What's new

Ngủ qua đêm trên nóc nhà Đông Dương [13-15/8/2010]?

Status
Not open for further replies.
Mình có ý định ngủ một đêm bên cạnh cái tháp nhọn nhọn có ghi số 3143m trên đỉnh Fansipan.

Không biết có bạn nào có hứng thú cái vụ này không? Mình chưa từng leo Fan lần nào nên xin các bác đã leo Fan vào tư vấn để mình có thêm thông tin thực hiện cái ước mơ này ợ.

Xin được tiếp lửa!

Last edited:
Xuất phát từ trạm tôn khoảng 7h-8h sáng e nghĩ là lên kịp đỉnh đấy bác ạ

Em muốn vào Sapa xuống Cat Cat mua 1 con dao để đi rừng ạ. Làm cái chặt củi, chặt cọc (cắm trại, dựng lều,...). Lần trước đi thấy đây là sản phẩm sản xuất hàng loạt lên em không mua. Nhưng giờ cái làm bằng thủ công chắc chẳng bác nào bán. Thôi thì xuống Cát Cát làm 1 cái kỷ niệm. Không rõ dưới đấy mấy giờ mở cửa (khoảng 6h Sáng Sapa khá vắng ---> Vẫn ngủ).

Các mem nên vào google hình ảnh search hình các loại rắn độc trước khi đi, để trên đường nếu thấy còn biết mà tránh. Chục năm trước mình trek xuyên rừng Cát Bà, thấy 1 chú Lục dài chi khoảng 1 ngón tay, bé tí nhìn rất dễ thương, mình cứ dí máy ảnh sát vào để chụp cho nét. Khi về kể chuyện mấy anh chuyên đi rừng bảo nếu nó tợp cho 1 phát thì toi luôn, chắc chắn không đủ thời gian xuống núi cấp cứu.

Em muốn vào Sapa xuống Cat Cat mua 1 con dao để đi rừng ạ. Làm cái chặt củi, chặt cọc (cắm trại, dựng lều,...). Lần trước đi thấy đây là sản phẩm sản xuất hàng loạt lên em không mua. Nhưng giờ cái làm bằng thủ công chắc chẳng bác nào bán. Thôi thì xuống Cát Cát làm 1 cái kỷ niệm. Không rõ dưới đấy mấy giờ mở cửa (khoảng 6h Sáng Sapa khá vắng ---> Vẫn ngủ).

Tối nay lên đường rồi hả bạn? Lên đường may mắn nha. Để lại đây số alo đi, thỉnh thoảng anh em alo hỏi thăm tình hình sức phẻ ^^

Tối nay lên đường rồi hả bạn? Lên đường may mắn nha. Để lại đây số alo đi, thỉnh thoảng anh em alo hỏi thăm tình hình sức phẻ ^^

:)) Em không để số ở đây đâu, đi núi mà các bác cứ ném đá thì chết em à. :D
Nói vậy thôi, có gì em PM nhé, để số trên này không tiện. Các bác quan tâm quá máy em hết Pin lúc cần lại không gọi được thì chít :((

:)) Em không để số ở đây đâu, đi núi mà các bác cứ ném đá thì chết em à. :D
Nói vậy thôi, có gì em PM nhé, để số trên này không tiện. Các bác quan tâm quá máy em hết Pin lúc cần lại không gọi được thì chít :((

Chúc thượng lộ bình an, hạ lộ bình yên, bạn nhé ! :))

Câu này mình học lóm của 1 bác già 67 tuổi trong chuyến leo núi Bà Đen ngày 31-7-2010. :))

tầm này mà leo Phan thì cũng ko có nhiều cảnh đẹp lắm đâu, nếu bạn lùi đi đuoc vào tầm tháng 9 thì thời tiết sẽ thuận lợi hơn. Nếu đi đoàn tầm 10 nguoi thì chi phí cho 2 ngày leo là 1,5tr/nguoi, chi phí bao gồm đồ ăn, bảo hiểm, lều ngủ, nguoi khuân vác, xe đưa đón.

Trời lại bắt đầu rả rích mưa
Bác tìm số đt của a Long sapatravel mà hỏi xem tình hình thời tiết thế nào bác ạ

9h sáng hôm nay Tigerk40 đã bắt đầu hành trình với 15kg đồ trên lưng ^^ (thật khủng khiếp). Cu cậu cũng đã bắt đầu cảm thấy sức nặng của quả núi trên lưng mình và tỏ ý hối tiếc vì đã đem hơi nhiều, khuyên các anh em lần sau nên mang ít thôi. Bạn đồng hành của tiger đã tỏ ra đuối sức chỉ mới sau 1h leo núi và đã bị rơi lại phía sau một quãng. Có vẻ như đêm nay các bạn chỉ có thể nghỉ lại trạm 2800m. Nhưng mà ai có thể biết trước được chuyện gì sẽ diễn ra.

Thời tiết rất đẹp, trời có nắng nhẹ (thật may mắn)

11h30: Tới lán 2200, trời bắt đầu mưa, báo hiệu một chặng đường vất vả phía trước. Đến bây giờ hắn mới thấy là cái balo thật sự nặng. Nhưng mặc kệ, cứ phải tiếp tục tiến lên thôi.

Last edited:
Re: Ngủ qua đêm trên nóc nhà Đông Dương [3.143m] tại sao không [13-15/7/2010]?

Cảm ơn bạn toanmomday đã ủng hộ. Lúc đầu mình cũng dự định đi cùng với đoàn của bạn vào ngày 7-8 này rồi sẽ rủ rê lôi kéo ^^ một vài anh em đi lên đỉnh trước nhưng vì một số lý do nên phải dời đến trung tuần tháng 7, tức là sau bạn một tuần.

khi đi như vầy thì mình đã xác định là 2 không: không guider không porter.

Mình cũng có đọc một số bài đều nghe nói nhiệt độ bạn đêm trên đỉnh có thể xuống dưới 0. Mình đang boăn khoăn không biết mùa này có nhiều mưa hay không? Khi đến Trạm tôn mình nhờ bạn toanmomday giúp mình một việc nhé, bạn để ý giùm mình xem gần đó có nhà dân nào không? Vì mình sẽ đi xe máy lên và có thể phải gửi xe ở đâu đó trước khi lên, và cũng để đề phòng trường hợp các bác gác rừng không cho đi vì kg có guider.

Mong các bác nhiều kinh nghiệm vào đây tư vấn giúp tiểu đệ.

bạn cứ phi xe vào trạm kiểm lâm mà gửi, nói chuyện với các anh ấy là đi được thôi$, năm kia mình cũng không guider, không porter; lúc về đói quá còn chui vào bếp của kiểm lâm nấu ăn. bạn cũng chẳng phải gọi trước đâu, cứ gặp rồi nói chuyện, trước là tình cảm, sau là $ tươi thóc thật. mình có số của 2 anh kiểm lâm đây. A.Chính: 0977846947, A.Tùng: 0972131070. bạn đi 1 mình thì người ta cũng ngại, năm kia mình đi 3 người, nghĩ là tự đi nên mang đủ thứ, cuối cùng vừa đi vừa vứt bớt, mang theo 2 chai 500ml, đi đến đâu lấy nước suối uống luôn, nước sạch chán.

Last edited:
Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,622
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back