What's new

Nhà hàng, Dịch vụ NÊN ĐẾN trên đường phượt

hơ hơ, anh Tiến ngày xưa cũng bồ kết tớ lắm, vì tớ nói giọng Bắc mà tớ ngồi dai kinh hoàng, chưa kể tớ có mấy người bạn quái đản nổi tiếng cả phố. Người thì... thổi kèn rồi ca vọng cổ bằng một chiếc lược nhựa khiến cả đường phải dừng xe ngồi nghe. Mà biết ca bài gì hông? Ca bài Em ơi Hà Nội phố nhé, tự đổi sang vọng cổ nhé, thế mới máu. Rồi có bữa sau, bạn tớ ra nằm giữa đường kêu nằm đây êm lắm, nhất quyết ko chịu bò dậy đi về. Có bữa nhậu cột điện ở gần đó cháy rừng rực, cả quán chạy tán loạn còn bọn tớ thì ngồi đợi xe cứu hỏa tới rồi... nhậu tiếp.
Nói chung gốc cây 247 Pasteur hơi bị vui. Tớ hay gặp người quen ở đó, và hay... bị làm quen ở đó. Có lần, bạn tớ nó pótay luôn vì mấy ngày liền có thằng chả rõ vô duyên cứ xếp ghế ngồi cạnh nói bâng quơ hỏi han đủ thứ rồi lôi anh Tiến ra bắt bí đủ kiểu khiến anh ấy cũng phát cuồng.
Ngoài bánh đa đường, tớ thích món hột vịt lộn xào me, xoài chấm mắm ruốc hoặc có bữa xơi ngô xào tôm cũng được (mặc dù nói thật, kinh cực!) :p

eo ôi, ko quen bạn Mì sớm để ăn vạ vài bữa cơm cà.

Năm ngoái mình với bạn Ong đi cày trong í 1 tháng, ở cái hotel bé tí teo ngay chợ Bến Thành, sáng trưa chiều tối loanh quoanh ăn chợ đêm. Đắt, và có vẻ hơi ko tươi lắm, đc cái tiện. Lần đầu ăn cái con móng tay, con gì mà hình thể gợi nhiều ý tứ, ăn chỉ thấy đầy 1 mồm, chưa thấy ngon.

Đc 1 bữa vào Ngọc Sương, chán ko thể tả, thêm 1 bữa Lẩu 1000 độ (chết vì cái tên) còn thê thảm hơn nữa.

mình cũng được đối tác đãi ở Ngọc Sương, nhưng mà hải sản chả phải phỏm của mình. Cũng được xơi em móng tay nhưng mà đúng là chỉ ăn cho biết, nghe tên kinh nhờ!
Lần này vào chả biết ở đâu, giờ chưa thấy điện thoại confirm, nhưng mình đòi ở gần Nirvana trên đường Nguyễn Đình Chiểu vì lần nào vào cũng thích sáng sáng ra đó ngồi uống cà phê với ăn bún gạo thịt bò, chẹp chẹp.
À, btw, mách cho mình chỗ mua chanh tươi nhé. Lần nào vào cũng mang ra chục ký chanh tươi trong đó (loại thơm nưng nức mà chua cực nhưng ít nước ấy) nhưng toàn mua vội trên đường ra sân bay nên ít khi mua được chanh ngon và toàn bị chém đứt tay!

Bạn Baxu, cái khoản ăn này thì quan trọng nhứt là khẩu vị. Vào Ngọc Sương 1 bữa thì oai thật nhưng có khi tưng đó tiền bạn có thể chén 10 bữa ngon hơn thế nhiều ;)

Quán xá ở khu vực chợ Bến Thành thì chán vật, chợ đêm cũng thế phục vụ bà con Việt kiều và khách du lịch là chính, người SG chả ai ăn uống ở đấy cả.

Lần sau bạn vào SG thì ới tớ nhá, từ cơ quan tớ chạy ra chợ Bến Thành mất khoảng một phút mốt thôi, tớ sẽ đèo bạn về nhà xơi cơm cà xả láng cả năm luôn :))

Về mấy cái con tên gọi và hình thể ý tứ í mà... còn nhiều lắm cơ, tên hay cực :D Nghêu sò ốc hến không phải là hệ của mình nhưng địa điểm thì cũng biết khá khá đủ để dẫn bạn đi giáp vòng đổi món mà chưa biết chán :)

mình cũng được đối tác đãi ở Ngọc Sương, nhưng mà hải sản chả phải phỏm của mình. Cũng được xơi em móng tay nhưng mà đúng là chỉ ăn cho biết, nghe tên kinh nhờ!
Lần này vào chả biết ở đâu, giờ chưa thấy điện thoại confirm, nhưng mình đòi ở gần Nirvana trên đường Nguyễn Đình Chiểu vì lần nào vào cũng thích sáng sáng ra đó ngồi uống cà phê với ăn bún gạo thịt bò, chẹp chẹp.
À, btw, mách cho mình chỗ mua chanh tươi nhé. Lần nào vào cũng mang ra chục ký chanh tươi trong đó (loại thơm nưng nức mà chua cực nhưng ít nước ấy) nhưng toàn mua vội trên đường ra sân bay nên ít khi mua được chanh ngon và toàn bị chém đứt tay!

