What's new

Nhà hàng, Dịch vụ NÊN ĐẾN trên đường phượt

Có ngã tư này sao Xu em ? :Dam

hé hé,phạt chị Baxu cái tội nhầm hàng nhá .... :T :T
nần nào đi mua sách thông trưa em cũng té lên đơi nghỉ ngơi tí tỉnh.Ngồi trên ban công dòm xuống dưới cũng hay ra phết ....

Em thích cái cầu thang nhỏ xíu và lối đi bé tẹo ... :D

hehe, em cũng lên đấy ngồi mấy lần, lúc đi vào quán nhìn xuống có cái mái tôn phủ kín lá khô nhìn thích cực, quán thì toàn bật nhạc cổ kiểu Capenter, Elton John,... cũng nhẹ nhàng :) nhất là nếu đi với gái mà có mưa thì cứ gọi là lãng mạn thôi rồi lượm ơi =))

hehe, em cũng lên đấy ngồi mấy lần, lúc đi vào quán nhìn xuống có cái mái tôn phủ kín lá khô nhìn thích cực, quán thì toàn bật nhạc cổ kiểu Capenter, Elton John,... cũng nhẹ nhàng :) nhất là nếu đi với gái mà có mưa thì cứ gọi là lãng mạn thôi rồi lượm ơi =))

há há, để hôm nào về, nhằm ngày mưa bão, dẫn tấm thân ngàn vàng lên rík rắk cái nhá

nhạc cổ thì phải đi với gái zà nhá nhá, nó mới rồ man tík =))

zigzag giờ chán bỏ xừ, em ngồi từ hồi nó là Babylon rồi tới đời chủ F1, giờ là đời F mấy rồi chả biết nhưng đi lên Nguyễn Xí mua sách ko còn thói quen mang lên Zigzag ngồi nữa.

À, vừa rồi vào Đồng Hới được ăn sáng bằng các loại bánh: ướt, bèo, xèo (khoái) =)) cực ngon và cực rẻ, ở tiệm Tứ Quý trên đường Cô Tám chỗ gần tượng đài Mẹ Suốt. Ngạc nhiên nhất là bà cố của nhà đó ra túm lấy mình đứng làm mẫu cho mình chụp ảnh rồi kể: "Cho cô vui với tui là tui có đứa cháu học Tiến sỹ bên Mỹ, một đứa làm thạc sỹ bên Pháp với một đứa nữa năm nay qua Mỹ làm thạc sỹ nữa cô ạ", mình nghe cứ gọi là choáng choáng choáng =))

oh, lại nói chuyện đồng hới.ở đấy có món nhong nướng với cả bánh đa xúc hến ngon phết các bác nhây?

Tớ phát hiện ra trong một lần chạy sang Lào. Trên đường đến Ninh Bình, rẽ vào Nho Quan, chạy xuyên qua Hòa Bình gặp đường Hồ Chí Minh cắt qua, đoạn đường này chạy trên rừng quốc gia Cúc Phương. Đấy là tớ tả đường đi của tớ, còn quán ấy nằm ở đây:
Cây số 7 thuộc địa phận Hòa Bình. Quán có tên là Quỳnh Liên, tên của 2 vợ chồng chủ quán. Quán có món gà rang muối, lợn Mường nướng, xôi Mường... cực kỳ ngon, tất cả nguyên liệu, gia vị đều của dân Mường hết. Giá cả thì các bạn sẽ phải ngạc nhiên, tớ chả bao giờ được ăn cái gì vừa rẻ vừa ngon như thế.
Hôm liên hoan cuối năm, tớ nghĩ mãi chả biết làm trò gì, quyết định cho người về đó đặt hàng khuân đồ lên. Giời ơi, bà con công ty tớ cứ như là tằm ăn rỗi.
Số ĐT đây: 0218 866881
Tớ vote 5 sao.

