What's new

Nhóm phượt bằng xe PKL

Đây xe của Bác Trần Quyền đây

Trần Quyền @ :Hẹn gặp Bác vua nui ở Đà Nẵng nhe, xe em thì chỉ bèo nhèo ờ cái 125cc (xấu hổ), nhưng được cái là em có bùa hộ mệnh nên em chạy cỡ 100km/g ko ah. Mong hội ngộ 3 miền.
OK Bác ! Hẹn Bác tại Đà Nẵng 2/9 nhé
shogun @ : thông tin gì hả pác, cụ thể là pác muốn hỏi gì, điều kiện để thi hay giá xiền PM tớ sẽ trả lời, chung chung vậy sao trả lời pác được.
Bạn cho mình giá tiền và thời gian thi nhé .

Thời gian thì tấm khoảng 2 or 3 tháng sẽ có đợt thi, xiền thì tùy lúc thi đông hay thi ít mà đóng cho đủ sở hụi, khi nào có đợt em sẽ PM cho pác. Nếu pác muốn thi thì bỏ ống heo đi là vừa =))=))=))

Thời gian thì tấm khoảng 2 or 3 tháng sẽ có đợt thi, xiền thì tùy lúc thi đông hay thi ít mà đóng cho đủ sở hụi, khi nào có đợt em sẽ PM cho pác. Nếu pác muốn thi thì bỏ ống heo đi là vừa =))=))=))

Ông thiên lộn ơi..? cái vụ bằng A2 thì mua có được không, hay là phải thi. Nếu thi thì thời gian và học cụ tỉ thế nào. Mua trắng được thì tốt nhể? :D

@Bác Trần Quyền : Em thấy bác hay khoe(ở nhiều Topic) là bác có bùa hộ mệnh gì đấy nên chạy trên 100km/h mà không bị phạt.

Vậy cho em thắc mắc đó là bùa gì thế? Vì em biết chỉ có mấy đồng chí công vụ đi làm nhiệm vụ đặc biệt mới được phép chạy không giới hạn tốc độ.

Ngay cả anh em trong CLB Moto dù đi diễu hành theo đoàn với toàn xe 1000pk trở lên cũng không được phép chạy quá tốc độ qui định mà?

Ak ak ak, khoe? hic hic, mình chém gió thôi Bác ơi, với lại liều mà, nhưng dc cái quen biết mấy sếp áo vàng mà, trục trặc gì ới họ tiếng họ cho qua thôi.
Bản thân mình phải hiểu dc mức độ an toàn cho phép, chứ đâu ngu dại gì chạy như điên rồi chết?
Còn 1 cái bí quyết nữa, nếu gặp bác mình sẽ bật mí, khi đi đường gặp áo vàng xử lý ra sao...

Em cũng có xe mô tô nhưng chỉ là 125cc thôi, chạy max được 115 km/h nhưng thường thì từ 100 trở đi thì lên hơi lâu, xe em là honda fortune màu đen giống xe trong hình:

Em cũng có 1 số bí quyết nhưng chỉ là lý thuyết chưa áp dụng bao giờ, mà nếu có dùng thì em chỉ dùng trong trường hợp các bác CSGT vặt mấy cái lỗi từ trên trời rơi xuống, phạt bậy hay nghĩ người ta không nắm luật mà làm càn, ăn bẩn thôi, còn nếu làm đúng, bắt lỗi chính xác thì em vẫn nhận 1 vé tới tham quan phòng CSGT rồi ra kho bạc đóng góp xây dựng cho đất nước:D, tiếc là từ hồi lên SG tới giờ toàn bị bắt lỗi có lý nên không làm gì được :(

Ông thiên lộn ơi..? cái vụ bằng A2 thì mua có được không, hay là phải thi. Nếu thi thì thời gian và học cụ tỉ thế nào. Mua trắng được thì tốt nhể? :D

Dạ mua là chính pác àh nhưng phải có mặt thi để ký HS, học thì khỏi cần vào đó có người chỉ pác thi lý thuyết, còn thực hành mà pác rớt thì pác từ bỏ ngay ý định PKL đi, chẵn dân PKL nào mà không chạy nổi cái số 8. Mua trắng dể bị hàng lụi lắm pác àh =))=))=))

Dạ mua là chính pác àh nhưng phải có mặt thi để ký HS, học thì khỏi cần vào đó có người chỉ pác thi lý thuyết, còn thực hành mà pác rớt thì pác từ bỏ ngay ý định PKL đi, chẵn dân PKL nào mà không chạy nổi cái số 8. Mua trắng dể bị hàng lụi lắm pác àh =))=))=))

A2 kiểu này mà lỡ mất thì đâu có xin cấp lại được đâu phải không bác? Vì em nghe nói hình như là thi dạng A1 hoặc cùng đợt với A1 nhưng GPLX đánh dấu vô mục A2, bằng thật, phôi cũng thật nhưng hồ sơ gốc lại là của A1 nên khi mất bằng thì chỉ xin cấp lại được A1 thôi. Có A2 nhưng không có thẻ vận động viên của tổng cục thì gặp CSGT vẫn phải "chè, nước" như thường. Đi pkl thì toàn bộ giấy tờ đều phải do mình đứng tên, chính chủ hết thì mới an tâm được, còn không gặp mấy anh áo vàng thì vẫn phải tốn tiền dài dài, có anh làm căng thì vẫn bị giữ xe.

@Bác Trần Quyền: Ơ thế bác quen biết hết mấy sếp áo vàng cả nước à? Em tuy cũng chạy xe 250 nhưng chả bao giờ phải lo sợ gì cả vì em luôn chạy đúng tốc độ qui định mà :D

Em chỉ bị 1 lần ở Huế bị bắn 52/50km nhưng em cũng vui vẻ nộp phạt thôi vì mình sai mà.

@ Pdakit: Vâng xe của bác mà chờ cho nó lên trên 100km thì hơi bị oải nhỉ? Em thấy mấy em Master hay ngay cả con La 250 của em cũng thế, cứ tầm 80km đổ lên là cứ nhích từng chút sốt cả ruột.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,126
Latest member
ThanhDuyStore
Back