What's new

Những vấn đề trục trặc với visa Châu Âu

Re: HELP- Em bị nó hủy visa.Mong sự giúp đỡ từ mọi người

Tiện hỏi luôn xin visa schengen ở đsq hà lan mà ko bao giờ đặt chán tới hà lan có sao ko ạ @@

Tiện hỏi luôn xin visa schengen ở đsq hà lan mà ko bao giờ đặt chán tới hà lan có sao ko ạ @@

Bạn hỏi o rõ nghĩa: Nếu chưa đến Hà Lan bao giờ thì vẫn được cấp chứ, nếu không cấp cho người đi lần đầu sao có lần 2,3...? Ai đi nhiều lần rồi mà không vi phạm gì thì dễ được cấp hơn thôi.

Còn xin visa Hà Lan (với hồ sơ) vào Hà Lan là điểm đến đầu tiên hoặc ở lâu nhất mà khi đi thật lại không đến Hà lan thì bạn hãy dè chừng như chủ topic bị hủy chuyến bay và hủy luôn visa là bình thường.

Bạn hỏi o rõ nghĩa: Nếu chưa đến Hà Lan bao giờ thì vẫn được cấp chứ, nếu không cấp cho người đi lần đầu sao có lần 2,3...? Ai đi nhiều lần rồi mà không vi phạm gì thì dễ được cấp hơn thôi.

Còn xin visa Hà Lan (với hồ sơ) vào Hà Lan là điểm đến đầu tiên hoặc ở lâu nhất mà khi đi thật lại không đến Hà lan thì bạn hãy dè chừng như chủ topic bị hủy chuyến bay và hủy luôn visa là bình thường.
Tại Ha Lan ngược đường nên định ko qua, mà vào đâu ai biết đâu, hay là ks có form ghi số passport, có phải đây là cách đsq biết mình có ở đó hay ko ?

Tại Ha Lan ngược đường nên định ko qua, mà vào đâu ai biết đâu, hay là ks có form ghi số passport, có phải đây là cách đsq biết mình có ở đó hay ko ?

Về logic mà nói thì họ cũng sẽ ko muốn và ko thể kiểm soát mình đến mức mình vào KS họ cũng biết. Vì nếu giả sử bác đi 2 người thì vào KS cũng thường chỉ cần 1 PP người đặt phòng thôi mà --> ĐSQ sẽ ko biết người thứ 2 đi cùng.
Tuy nhiên, về mặt quy định thì rõ là ko đúng rồi. Tình cờ bằng một cách nào đó họ phát hiện ra thì hồ sơ của mình sẽ khó trong những lần sau :(

Bạn mình bị từ chối visa Bỉ,có dấu vuông màu đen đề chữ Ambassade de Begium 28-7-2017 HaNoi (mình ko tìm thấy chỗ up hình)
Mình nghĩ là dấu từ chối.
Nhưng có bạn lại nói là khi nhận hộ chiếu nó đóng vào,nếu có nó dán đè lên.(bạn mình nộp ngày 28/7)
Các bạn biết chia sẻ giúp.Xin cám ơn

Đúng là không vào thì đâu ai biết, chẳng hạn như mình làm lịch trình đến Hy Lạp, ra khỏi châu Âu cũng bằng ngả Hy Lạp, nhưng trong lịch trình lại ở Hà Lan dài ngày nhất, họ vẫn cấp visa. Vậy thì họ lấy gì làm căn cứ để biết được mình có đặt chân đến Hà Lan hay không, mà vẫn cấp visa đấy thôi. Nói chung là sau này khi xin visa lần 2, 3 chắc phải viết thêm 1 lá thư giải thích rõ lý do tại sao mình không có dấu vào hoặc ra của nước đã cấp visa cho mình vậy.

Mình có visa Schengen do Hà Lan cấp, bay vào châu Âu (Hy Lạp) từ Singapore bằng Scoot Air, khi làm thủ tục tại sân bay, họ kiểm tra visa khi check in, nhân viên Scoot Air chỉ xem visa rồi đưa boarding pass cho mình luôn. Do đọc được tình trạng của bạn chủ topic này trước khi đi, nên mình đã cẩn thận in sẵn lịch trình, vé máy bay từ Hy Lạp sang Hà Lan, booking ks ở Hà Lan để nếu cần thì chứng minh là Hà Lan là main destination nhưng họ không hề hỏi câu nào.

Đúng là không vào thì đâu ai biết, chẳng hạn như mình làm lịch trình đến Hy Lạp, ra khỏi châu Âu cũng bằng ngả Hy Lạp, nhưng trong lịch trình lại ở Hà Lan dài ngày nhất, họ vẫn cấp visa. Vậy thì họ lấy gì làm căn cứ để biết được mình có đặt chân đến Hà Lan hay không, mà vẫn cấp visa đấy thôi. Nói chung là sau này khi xin visa lần 2, 3 chắc phải viết thêm 1 lá thư giải thích rõ lý do tại sao mình không có dấu vào hoặc ra của nước đã cấp visa cho mình vậy.

Khi xin visa, mình chỉ việc trình lịch trình (ý đồ) và một số booking chứng tỏ mình sẽ ở Hà Lan lâu nhất là họ OK.
Việc nhập cảnh đầu tiên cũng là quyền của mình nhưng phải chuẩn bị vé nối chuyến và booking KS nước xin visa (Hà lan) để trước tiên là trình sứ quán xin visa, sau là trình lúc xuất cảnh/ nhập cảnh.

Còn khi đã vào lãnh địa schengen, bạn có thể đổi lịch trình, hủy booking khách sạn đó cũng là quyền của bạn, họ không kiểm tra và cũng không thể kiểm tra lộ trình thật của bạn được.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,561
190,124
Latest member
engulam8
Back