What's new

Những lịch trình... không tưởng

Trong những năm qua, có một số bạn lập những cung đường rất khủng đề nghị tư vấn.

Những topic đó được tập hợp vào đây.

Last edited:
Du lịch bụi Hà Giang-Cao Bằng-Điện Biên Phủ. Mong các bác chỉ giáo dùm em!!!

Chào các bác,

em là newbie của phuot.com và đang muốn làm một chuyến đi Hà Giang-Cao Bằng-Điện Biên Phủ. Em đi vào khoảng cuối tháng 9. Vì thời gian có 1 tuần nên em lên lịch như thế này, các bác xem có ok không,chỉ bảo thêm giúp em với. Vì là con gái đi cùng thêm với đưá em, lại từ SG ra nên chưa rành lắm. Cảm ơn các bác rất nhiều:)

Ngày 1: ra đến HN-ngủ nghĩ cho lại sức
Ngày 2: thuê xe máy đi Đường Lâm, sẵn ghé làng lụa Vạn Phúc--> có tiện đường không các bác?các bác có biết tiệm nào bán giá tốt chỉ giúp em nhé)
Ngày 3-6: đi Hà Giang-Đồng Văn-Cao Bằng-Bản Giốc-Lai Châu-Điện Biên Phủ-Hà Nội

Em tính sẽ đi xe buýt, rồi lên đến Hà Giang thuê xe máy đi chơi. Nhưng các cung đường còn lại thì em không biết nên đi như thế nào?Có tuyến xe buýt nào không?Rồi khách sạn nào tốt?

Vì là lính mới nên rất mong các bác chỉ giáo thêm. Đa tạ rất nhiều:):):)

Cái này nhờ Bạn Black tư vấn hộ nhưng theo tớ bạn nên đọc kỹ nhưng topic viết về những địa danh mà bạn cần đến và theo tớ thì với quỹ thời gian có 6 ngày mà lại là đi bằng xe máy thì lịch trình trên là bất khả thi.

Cảm ơn bạn Quat nhiều nhé. Tớ tính đi bằng xe buýt nhưng không biết có khả thi không?nếu không kịp thời gian thì tớ có thể đi Hà Giang-Lai Chau-Hà Nội không?Bạn nào biết tuyến xe buýt nối các cung đường trên thì chỉ dùm tớ với nhé.

Lần đầu nên còn ngu ngơ quá...mong các bác thông cảm

Bạn có bản đồ miền Bắc không? Bạn xem bản đồ xem thử các địa danh Hà Giang, Cao Bằng, Bản Giốc, Điện Biên, Lai Châu nằm ở vị trí nào nhé ?

Để đi qua hết các điểm đó, chỉ có chạy xe máy hộc máu ra cũng phải 7 ngày.

Kể cả là Hà Giang - Lai Châu, xưa nay dân đi chơi miền Bắc hình như cũng chẳng ai đi thế bao giờ cả.

Túm lại, là bạn nên lấy bản đồ xem trước đã. Đừng chỉ nghe thấy tên địa danh hay là nghĩ đến ngay được. Miền Bắc không giống miền Trung, miền Nam đâu.

Lịch trình tóm lại căn cứ vào các đk của bạn thì:

- Từ 3-6: Đi Hà nội - Hà giang - Đồng Văn - Hà gian - Hà nội

Chấm hết!

Các thông tin và ksan về Hà giang trong Phượt nhiều vô kể, toàn thông tin và hình ảnh hữu ích, bạn chỉ cần gõ key và hỏi Phượt, đọc hết các thông tin đó, đảm bảo thiên hạ vô địch về HG luôn.

Và nếu có nhiều thời gian thì gõ luôn mấy key Cao Bằng - Điện Biên Phủ sẽ thấy tớ tư vấn đi HG cho 4 ngày còn lại trong lịch trình của bạn là ko thể nào hoàn hảo hơn keke

đừng tham lam quá, bạn sẽ tiếc đấy, tớ thật :)

@Chitto: mình sẽ ngâm cứu thêm,vì lần đầu nên ngu ngơ wá. Dù sao cũng cảm ơn bạn nhé
@Black: cảm ơn bạn nhiều,thôi chắc mình sẽ lên kế hoạch như bạn đưa ra wá,bây giờ xem lại bản đồ thấy khó mà thực hiện được hết những gì mình muốn trong thời gian ít ỏi đó
@dan37.org: ui,cảm ơn bạn nhiều lắm nha. Để mình lên lại lịch trình xem, nếu đi được cao bằng mình sẽ liên lạc với bạn nha

Chào các bác,

em là newbie của phuot.com và đang muốn làm một chuyến đi Hà Giang-Cao Bằng-Điện Biên Phủ. Em đi vào khoảng cuối tháng 9. Vì thời gian có 1 tuần nên em lên lịch như thế này, các bác xem có ok không,chỉ bảo thêm giúp em với. Vì là con gái đi cùng thêm với đưá em, lại từ SG ra nên chưa rành lắm. Cảm ơn các bác rất nhiều:)

