What's new

Những lịch trình... không tưởng

Trong những năm qua, có một số bạn lập những cung đường rất khủng đề nghị tư vấn.

Những topic đó được tập hợp vào đây.

Last edited:
Chả là em có ý định lang thang 1 mình bằng ngựa sắt trong 5 ngày đầu tháng 11, em chưa có nhiều kinh nghiệm đi đường rừng núi như Tây bắc lắm, em có kế hoạch cho các cung như sau:

Ngày 1: Hà Nội - Điện Biên Phủ
+Hà Nội - Ninh Binh - Đường 6 - Hòa Bình - Mai Châu - Tuần Giáo - TP Điện Biên Phủ

Ngày 2: Điện Biên Phủ - Hà Giang
+TP Điện Biên Phủ - SaPa - TP Lào Cai - TP Yên Bái - TP Tuyen Quang - TP Hà Giang

Ngày 3: Hà Giang - Cao Bằng:
+ TP HG - Cột Cờ Lũng Cú - TX Cao Bằng - Di tích Hang Pác Pó - TX Cao Bằng

Ngày 4: Cao Bằng - Móng Cái
+TX Cao Bằng - Thác Bản Giốc - TX Lạng Sơn - TX Móng Cái - Trà Cổ

Ngày 5: Móng Cái - Hà Nội
Trà Cổ - Hạ Long - Hai Phong -Thai Binh - Nam Dinh - Ha Nam - Lăng Bác, Hà Nội

Mong anh chị có kinh nghiệm cho ý kiến chỉ giáo thêm,

Hic, bác ơi ngựa của bác chạy bằng cái gì thế ạ? Tên lửa tomahok hả bác?
Nhìn lộ trình của bác, em bái phục bác quá ạ. Quá dài và quá mệt. Hic:(

Vâng, em cũng thấy là hơi dài và hơi mệt với từng chặng đường. Tính trung bình là h: 9h/1 ngày chạy, và vtb: 60-70 km/h. Em băn khoăn là chất lượng đường xá thế nào các bác, có ngoằn nghèo hay xấu quá nên không đi được tốc độ đó không? Em không có ý định đi sâu vào các bản vùng sâu vùng xa, chỉ các thị xã - thành phố, và các điểm di tích thôi. Mong các bác chỉ giáo thêm,

Vâng, em cũng thấy là hơi dài và hơi mệt với từng chặng đường. Tính trung bình là h: 9h/1 ngày chạy, và vtb: 60-70 km/h. Em băn khoăn là chất lượng đường xá thế nào các bác, có ngoằn nghèo hay xấu quá nên không đi được tốc độ đó không? Em không có ý định đi sâu vào các bản vùng sâu vùng xa, chỉ các thị xã - thành phố, và các điểm di tích thôi. Mong các bác chỉ giáo thêm,

Với lịch trình của bạn thì không ăn không ngủ cũng không kịp. Với lại bạn đi xe máy đường dồng bằng từ Hanoi đến HP hay HL liệu có trung bình được 60-70km/h khong

Hơn nữa bạn chỉ đi đến nơi rồi chụp cái ảnh rồi đi tiếp à. Bạn đọc lại các bài viết trong diễn đàn và tham khảo. Bên cạnh đó bạn cần tập trung vào chỗ nào thì hỏi, mọi người sẽ đóng góp ý kiến

Bác vui tính thế. Vận tốc trung bình 60 - 70km/h bác chạy CAO TỐC hả? :LL
Mà ngựa bác là ngựa gì vậy? Trừ ngựa của THÁNH GIÓNG không thì cho bác thêm 5 ngày nữa chạy cung như vậy chưa chắc đã được. Nói chung em nhìn cái cung của bác thế nào ấy? Lộn nên lộn xuống như là mua đường ấy.

+Thân mến!

