What's new

Nhà hàng, Dịch vụ NÊN TRÁNH ở Việt Nam

Xám đen nhất là mấy quen có tên như : Mây hồng, mây Ngàn... thường đề bảng "quán ăn gia đình - máy lạnh" ở trước thường có bảo vệ nam ngồi dưới, xe quay biển số vào trong :D

Giá chát, đồ dở, bia mắc, được cái là :))=)):T

Xám đen nhất là mấy quen có tên như : Mây hồng, mây Ngàn... thường đề bảng "quán ăn gia đình - máy lạnh" ở trước thường có bảo vệ nam ngồi dưới, xe quay biển số vào trong :D

Giá chát, đồ dở, bia mắc, được cái là :))=)):T

Đấy, các bác công an khu vực và văn hóa thì nói em chả biết nó hoạt động từ khi nào? khi nào? đâu? đâu?
Các bác ấy còn chả biết thì làm sao come back biết để mà vào? Hài hước quá đi thôi. :T

Đấy, các bác công an khu vực và văn hóa thì nói em chả biết nó hoạt động từ khi nào? khi nào? đâu? đâu?
Các bác ấy còn chả biết thì làm sao come back biết để mà vào? Hài hước quá đi thôi. :T

Học hỏi từ các bác cả, bác vntuyen rành còn quá em ấy chứ :))

Lẩu nấm Ashima (cái này xám nhàn nhạt thôi, em cho vào coi như cảnh báo)
Nội thất: ổn.
Thức ăn: mỗi nấm, chia thành nhiều chi họ khác nhau, nói chung cũng lạ miệng, không gây thèm hay gây nghiện.
Nhân viên: quá đông và quá tận tình, không cho khách làm gì hết, đi ăn lẩu nấm có thể cất tay ở nhà cũng được!
Giá cả: túm lại là đắt, chắc tiền nấm thì ít mà tiền sửa nội thất với thuê nhân viên thì nhiều.
Nói chung là vị không có gì đặc sắc (nước lẩu thì được), giá đắt lòi mắt (thực tế là ra chợ mua nấm nó cũng đắt thật).
Giơ tay cho hỏi phát: Thế nhân viên ở Lẩu nấm Ashima có lau miệng cho khách không? Kiểu lấy khăn chấm chấm mép ấy. Tự dưng mình cứ tưởng tượng ra cả dịch vụ đấy khi đọc bài của Thieu_iot.
hố hố
Thực sự là nhân viên phục vụ chu đáo quá cũng không sướng, em cứ bảo các em ấy té cho mình ăn tự nhiên.
Lần đầu tiên vào các em phục vụ gần đến chùi mồm, đến nỗi chẳng dặn khách phải ăn thế nào cả. Nó vừa nhét nấm vào nồi được 5 phút thì vợ chồng em đói quá tự múc ăn, em bé nhân viên hớt hải chạy từ ngoài cửa vào hét toáng lên "Ối, anh chị ơi... phải đợi 10 phút mới ăn được cơ ạ!"... nhục như con trùng trục. Ăn được khoảng 20 phút thì bàn bên cạnh có mấy em sành điệu chân rài đi với đại ra cũng bị làm nhục kiểu này... ặc ặc...

Em bổ sung cái Phở 24 vào danh sách hơi xám.
Cái này do cảm nhận của từng người thôi, không phải làm cực xám nhưng nếu đã từng ăn phở Tư Lùn, phở Thìn, phở Lý Quốc Sư xếp hàng, phở Cồ Cử, phở Kết,... thì chả nhằn nổi cái Phở 24 nữa...

Hôm kia trời ngập quá em bị kẹt 2 đầu tại khu Đầm Sen (SG) thế là không ra được khu đó, chở bạn gái đi ăn đang kẹt chui đại vào quán làng nước nằm bên phải cạnh quán của Đầm Sen. Ôi mẹ ơi vào phòng máy lạnh sao nhân viên xấu thế :D chả trách quán ít khách nhé (ngày thường chắc cũng vậy huống hồ gì ngày ngập).

Món ăn thì bình thường, quán này điểm kém do nhân viên rất chán. Girl friend kêu món thịt bò gì đó :D mình nói em nhân viên xấu xấu cắt ra dùm, thế là 1 đàn nhân viên tụ tập vào suýt xoa nào ngon nào ngọt nước bọt không biết có bay vào chút nào không :T

Được cái giá khá phải chăng : 150k bao gồm 2 món, 2 tiger, 1 nước ngọt, 1 bao 555. Bo ít tiền cho xong, quán này nói chung là chán với em. Phục vụ, đồ ăn và nội thất đặc biệt nhân viên xinh :)) mới là gu của em.

Em bổ sung cái Phở 24 vào danh sách hơi xám.
Cái này do cảm nhận của từng người thôi, không phải làm cực xám nhưng nếu đã từng ăn phở Tư Lùn, phở Thìn, phở Lý Quốc Sư xếp hàng, phở Cồ Cử, phở Kết,... thì chả nhằn nổi cái Phở 24 nữa...

Phở 24 tuy không ngon nhưng nhìn vệ sinh và phục vụ chu đáo.

Khi có khách Tây tớ thường dắt đến Phở 24. Ngon hay không tùy gu nhưng dỡ thì không đúng. Phong cách OK cứ như là MacDonal ấy, cũng có combo này kia. Ở đó sạch sẽ an toàn nên mình démo 1 lần rồi tụi nó tự xử. :gun

Mình thì thấy Phở 24 cực ổn. Ổn nhất là ngồi sạch sẽ, bát đũa trông sạch sẽ. Không bị ngửi mùi thối của cống nước bên cạnh. Không phải thấy đứa bán hàng nhăn nhó, cáu gắt. Và mát lạnh aircon, không phải ngửi mùi hôi rình của thằng khách nhễ nhại mồ hôi ngồi kế bên (và nó cũng không phải ngửi mùi hôi của mình).

Nói chung là vị không có gì đặc sắc (nước lẩu thì được), giá đắt lòi mắt (thực tế là ra chợ mua nấm nó cũng đắt thật).

Thực sự là nhân viên phục vụ chu đáo quá cũng không sướng, em cứ bảo các em ấy té cho mình ăn tự nhiên.
Lần đầu tiên vào các em phục vụ gần đến chùi mồm, đến nỗi chẳng dặn khách phải ăn thế nào cả. Nó vừa nhét nấm vào nồi được 5 phút thì vợ chồng em đói quá tự múc ăn, em bé nhân viên hớt hải chạy từ ngoài cửa vào hét toáng lên "Ối, anh chị ơi... phải đợi 10 phút mới ăn được cơ ạ!"... nhục như con trùng trục. Ăn được khoảng 20 phút thì bàn bên cạnh có mấy em sành điệu chân rài đi với đại ra cũng bị làm nhục kiểu này... ặc ặc...

Ơ, người ta làm vậy là vì trong nấm có nhiều "độc tố", phải nấu ít nhất 15' cho bốc hơi hết mới nên ăn.

Mình thì si mê lẩu nấm, nước đặc biệt, ngọt mà thanh, tuy nhiên không ăn thường xuyên đc vì đắt. Nấm thì ở đâu cũng đắt mà, nhất là mấy loại mọc trên cao.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,701
190,158
Latest member
Daiak
Back