What's new

Nhà hàng, Dịch vụ NÊN ĐẾN trên đường phượt

hic hic, tự dưng nhắc mấy con có tên ngớ ngẩn, nhớ ra con nữa, là con cá Đủng Đỉnh. Con này rán giòn rồi chấm sốt me, chẹp chẹp.
Ở SG thì kiếm ở đâu ta? Kỳ trước ăn ở Vũng Tàu ạ!
Cá khô, dài ngoằng khoảng 30-40cm phải không ợ?
SỦNG SỈNH thì phải :D

Chẹp chẹp... lần đó iem đi Côn Đảo. Thấy bà con xúm xít mua thì cũng bon chen. Về nhà mới phát hiện tuyệt cú mèo (c)

Một địa chỉ rất lãng mạn mà mình mê tít ở Sài Gòn nữa nè. "...Quán An nằm sâu trong một con hẻm ở đường Xô Viết Nghệ Tĩnh( 691/1, phường 25, Q. Bình Thạnh, TP.HCM)..."
http://www.tuoitre.com.vn/Tianyon/Index.aspx?ArticleID=112421&ChannelID=217

Nhưng mà nói trước là giá cũng 5* nhá!

Nhất trí phát. Đẹp, mát, đồ ăn ngon và giá cũng vừa phải thui. K đắt lắm.
Nếu muốn lãng mạn tẹo nữa thì kêu luôn nhà hàng cho cano đón mình ở bến Bạch Đằng phi đến quán, thích hơn là đi bằng xe máy vì cái đường Xô Viết Nghệ Tĩnh là đường rất ghét, đông và bụi. Hình như quán này là nhà của em DT Thiên Lý?

Còn chỗ SH Garden ở gần ngã tư Hai Bà Trưng với NTMinh Khai nữa. Rất nhiều món Bắc ngon (tuy nhiên so với cách đây mấy năm thì nay đã đỡ ngon đi nhiều) ;)

Iem vote cho quán này...

Ghi là phục vụ xe du lịch, xe tải... cơ iem đi xe máy vẫn phục vụ tốt như thường (tấp vào quán này vì theo lời (NT) cứ thấy quán nào có nhiều xe tải vào thì làm tới (c))

Hướng Đà Nẵng => Huế. Qua đèo Hải Vân.
Có cột km mặt: Huế 61 - Đà Nẵng 44
(chả bít sao mà iem kiếm lại thì chẳng có cái hình chụp cái cột km này :shrug:)

Kiú đói được cả đoàn trong trận mưa gió bão bùng từ ĐN => Bạch Mã.
Dưng nói thía đừng tưởng "mầm đá khen ngon" nhá :D

Ừ công nhận là cái quán cơm nào ở ngoài đường Quốc lộ mà có nhiều xe tải đỗ là ăn ngon thật. Tớ nhớ có lần đi đâu đấy trên Qlộ 3 đoạn từ Cầu Đuống đi Đông Anh, cái quán tên gì quên xừ nó rồi, chỉ nhớ là dân xe tải đường dài đỗ ăn nghỉ ở đấy rất đông. Chén ở đấy ngon, bổ, rẻ. Không biết có hợp vệ sinh không vì ko đc nhìn thấy người ta làm trực tiếp hehe .

Cafe 39 Lê Đại Hành, ngồi ghế dựa vào tường, trên vỉa hè ngóng người đi đường, làm gói xôi đút túi ăn sáng, trưa vẫy thằng bánh mỳ đi ngang, 1 ly cà phê đen, 1 tờ báo, chuyện tự mang, nước lọc osin ... thời gian 6h sáng - 6h tối "không bị đuổi, không bị lườm" tổng thiệt hại 3xôi+5fê+5bmì+2báo=15 khìn (vnd)

Rất hợp với bác nào có ý định nghiên cứu văn hoá hoặc viết bài báo.

Iem vốt: 5*

Cafe ảnh trên phố quán sứ cũng vậy, mắc hơn 2k vì có máy đánh giầy tự động, dưng mà ngon hơn vẫy thằng đánh giầy hết những 3k lận, iem cũng vốt 5*

bác ơi, bác ăn , uống, đánh giày ở đây từ năm bao nhiêu thế ạ ? giờ làm gì còn cái giá ấy nữa hả bác. có khi mai em phải đến quán để check lại nhưng chắc chắn cái menu bác đưa ra 3xôi+5fê+5bmì+2báo=15 khìn (vnd) thì là vào năm 199x ấy chứ giờ gần 2010 roài .lấy đâu ra ^_^