Chả là em có ý định lang thang 1 mình bằng ngựa sắt trong 5 ngày đầu tháng 11, em chưa có nhiều kinh nghiệm đi đường rừng núi như Tây bắc lắm, em có kế hoạch cho các cung như sau:

Ngày 1: Hà Nội - Điện Biên Phủ
+Hà Nội - Ninh Binh - Đường 6 - Hòa Bình - Mai Châu - Tuần Giáo - TP Điện Biên Phủ

Ngày 2: Điện Biên Phủ - Hà Giang
+TP Điện Biên Phủ - SaPa - TP Lào Cai - TP Yên Bái - TP Tuyen Quang - TP Hà Giang

Ngày 3: Hà Giang - Cao Bằng:
+ TP HG - Cột Cờ Lũng Cú - TX Cao Bằng - Di tích Hang Pác Pó - TX Cao Bằng

Ngày 4: Cao Bằng - Móng Cái
+TX Cao Bằng - Thác Bản Giốc - TX Lạng Sơn - TX Móng Cái - Trà Cổ

Ngày 5: Móng Cái - Hà Nội
Trà Cổ - Hạ Long - Hai Phong -Thai Binh - Nam Dinh - Ha Nam - Lăng Bác, Hà Nội

Mong anh chị có kinh nghiệm cho ý kiến chỉ giáo thêm,

hơ hơ... em vừa đo trên bản đồ cung đường của bác hết khoảng 2581.6 km Chắc bác cũng đo và tính trung bình kiểu đó hả. He he.... bác đi được trong 5 ngày thì bác VÔ ĐỐI ở BOX Du Lịch luôn! :LL

+Thân mến!

Chắc bác ở trong miền trong rồi, nên không biết địa lý vùng cao ngoài này. Em biết một bác cũng từ HCM ra, đi gần giống của bác mà bác ý đi và chơi khoảng 20 ngày.

Chào các bác,
Cảm ơn các bác đã góp ý kiến giúp em.
Các cung đường em sẽ điều chỉnh lại và điều chỉnh khi đi thực. Cho em hỏi là các bác đi ở đường rừng núi phía bắc ấy thì tốc độ trung bình khoảng bao nhiêu ạ? Em ít có kinh nghiệm này, em cứ tưởng 60-70 km/h là ngon.
Mong các bác chỉ giáo thêm,

Chào các bác,
Cảm ơn các bác đã góp ý kiến giúp em.
Các cung đường em sẽ điều chỉnh lại và điều chỉnh khi đi thực. Cho em hỏi là các bác đi ở đường rừng núi phía bắc ấy thì tốc độ trung bình khoảng bao nhiêu ạ? Em ít có kinh nghiệm này, em cứ tưởng 60-70 km/h là ngon.
Mong các bác chỉ giáo thêm,

Bạn phải biết là ở vùng rừng núi phía Bắc đường rất nhiều đèo dốc và hẹp. Theo kinh nghiệm (chẳng phải theo sở thich thì đúng hơn) thì buổi sáng bạn đi chừng 4h (cỡ 100-150km) lấy điểm đích là một địa điểm ăn cơm hoặc tạt ngang tạt ngửa tham quan chụp ảnh. Chiều chạy khoảng 3 tiếng (100-120km) tới nơi thị trấn thị tứ ăn cơm ngủ đêm.

Tầm này bạn chỉ nên chạy đến khoảng 5h chiều thôi vì mùa đông trời tối rất nhanh. Tuyệt đối không chạy đêm rất nguy hiểm hơn nữa nhỡ có trục trặc về xe pháo thì pó tay. Nói chung là lịch trình có thể thay đổi đi dài hay đi ngắn. Đừng tham điểm tham quan. bạn kiểm tra rồi post lại lịch thì mọi người sẽ góp ý thêm cho

Trong lịch trình của bác, hiện giờ có những đoạn chỉ dài 40-50km, nhưng bác chạy phải mất đến 5,6 tiếng đấy.
Em nghĩ bác nên tham khảo kỹ và điều chỉnh lại lịch trình, mọi người sẽ góp ý giúp bác.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,645
190,155
Latest member
ncvinh123
Back