Ngày 1: ra đến HN-ngủ nghĩ cho lại sức
Ngày 2: thuê xe máy đi Đường Lâm, sẵn ghé làng lụa Vạn Phúc--> có tiện đường không các bác?các bác có biết tiệm nào bán giá tốt chỉ giúp em nhé)
Ngày 3-6: đi Hà Giang-Đồng Văn-Cao Bằng-Bản Giốc-Lai Châu-Điện Biên Phủ-Hà Nội

Em tính sẽ đi xe buýt, rồi lên đến Hà Giang thuê xe máy đi chơi. Nhưng các cung đường còn lại thì em không biết nên đi như thế nào?Có tuyến xe buýt nào không?Rồi khách sạn nào tốt?

Vì là lính mới nên rất mong các bác chỉ giáo thêm. Đa tạ rất nhiều:):):)
Lịch trình Black tư vấn cho bạn là ok đó, 4 ngày thì nên đi cung HN- Hà giang - Đồng văn. Còn về phương tiện theo mình bạn đi có 2 người nên đem theo xe máy từ HN lên, nếu sức khỏe tốt thì chạy xe, còn ko thì gửi xe theo các bus lớn từ bến Mỹ đình lên HG thường xuất phát từ 20h tối. Ở HG mình chưa thấy chỗ nào cho thuê xe máy, hơn nữa cung đường HG- Đồng văn mà bạn đi bằng bus thì khó cảm nhận hết vẻ hùng vĩ của nó. Mình đang ở HG đến hết tháng 10, bạn nào ghé HG có thời gian rảnh ngắm nghía thị xã có thể contact với mình, hang out for coffee or a drink. YH: dotienquoc

Cho em hỏi về cung đường như này có vấn đề gì không ạ

Chả là em có ý định lang thang 1 mình bằng ngựa sắt trong 5 ngày đầu tháng 11, em chưa có nhiều kinh nghiệm đi đường rừng núi như Tây bắc lắm, em có kế hoạch cho các cung như sau:

Ngày 1: Hà Nội - Điện Biên Phủ
+Hà Nội - Ninh Binh - Đường 6 - Hòa Bình - Mai Châu - Tuần Giáo - TP Điện Biên Phủ

Ngày 2: Điện Biên Phủ - Hà Giang
+TP Điện Biên Phủ - SaPa - TP Lào Cai - TP Yên Bái - TP Tuyen Quang - TP Hà Giang

Ngày 3: Hà Giang - Cao Bằng:
+ TP HG - Cột Cờ Lũng Cú - TX Cao Bằng - Di tích Hang Pác Pó - TX Cao Bằng

Ngày 4: Cao Bằng - Móng Cái
+TX Cao Bằng - Thác Bản Giốc - TX Lạng Sơn - TX Móng Cái - Trà Cổ

Ngày 5: Móng Cái - Hà Nội
Trà Cổ - Hạ Long - Hai Phong -Thai Binh - Nam Dinh - Ha Nam - Lăng Bác, Hà Nội

Mong anh chị có kinh nghiệm cho ý kiến chỉ giáo thêm,

Chả là em có ý định lang thang 1 mình bằng ngựa sắt trong 5 ngày đầu tháng 11, em chưa có nhiều kinh nghiệm đi đường rừng núi như Tây bắc lắm, em có kế hoạch cho các cung như sau:

Ngày 1: Hà Nội - Điện Biên Phủ
+Hà Nội - Ninh Binh - Đường 6 - Hòa Bình - Mai Châu - Tuần Giáo - TP Điện Biên Phủ

Ngày 2: Điện Biên Phủ - Hà Giang
+TP Điện Biên Phủ - SaPa - TP Lào Cai - TP Yên Bái - TP Tuyen Quang - TP Hà Giang

Ngày 3: Hà Giang - Cao Bằng:
+ TP HG - Cột Cờ Lũng Cú - TX Cao Bằng - Di tích Hang Pác Pó - TX Cao Bằng

Ngày 4: Cao Bằng - Móng Cái
+TX Cao Bằng - Thác Bản Giốc - TX Lạng Sơn - TX Móng Cái - Trà Cổ

Ngày 5: Móng Cái - Hà Nội
Trà Cổ - Hạ Long - Hai Phong -Thai Binh - Nam Dinh - Ha Nam - Lăng Bác, Hà Nội

Mong anh chị có kinh nghiệm cho ý kiến chỉ giáo thêm,

Không sao bạn ơi...chỉ có 1 vấn đề nhỏ là :Ngay ngày đầu lịch trình kết thúc tại nhà tang lễ hoặc bệnh viện tỉnh Điện biên..vì bạn lang thang 1 mình bằng ngựa sắt (NT)
Bạn chịu khó tìm hiểu các bài viết, về các cung đường này trước khi vào mục hỏi đáp đã nhé.:))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,643
190,155
Latest member
ncvinh123
Back