bác nào đi Quãng Ngãi thì ghé NH BẮC SƠN nhé 23 Hùng Vương, Thị Xã Quảng Ngãi, Quảng Ngãi.Chủ NHà hàng cũng là bạn em cũng là dân chơi bời rất nhiệt tình. Bắc Sơn là 1 thương hiệu kinh doanh đa ngành nghế ks,nhà hàng, kinh doanh xe máy nên mọi người yên tâm về chất lượng phục vụ

bác ơi, bác ăn , uống, đánh giày ở đây từ năm bao nhiêu thế ạ ? giờ làm gì còn cái giá ấy nữa hả bác. có khi mai em phải đến quán để check lại nhưng chắc chắn cái menu bác đưa ra 3xôi+5fê+5bmì+2báo=15 khìn (vnd) thì là vào năm 199x ấy chứ giờ gần 2010 roài .lấy đâu ra ^_^
Nước chanh + đen đá k đường = 18k. Vina 17k (giá tính tới thời điểm hiện tại:LL

- Bác nào thích cơm sườn có thể tới quán Trên đường Đặng Văn Ngữ đối diện trường THCS Phú Nhuận.

Quán này là cơm tấm Ba Ghiền, gần ngã 4 Lê Văn Sỹ và Đặng Văn Ngữ, đối diện hồi đấy là THPT Phú Nhuận (trường cũ của e), bây giờ là THPT Hàn Thuyên, e chỉ nhớ địa chỉ trường 37 Đặng Văn Ngữ P10, PN

- Thịt chó thì có Trường Xuân trên đường Nghĩa Phát, gần Bắc Hải, giá cả ngon bổ rẻ

- Cách quán thịt chó không xa, thì có quán bún thịt nướng Hải Đăng 15k/phần, bún thêm miễn phí

zigzag giờ chán bỏ xừ, em ngồi từ hồi nó là Babylon rồi tới đời chủ F1, giờ là đời F mấy rồi chả biết nhưng đi lên Nguyễn Xí mua sách ko còn thói quen mang lên Zigzag ngồi nữa.
=))

Thời còn là Babylon, một lần em lỡ bứoc lên đó buổi trưa cùng thằng bạn vàng thời cấp 3. Làm ly cafe xong thì đói mốc mép, nhưng vẫn dở việc chưa đi được nên tính gọi tạm cái gì đó ăn qua bữa. Ông bạn nhanh miệng gọi đĩa salat Nga, 40 phút sau nó bê lên một đĩa salat... bốc khói nghi ngút :Dam:Dam:Dam

taydoc không có ý kiến gì về phong cách phục vụ của nhân viên Hầm Rượu Vang. Tuy nhiên qua hình ảnh của Toet thì mình không biết phải nghĩ sao về nơi này. Có lẽ món ăn ngon, như ly uống rượu vang thì rất sai và dung lượng rót cũng sai. Có chi tiết là nơi này thường bị tối, điều này cũng nên xem xét lại vì nếu tối quá thì làm sao nhân viên có thể decant wine được. Có lẽ taydoc nên vào Sài Gòn và đến đây xem thư.
Vì sống và kiếm tiền bằng rượu vang nên taydoc rất hiếu kỳ những điểm như thế này. Và thật sự thì khắp miền Nam không có hơn 5 chỗ biết và kinh doanh rượu vang đúng cách.
Taydoc có nghe về hầm rượu vang và nhân viên của taydoc cũng đã từng tiếp xúc phía này, nhưng thật sự thì taydoc chưa bao giờ đến. Hy vọng là những gì bác Toet nói là chính xác.

Có chi tiết là nơi này thường bị tối, điều này cũng nên xem xét lại vì nếu tối quá thì làm sao nhân viên có thể decant wine được. Có lẽ taydoc nên vào Sài Gòn và đến đây xem thư.

Tớ không rành về phong cách uống rượu vang lắm, nhưng tớ rất thích.

Hầm Rượu Vang mà madam Toet và taydoc đề cập ở đây thì tớ đã đến rồi cùng với các bạn nhà 442 trong 1 dịp sinh nhật của 1 bạn trong nhóm và 1 lần tiếp khách.

Tôi thật sự thích nơi đây về các bố trí, cách phục vụ, thức ăn và đặc biệt là rượu vang ở đây ngon ( theo cảm nhận của tôi).
- Về ánh sáng: Không quá tối đâu taydoc, ánh sáng vừa đủ để nhân viên decant wine, vừa đủ cho chúng ta phiêu diêu theo từng bản nhạc của Beethoven.
- Về thức ăn: tớ vote cho món phô mai và trứng cá đen
- Về rượu: thì Vindepays là 1 lựa chọn.

Tuy nhiên vào đây thì sóng điện thoại sẽ không có, và toilet thì chưa được đầu tư tốt. Và anh Manager có kiến thức khá tốt về rượu và nói chuyện khá hay.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,074
190,387
Latest member
ddthluyen
Back