Last edited:
ôi em thấy món ăn Sài gòn cực phong phú đa dạng mà có vẻ ít được giới thiệu ở đây nhở. Các loại bánh thì sao? bánh khọt, bánh bèo, bánh xèo, bánh tráng phơi sương, bánh canh, bánh ướt... bánh gì cũng ngon ơi là ngon.

Bánh xèo A phủ. Đ/c: 10A đường 3/2 quận 10

Bánh xèo ở đây to bằng cái mẹt (không phải mẹt người đâu mà là mẹt thật í) to thế nào nhỉ... bằng cái mâm ở ngoài Bắc?!! đại khái thế. Bánh xèo phải cuốn bằng lá cải mới hòa cái vị hăng hăng cùng bánh xèo thơm ngon thảm thiết. Ngoài Bắc thì toàn cuốn bằng bánh tráng (bánh đa nem) ăn không thể ngon bằng.

Bánh khọt Vũng Tàu. Đ/c: 218 Lê Lai quận 1

Bánh khọt là đặc sản Vũng Tàu có tôm chấy rắc lên ăn kèm lá cuốn.. Quán ở Lê Lai này em kết từ khi mới mở (2001-2002) khách còn vắng hoe nhưng bây giờ chắc xôm lắm rồi(c)

Bánh tráng phơi sương (Hoàng Ty). Đ/c: 106 Cao Thắng quận 3
Dọc đường Hai Bà Trưng đoạn đâm ra Nguyễn Thị Minh Khai cũng có 1 lô quán vỉa hè bán bánh tráng phơi sương (giờ ko biết bị dẹp chưa) cũng ngon không kém, có điều thịt heo nhiều mỡ hơn nạc:D

Bánh tráng phơi sương là món đặc sản của Trảng Bàng, Tây Ninh nên thường quán bán bánh tráng phơi sương bao giờ cũng bán cả Bánh canh Trảng Bàng. Em thì thấy bánh canh to như con giun đất nên em rất ít ăn (vì em bị bệnh sợ giun)(NO) Nhưng những món đặc sản này toàn loại ngon cả (c)

Bánh bèo (đặc sản Huế) thì em toàn ra chợ lê la. Bánh bèo thì hầu như chợ nào ở SG cũng có mà ngon như nhau (c)

Bánh Xèo ở Sài Gòn giờ như nấm, đáng kể nhất là thương hiệu bà Mười Xiềm ở đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa thì phải (hơn 30 loại bánh xèo), bánh xèo chay ở Nguyễn Văn Trỗi ăn cũng lạ miệng hay hay. A Phủ (trước còn ở đường Pasteur) và Đinh Công Tráng là những tên tuổi xưa giờ đã rớt hạng rồi. Dân sành ăn chả ai vào đấy xơi nữa đâu, tớ nói thật đấy!

Bánh Khọt thì về Vũng Tàu mà ăn ở SG toàn đồ nhái, chỗ ăn được nhất lại không phải ở Lê Lai :D

Cái tên Hoàng Ty cũng có 5, 6, 7 ông đu theo, chất lượng thì cũng làng nhàng như nhau cả. Muốn thưởng thức món ăn chính hiệu về Trảng Bàng mà xơi cho chắc (c)

Bánh bèo ở chợ thì làm sao mà ngon và ngon như nhau được ;)

Iem vote cho quán này...

Ghi là phục vụ xe du lịch, xe tải... cơ iem đi xe máy vẫn phục vụ tốt như thường (tấp vào quán này vì theo lời (NT) cứ thấy quán nào có nhiều xe tải vào thì làm tới (c))

Hướng Đà Nẵng => Huế. Qua đèo Hải Vân.
Có cột km mặt: Huế 61 - Đà Nẵng 44
(chả bít sao mà iem kiếm lại thì chẳng có cái hình chụp cái cột km này :shrug:)

Kiú đói được cả đoàn trong trận mưa gió bão bùng từ ĐN => Bạch Mã.
Dưng nói thía đừng tưởng "mầm đá khen ngon" nhá :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,077
190,392
Latest member
iwinclubgaming
Back