What's new

Nhà hàng, Dịch vụ NÊN TRÁNH ở Việt Nam

Em đọc mấy bài đầu tiên về các quán phở Nam Định mà sợ quá :(( có đúng thật là phở ở HN giờ toàn lấy ''chuột cống'' ra ninh làm nc phở kô ạ :((

Mấy năm nay từ hồi có Phở 24 hay Phở Vuông (ở Giảng Võ em kô nhớ chính xác có phải tên như vậy kô :( ) là em hay ăn ở mấy tiệm ý chứ kô dám ăn bậy bạ ở ngoài hic hic ... còn mấy tiệm bún phở ở gần nhà em thì kô có chuyện cho ''chuột cống'' và hầm lấy nc rồi ... mỗi tội ăn ko ngon :(

Hôm lâu rồi đọc báo thấy nói nhiều về vấn đề vs an toàn thực phẩm của VN mình mà em sợ quá chẳng dám ăn nữa hic hic ... vd như cái vụ bì lợn :(( nhiều khi ngày tết mà xa quê như vậy em hay bảo ng nhà ở HN gửi sang để nấu canh bóng cho đúng hương vị ngày tết mờ hỡi ôi đọc báo xong kô dám ăn nữa :((

Về quán ăn thì em kô để ý tên nhiều ... về HN hay các tp khác toàn đc bạn bè đưa đi vì mng biết chỗ nào ngon chỗ nào dở ...

Hic hic đọc xong 1 loạt bài của các bác mà em sợ ... chắc tuyệt thực quá hic hic ... nếu đc bác chủ topic tổng hợp lại các hàng quán ở trang 1 cho nhiều mem đọc sẽ tiện hơn ạ.

Có bác nào xơi thử bánh xèo Hàng Bạc chưa? Em thấy nhiều người qcáo nên hôm nọ đi ăn thử. Hic, có lẽ bây giờ cả qcáo trên tv lẫn ngoài đời đều phải trừ đi % sự thật.
Sau khi ăn xong em có 1 vài nhận xét:

+ Quán đông khách.
+ Nhân viên phục vụ... haizzzz... như *ứt.
+ Bánh xèo nhìn đầy mỡ, nát (chả bít có dùng mỡ bẩn ko? ak ak) ăn chả thấy j đặc biệt.
+ Rau sống bẩn dã man.
+ Đũa thì mốc.

Nản quá.

Đi đâu thì tránh xa bến tàu bến xe ra. Bụng bảo dạ nhin đi mà đói quá và không đủ thời gian nên làm liều. Y như rằng là hiệu quả tức thì

Cảnh giác chùa HƯƠNG

Em thấy nhà mình có "thớt" này,em vừa đi về nên em đưa tin cho nhưng ai sắp đi và sẽ đi chùa Hương cảnh giác. Để tránh bực mình như em..X(
Tại chùa Thiên Trù có quán ăn Mai Lâm là 1 quán lớn có thương hiệu ở chùa Hương. Em đã "chung thủy" với quán này 12 năm nay rồi,nhưng đến năm nay thì em đã quyết định "Lý dí" nó vì.

1> Vì thái độ của chủ quán và nhân viên phục vụ
2> Chất lượng,số lượng và vệ sinh của thức ăn
3> Giá cả cao hơn so với các quán bên cạnh

Quán đó đây ah!

ở SG em sợ ăn bún chả Hàng Mành ở phố Trần Quốc Thảo Q3 lắm ạ, thịt thì mỡ, băm thì lổn nhổn, nướng thì cháy khét, rau thì bẩn, nhân viên thì ăn mặc bẩn thỉu, lếch thếch, móng chân móng tay đen kịt, giọng địa phương choe chóe, sàn nhà thì nhẫy mỡ em đi tẹo nữa thì trẹo cả chân, giá cả thì em chả nhớ vì ăn 1 lần sợ quá không có lần hai luôn. Đề nghị cho màu ĐEN :)

Hình như đóng cửa rồi bác ạ!

Bún bò 3A3 - Ngô Đức Kế. Ấn tượng khó phai @.@

Vào một tối khá trễ, trời chưa trăng không sao, tung tăng dắt zai đi ăn, nghĩ Bún bò 3A3 - Ngô Đức Kế gần công ty nên tấp vào mần luôn cho tiện.

Vào quán, khá vắng, đảo mắt một vòng mới công nhận nội thất có phong cách, liếc nhìn từ ngọn tóc đến gót chân phục vụ phán liền chữ chuyên nghiệp.

Chưa kịp lên mặt với zai - ở xứ khác đến - thì phải hóng hớt gần 5 phút mới có người đến để gọi thức ăn. Rồi tiếp tục chóc mỏ chờ tô bún nó bò lên mặt bàn, bấy giờ đã quá đói.

Cái tô khá là to, nước khá là trong, điểm xuyến vài lát hành khá là hấp dẫn. Nhưng ăn vào thì nước khá là không thơm, thịt khá là dai và mùi vị thì chẳng có gì để nói (có gì đâu mà nói)

Cam đoan là ở đây chắc hẳn rất thích bài hát "lòng mẹ" nên tận dụng triệt để "bao la như biển thái bình, dạt dào"...
Bởi bún trong tô khá là khiêm tốn ngập chìm trong một biển nước khá là bao la
(viết đến đây vừa thấy khát vừa thấy thương cho zai. Khua mãi khua mãi mà chỉ được mấy cong bún, kiểu như đang vớt rong rêu dưới đáy đại dương)

Túm lại ngày xưa ăn ngon lắm, bây giờ tệ hơn rất nhiều.

