What's new

[Chia sẻ] Mùa vàng (Mù Căng Chải, Tú Lệ, Than Uyên)

Em đặt cục gach.

Hì hì, tháng 9 tháng 10 dương lịch, lúa bắt đầu ửng vàng, cái màu vàng nhè nhẹ mà nhức nhối, cái màu vàng mơ màng rực rỡ một bên sườn núi, màu vàng phiêu linh….

Trong thời gian trên, lúa lác đác chín vào đầu tháng chín, và rộ vào cuối tháng, trải dài khắp Tây Bắc hùng vĩ, và nghe đâu chỉ có thời điểm này là đẹp nhất, sắc màu nhất. Tây Bắc, chỉ nghe tên thôi đã thấy gió và trời xanh, thấy sự khoáng đạt vĩ của núi rừng, hồn nhiên của ngươi dân. Cung đường dưới đây, không mạnh mẽ, không chót vót, không choáng ngợp như cao nguyên đá Đồng Văn , không vĩ hùng, không khô màu đỏ, không trơ trụi như Si Ma Cai - Mường Khương nhưng có một vẻ rât riêng, chênh vênh trên sườn núi,. mềm mại với lúa và cây, cái vẻ hoang sơ còn phảng phất đâu đây…. và màu vàng của lúa. Nhưng buổi chiều nhạt nắng cùng nhau lang thang trên núi…. cảm thấy mình là nhưng người lãng du, cũng với những vạt vàng tắt dần trong chiều muộn.

Em post ít ảnh hị, mời bác nào có ảnh Mù Căng Chải, ta làm một topic hoành tráng

Thung lũng Khau Phạ, Tú Lệ

Cám ơn bạn hoàng đức đã khen ngợi. Thật là hân hạnh.

MCC nổi tiếng với những thửa ruộng bậc thang đẹp nhất nhì miền Bắc, thiên nhiên cho nơi đây nước, đất, và bản thân người Mông ở đây cũng rất chăm chỉ. Trước khi vào thị trấn MCC thì lúa ngút ngàn từ xã La Pan Tẩn và Chế Cù Nha

Windy chụp ảnh đợt này xấu mù..
Lúa thì chỗ vàng chỗ xanh, trông không đẹp hơn ảnh của anh là mấy...He.he.

Chitto xóa bài chị nhé , lạc đề cứ như ở đây là trường học hay sao ý nhỉ , vừa phải thôi chứ để vào chơi cho thoải mái Chitto nhỉ

Nhắc bạn Red : diễn đàn nào hay topic nào cũng có những nội dung và nội qui nhất định. Tôi không muốn đôi có tranh cãi tại đây, đề nghị bạn í thức hơn khi tham gia bất cứ topic nào tại phươt.com

Cám ơn bạn Windy đã nhắc nhở mình góp vui ảnh lúa cho đúng chủ đề nhé, nhưng tiếc chỉ có lúa xanh thôi

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,464
190,100
Latest member
dabongxoilac365tv
Back