What's new

Mừng Tết Giáp Ngọ 2014 trên đất Miến

Chuyến phượt nước ngoài dài ngày nhứt mà mình từng đi. Chuyến đi đem lại nhiều cung bật cảm xúc khác nhau ,hỷ ,nộ ,ái ố .Hiểu ra được tình người trong cuộc sống này .Cám ơn Anh Ya một người luôn sống vì mọi người .Chúng em rất ngưỡng mộ anh.

Morning at Inle zone ( Photo by Tuan Tran)

Hi Meo, nhom a cung vua di xong Bumar, dang o bien Setse fia nam Golden rock, toi nay len Yangon de mai ve sg. Uong ghe, minh ko gap dc ben Day Phat. Gia di cua doan e vay la ok lam do. Dc ve off chung 88 nha

Cho em hỏi chút , update file excel lên đây làm sao để xem được ạ ? copy ra thì không hiển thị đủ và khó xem , mà chụp hình màn hình lại rồi up thì ... em lười quá :))))))

Đọc xong tiết đứt cả ruột. Tuần sau mình đi, chỉ có 9 ngày, không đủ thời gian thăm hết các cảnh như Meo Luoi. Tiếc!!!:(
Up tiếp nha chị, nôn nóng chờ xem phần sau!

Hi Meo, nhom a cung vua di xong Bumar, dang o bien Setse fia nam Golden rock, toi nay len Yangon de mai ve sg. Uong ghe, minh ko gap dc ben Day Phat. Gia di cua doan e vay la ok lam do. Dc ve off chung 88 nha

Bạn chú ý viết tiếng Việt có dấu khi post bài lên diễn đàn nha.

post toàn hình mấy đứa con nít hong hà >.< đâu có lấy dc thông tin gì đâu , nhìn nó để đẻ con ra dc vậy hả :))))))))))))

Đợt anh đi tháng 3trời nóng ăn cơm được kèm free với đọt lá Bồ Đề luộc, đắng nghét, giống miền nam mình bo thêm rau má ăn kèm. Ở Indo thì đọt lá khoai mì luộc. Đắng ê lưỡi.
Về goole xem lá Bồ Đề có tác dụng gì thì không thấy. Chỉ biết rằng mấy hôm ăn lá này không thấy nóng với nhiệt tháng 3 của Miến.
Sau này các phuot nào chùn chân rồi vào chùa hái lá Bồ Đề ăn được.

post toàn hình mấy đứa con nít hong hà >.< đâu có lấy dc thông tin gì đâu , nhìn nó để đẻ con ra dc vậy hả :))))))))))))

Hình cảnh thí đợi mọi người vô viết hồi ức , tới khúc nào thí mới pót ảnh khúc đó chứ . Giờ pót hình con nít đỡ kakakka

Note thêm cho mọi người : Mọi người nhớ mang theo bịch nilong để đựng dép / giày khi vào chùa hoặc giống em là mang dép lào , tới cổng chùa thì cởi dép lào ra giục đại góc nào đó , chút nữa đi ra lại xỏ vào mang , không sợ mất cũng đỡ mất công na theo
- Nhớ giữ lại vỏ chai nước đã uống , tới chùa , khách sạn nao cũng có bình nước lọc lạnh mát cho hứng nước uống hết , khỏi tốn tiền mua thêm nước uống . Em toàn làm mất vỏ chai thôi :(((

Note thêm nhiêu đây , khi nào nhớ ghi tiếp :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,593
190,143
Latest member
joneforex
Back