Chuyện đến đó không phải vấn đề chính, vì cái gì cũng phải có đầu có đuôi cho tròn cho vẹn.

Ăn là mở đầu, trả tiền là đuôi, đôi bên đều tròn vẹn.
Haizzz, nhưng chỉ tròn vẹn 1 nửa mà thôi.

Tính tiền phải kêu 5 lần 7 lượt (giống 3 chìm 7 nổi 9 lênh đênh quá). Tổng cộng 140k. Con số đẹp, lòng thì hẹp nhưng mình chơi đẹp.

Rút 500k hoành tráng trả tiền với nụ cười điểm trên môi hết sức là dịu dàng, hiền lành, đáng yêu, nhu mì, nhã nhặn... chờ thối tiền lại.

Ánh mắt đang lúng liếng nhìn zai, thì phục vụ đã cầm tiền thối lại đến bàn.
Nửa mắt lúng liếng nhìn zai, nửa mắt nhìn tiền thối lại.

Mắt bỗng đứng tròng, 1 con nhìn zai, 1 con nhìn tiền.
Máu dồn lên não, khí tụ đan điền...

Mẹ ơi!
Chịu đời không nổi.

Bình thường với số tiền lẻ 1-2k, quán hay tiệm không có tiền lẻ thối lại thì trước khi đưa kẹo cho khách thì người phục vụ cũng nói lời xin lỗi.
Hoặc như ở các siêu thị cũng có dòng chữ "do không đủ tiền lẻ phục vụ quý khách nên sẽ... Mong quý khách thứ lỗi"

Còn đây KHÔNG NÓI KHÔNG RẰNG.
Tiền ăn 140k.
Tiền trả 500k.
Phải thối lại 360k.
Một số tiền quá chẵn.

Vậy mà...
3 tờ 100k
1 tờ 20k
3 tờ 10k
1 tờ 5k.

Vị chi là 355k.

(đến đây đã có thể thành 1 bài thơ hẳn hòi, rất là thi vị)

Kèm theo 2 cục kẹo CoolAir
1 cắc 2k
2 cắc 500đ ==> 5k???

Lòng miên man suy nghĩ...
Phải chăng đã đến lúc quán cần có người CHO những đồng bạc lẻ???

Len lén thở một hơi dài...
Ôi! Thương thay...

Nhà hàng Lion city đường Cộng Hòa - Tân Bình - TP.HCM
Các bạn đừng vào đây ăn nhé: vừa mắc, vừa dở, phục vụ rất kém
Vậy mà mình vẫn chưa thấy sập tiệm nữa vì rất ế khách.
Mình bị 1 quả khi nhà hàng vừa khai trương, giảm 50%, cạch cái nhà hàng luôn.

à cho em thêm 1 cái màu xám:

Hôm rồi vô tình thế nào em vào đúng cái quán "Chim xanh" mà nghe đâu đó bác HoanKiem hay nói đến

Chưa bao giờ em gặp 1 chuyện như vậy... Hôm đó có 1 em bạn người Bình định ra HN lần đầu, mà chỉ có 1 ngày, vậy là ăn phở, rồi vòng Bờ hồ, Lăng Bác, Hồ tây, rồi về uống cafe. Chợt nhớ 1 lần vào cái quán ở cái đường nhỏ nhỏ nên mò lại.
Hai ae gọi 2 ly phê đá, rồi rút bao thuốc ra...

"em cho anh xin bao diêm"
"thuốc anh mua ở đây à?"
"không, của anh"
"không có diêm"
...
...
nhìn em cái xem có phải đùa không
...

em nhìn lại đầy thách thức,

....không đùa rồi.

3 phút sau có 1 cô mang đến bao diêm..

"cảm ơn em"

cô bé "không có diêm" đứng ở cửa cứ thể chiếu tướng em luôn...

một lúc sau thấy em vung vẩy chạy ra quầy tính tiền nói với chị thu ngân "em đã bảo không có diêm mà nó vẫn mang ra, chị xem thế là thế nào...?"... "à hoá ra là nội qui của cái quán này rồi, không mua thuốc thì cũng không có diêm"...

hơ hơ, lần đầu tiên em đi uống cafe được thưởng thức cái món này...chợt nhìn cái biển "chim xanh" phố Khúc hạo mới nhớ bác HK lại rất kết...

hay cái tướng em nó xỉn nhỉ???

ha ha chắc là bé kia muốn gây ấn tượng lần đầu gặp. hí hí :D:D:D

Nhà hàng Hòa Lạc viên tại Km 15 - Sơn tây - Thach Hòa -thạch thất - Hà Tây nhà hàng nhìn thì hoành tráng bắt mắt với những dòng quảng cáo : cá sông đà,cá hồi Nauy, chim trời.... nhưng đồ ăn thì dở ẹc,giá cả chưa hợp lí lắm,mà ăn đồ ăn mới biết là đều để trong kho lạnh lâu ngày, văn hóa phục vụ khách kém....các bạn nên chú ý nếu đi du lich trên đoạn đường này nhé. Mong là các bạn biết và cho mọi ng cùng biết để tránh. :(
Cái nhà hàng ấy đây các bạn nè :
Nếu muôn biết thêm thông tin gì về nhà hàng này thì bạn hãy vào trang này nhé,thật là tai tiếng:
http://bantin.com/nho-noi-chuyen-thanh-gay-an-mang.html

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,941
Latest member
Thao10
Back