gì sất.

Cái Tony Guesthouse này có tốt ko Chip ơi?
Mà Chip có cách liên lạc (email, phone) gì của bác này ko? (NT)

Thanks mấy bác về các bức ảnh tuyệt zời về Malaka nha, sao hồi đó em đi, em ko phát hiện ra mấy góc chụp thú vị như mấy bác nhỉ??? :shrug:

Mình có comment về nhà nghỉ này ở trang trước đó :)

Cái Tony Guesthouse này có tốt ko Chip ơi?
Mà Chip có cách liên lạc (email, phone) gì của bác này ko? (NT)

Thanks mấy bác về các bức ảnh tuyệt zời về Malaka nha, sao hồi đó em đi, em ko phát hiện ra mấy góc chụp thú vị như mấy bác nhỉ??? :shrug:

Đêm Malaka, đêm màu hồng??? :D

picture.php

picture.php

Bọn mình ko ở Tony mà ở Ringo Foyer, nhà cổ - style những năm 70 :D nghĩa là 40 năm nay chưa được sửa chữa gì ấy, cũ cũ bẩn bẩn..hik...( hy vọng bạn chủ nhà không đọc những dòng này của mình ) - bên cạnh nhà có quán ăn của người Tàu, bác chủ quán rất nice. Bạn chủ nhà trọ đã từng làm việc ở HCM, tính tình thân thiện, nhanh nhẹn , lãng tử , biết chơi tý ghitar, tý ảo thuật...mỗi tội hình như hơi hifi :D. Lúc mới đến nhà bạn thật mình chỉ muốn tháo chạy, nhưng vì tối muộn quá nên đành ở lại nhưng vì sự thân thiện và cách bạn đối xử với khách như người nhà của bạn chủ nên mọi người có thể quên đi cái cảnh tồi tàn thiếu thốn mà thấy ở đây một mái nhà ấm cúng, nơi mà vào buổi chiều mưa buồn tẻ ở Melaka đám khách khứa nhiều quốc tịch ngồi quây quần trong phòng khách và buôn chuyện trên trời dưới đất, người thì lướt web người đọc sách, rồi tán chuyện đi phượt rôm rả...uống hết bia còn lấy cả rượu của chủ nhà ra uống với nhau :D...sau đấy cả hội kéo nhau đi bar đàn đúm tiếp đến 2h sáng, ngày hôm sau bọn tớ đập cửa gần chết không gọi được bạn ấy dậy để trả tiền nhà đành kẹp vào tờ giấy để ở trên bàn :D

Nói chung bạn Howard rất biết làm cho bạn thấy thoải mái khi ở trong nhà bạn ấy :) :

http://www.ringosfoyer.com.my/rfjs/gallery.htm

Tony guesthouse khá ấm cúng và yên tĩnh, nhưng bạn nào muốn "sang trọng" có toilet trong fòng thì ko ở đây đc nhé. Mỗi tầng ở đây chỉ có một cái toilet. Mỗi tội cũng chả ai xài nhiều bởi bà con xách ba lô đi bụi cả ngày. Khá sạch sẽ và wá ổn cho dân đi bụi.

[email protected] là email của Tony.

Đi chơi vui vẻ hen :)

Tớ thì ở Jalan guesthouse , không nổi tiếng trên mạng dưng mà bạn chủ nhà thì vừa đẹp giai lại vừa thân thiện , Các bạn tây ở cũng nhiều , Toilet dùng chung , giá cũng siêu rẻ luôn.
Những người khách vào đây đều được tự do như chủ nhà , có thể book trước trên mạng không cần đặt cọc và vẫn mặc cả được .

http://www.jalanjalanguesthouse.com/jjjs/prices.htm

Còn cái Tang House thì mọi người thấy sao?
Em thấy mấy blog nước ngoài toàn kể về chuyện ở Tang House, mà xem trên mạng thấy giá nó cũng đc, lại nằm ngay gần Joker Street. Có ai ở qua Tang House chưa ạ?

www.tanghouse.com.my/

Xem hình của bác... lại nhớ Malacca... đến đó 2 lần... mỗi lần đến ở đó cũng khá lâu :)... Nếu mình nhớ không lầm, trong viện bảo tàng có 2 tấm hình, vị trí chụp trên cầu và phía sau là dãy nhà cổ... 1 tấm được chụp ở Hội An và 1 chụp như tấm đầu tiên của bác .... nhìn giống nhau đến lạ :D:D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,126
Latest member
ThanhDuyStore
Back