Nếu ở khu đấy ăn sáng thì ra Trần Cao Vân có mấy quán hương vị bắc. Dịch xuống gần hồ con Rùa có bún bò Thành Nội ăn được, ngược lên Nhà văn Hóa thiếu nhi Q1 có bánh mì bò beafsteak ngon lắm, và đấy nhớ kêu cho 1 phần "bò trứng tê" nhá :D đối diện quán bò là miến gà to vật, nhà này bán miến gà vỉa hè cách nay khoảng hơn 10 năm đến nay thì thành liên hiệp các xí nghiệp miến gà rồi, anh em cô dì chú bác mỗi người một căn nhà mặt tiền và 1 tiệm miến.

Cà phê thì có Nirvana, Yesterday, dãy quán quanh hồ con Rùa là tớ cũng hay lê la, sành điệu hơn thì có Zenta và Windows nhưng tớ không mê lắm.

Buổi chiều thì riêng phố Mạc Đĩnh Chi đã có 4, 5 điểm nhậu nhẹt khá chiến đấu rồi, nổi nhất vẫn là Hoa Viên với beer Tiệp khá nặng, sau này tớ cũng không thích uống nữa, cứ C2H5OH mà phang cho nó lành :)

Chanh thì ra chơ nào mà chả có, hỏi thế tớ chịu ;)

windows thì tớ ko thích, Zenta thì hay lê la vì dân cùng ngành hay gặp nhau ở đó, quanh hồ con Rùa thì chỉ đi chơi đêm tầm 1-2h ra Piano Bar, chứ ngày xưa suốt ngày bị các em người mẫu hẹn ở Grammy, chán thôi rồi!
Gà thì xin báo cáo là tớ ko ăn được ạ! Bánh mỳ thì cũng ko phải sở trường. Miến thì càng ko bao giờ ăn.
Chỉ vì mê chanh trong đó mà tớ vào toàn ngồi hì hụp với bát phở to sù sụ ở quán Hòa trên đường Pasteur ấy nhỉ, vì nó toàn cho một đĩa chanh to kinh hoàng trên bàn. Nhưng ăn ở đó thì buồn vì toàn gặp mấy em cá bị xăm mình bơi tù túng trong bể.
Chắc phải nhờ gái đi mua chanh giúp, nhưng căn bản là vì nhờ người mua thì họ hay mua nhầm chanh Đà Lạt, cứ chắc mẩm là quả to nhiều nước là ngon, trong khi mình thì cần mùi hương của nó!

Con móng tay có phải là con này không ta?

picture.php

Chính xác Toét ơi, sao bên này cũng có à?

Hình thù gợi cảm, lại cứ thò ra thụt vào. Ngày nào đi qua cũng rủ rê, động viên mãi 3,4 hôm cô Tỉ (vốn nhạy cảm lại tràn trề lòng nhân ái) mới đồng ý ăn.

Nhưng quả thật nó cứ lùng nhùng đầy 1 mồm, ko thấy vị gì, túm lại là chưa thấy ngon. Hay có thể tại hôm đó ko ngon, lại hơi sạn.

hic hic, tự dưng nhắc mấy con có tên ngớ ngẩn, nhớ ra con nữa, là con cá Đủng Đỉnh. Con này rán giòn rồi chấm sốt me, chẹp chẹp.
Ở SG thì kiếm ở đâu ta? Kỳ trước ăn ở Vũng Tàu ạ!

Con ốc móng tay kia là ở chợ Barcelona, huhu, hic hic. Thèm dãi rỏ long tong.
Không biết ăn ở SG sao ta, nhưng ở Barcelona thì ngon bá cháy! Trùi ui, đừng nhắc nữa em lại bay sang đấy giờ!
Ngon ngọt, dòn. Hôm đấy ăn hấp thì phải, còn một đĩa là có sốt của nợ gì đấy, nhưng mà đều ngon cả, rất ấn tượng.

Con đấy ở Hn có không ạ? để em về thử xem. Ai biết chỉ chỗ nhé.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back