What's new

Ngủ qua đêm trên nóc nhà Đông Dương [13-15/8/2010]?

Status
Not open for further replies.
Mình có ý định ngủ một đêm bên cạnh cái tháp nhọn nhọn có ghi số 3143m trên đỉnh Fansipan.

Không biết có bạn nào có hứng thú cái vụ này không? Mình chưa từng leo Fan lần nào nên xin các bác đã leo Fan vào tư vấn để mình có thêm thông tin thực hiện cái ước mơ này ợ.

Xin được tiếp lửa!

Last edited:
@ bác chủ thớt: Nếu bác chưa mua vé thì có thể lùi lịch tới mùng 2/9 sẽ đẹp hơn.

Tối 1/9 (Thứ 4): lên tàu
Sáng 2/9 (thứ 5): ngày nghỉ, có mặt ở Sapa. Cùng ngày này có nhiều đoàn ở Phượt cũng như bên TTVNOL leo ngày này. Các bạn có thể leo cùng cho vui. Hoặc có thể nghỉ ngơi và chơi ở Sapa 1 ngày hôm sau leo Sớm (kiểu gì cũng OK).

Nếu leo luôn thì các bác sẽ nghỉ đêm trên đỉnh và đón bình minh trên đó. Sáng hôm sau các đoàn khác mới leo tới đỉnh, các bác là người ở đó chào đón rất rất nhiều đoàn đấy. Vì 2/9 leo và họ nghỉ ở lán 2.800m sáng 3/9 mới tới đỉnh. :)

Ngày 3/9 (thứ 6): là ngày thường nhưng các bác cứ xin nghỉ 1 ngày chắc xếp OK. Mà thường các cơ quan cho nghỉ rồi làm việc bù sau.
Các bạn đã có 1 đêm trên đỉnh rồi. Khoảng 9h sáng các bác xuống thì khoảng 4h là các bác có mặt ở Trạm Tôn và về Sapa tắm rửa.
Tối 3/9: Các bác chỉ nên đi thăm Nhà Thờ đá và làm 1 bữa nhậu hoành tráng bù lại sức lực.

Ngày 4/9 (thứ 7): Do 2 hôm trước leo trèo nhiều rùi nên leo trèo nữa sẽ mệt nên các bác dành cả ngày này ngồi trên nưng ngựa (xe máy).
Thuê xe máy chạy 1 cung vừa trọn 1 ngày: Thung Lũng Hoa Hồng - Lao Chải - Tản Van - Bãi Đá Cổ - Cầu Mây - Bản Hồ (Nếu khỏe thì chạy Thêm Nâm Cang - Nâm Sài - Nâm Keng nữa) sau đó chạy thẳng về Sapa tắm giặt.

Tối 4/9: Các bác ra xem chợ tình Sapa. 1 ngày ngồi trên nưng ngựa sẽ ê mông đấy ạ. Các bác nên dạo 1 vòng thị trấn và 1 vòng cái Hồ Sapa rồi sau đó ra dãy đồ Nướng nhậu nhẹt cho xôm tụ.

Ngày 5/9 (Chủ Nhật):
Sáng: Các bác chiến cho em: Hàm Rồng, Cát Cát, Tả Phìn.
Chiều: Chiến bữa cuối ở Sapa rồi về Lào Cai lên tàu.

Sáng 6/9 (Thứ 2): Các bác có mặt ở Hà Nội và yên tâm là có dư sức khỏe để tiếp tục học tập và làm việc. :)

---> Em trước cũng định như vậy. Nhưng ra ga mua vé sớm quá chưa có vé 2/9 lên đi về vào Phượt ức chế vì cảnh đẹp và cái chóp Inox nên mua vé đi tháng 8 luôn. :D
Bác chủ thớt nghiên cứu lịch lùi lại cho 2 bạn dưới đây đi cùng cho vui.

Hi, Mình cũng đang lên kế hoạch đi Fan, đang luyện tập đạp xe được 4 ngày, nhưng thời gian xuất phát của mình là tuần đầu tháng 9, vì đến giữa tháng 8 trời vẫn mưa. nếu bạn lùi lại thì cho mình nhập nhóm luôn. số contact: 0982225677

@ bác death ơi,còn xuất nào ko?
cho e ngủ cùng vs
e là gà,mới tập tành phượt thôi

Tối mai là mình đi rồi. E là không kịp chuẩn bị quá bạn à. Bạn duycong8282, shortguy và nguyentien0 có thể lập thành một nhóm là leo được rồi.

H này các bác chắc đã về, mau lên update tình hình xem chuyến đi ntn để anh em còn học tập, lập hẳn box bên Hồi ức để anh em sang hóng hớt nhé :D

Chịp !
Mình vừa được cập nhật thông tin là 2 bạn đã về tới lán 2.200m. Sớm mai sẽ về Sapa

Cụ tỉ là tối qua 2 bạn nghỉ ở 2.200m do 1 số sự cố ngoài í muốn.

Chúc mừng 2 bạn đã chinh phục Fanxipang. Quả là Vượt qua thử thách rất đáng phục ! :)

Tin mới. 2 bạn ấy vừa về đến Trạm Tôn và đang ngồi uống nước.
Chuyến đi này có quá nhiều tình huống bất ngờ và thú vị. Hy vọng 2 bạn ấy về sẽ viết Hồi Ký...
Các bạn ấy mang theo xe máy, tình hình là nghỉ trưa ở Sapa và đóng xe máy về Hà Nội. Các bạn ấy có 1,5 ngày di chuyển từ Sapa về Hà Nội vì 1 bạn đã đặt vé máy bay vào Tp.HCM.

Ps: 2 bác nhanh nhanh về viết Hồi ký nha. :)

Tiger nhắn 2 bạn tối nay nên ngủ lại Mù Căng Chải là đẹp nhất !

Thời gian đi từ Sapa - MCC cũng thong thả, ngắm nghía được cảnh.
Mai từ MCC về HN là thoải mái. Vừa đi vừa chụp choạch !! :D

Chắc là vậy rồi, hi vọng các bạn ấy biết ngã rẽ không khéo chạy 1 phát ra Mường Hum rồi lại đóng lên Ý Tý thì chít :D

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,579
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back