What's new

Ninh Thuận cũng có cồn cát

Hôm nọ, em có việc phải đi đến xã An Hải, huyện Ninh Phước của [YT]Ninh Thuận.[/YT] Bỗng thấy xa xa màu đỏ rực, em cứ ngỡ là một vùng đất đỏ bazan, may được cậu lái xe taxi cải chính lại là cồn cát. Theo đánh giá từ xa thì em thấy cồn cát này to và đẹp chả kém gì đồi hồng ở Mũi Né cả, lại vắng ngươi nữa chứ. Mỗi tội em gần hết tiền nên cũng chỉ đến được đồi cát trắng mà không đi cố đến đồi hồng được.

Tung 1 ảnh cho cả nhà xem chơi. Nếu bác nào có dịp qua Ninh Phước thì cũng không nên bỏ qua. Khôgn quá xa thị xã Phan Rang Tháp Chàm, đường vào đang làm, còn đường hiện nay thì đi qua nhiều ruộng nho, hơi khấp khểnh khó đi 1 tý, nhưng lại rất duyên vì có nhiều hoa và quả xương rồng hai bên đường.[YT][/YT]

Em là con dân Ninh Thuận đây.
Những ngày vừa qua rất vui được gặp bác tuanxipo ở Ninh Chữ - Ninh Thuận thật vui và nhiều ý nghĩa.

Tối nay bác ấy lại tiếp tục hành trình trên đường thiên lý. Chúc bác luôn gặp nhiều may mắn.

Ai biết gì về Vịnh Vĩnh Hy và khu bảo tồn thiên nhiên Núi CHúa, Ninh thuận cho mình hỏi vớ.
Biển Vĩnh Hy thế nào? bãi biển có cây dừa sát mặt biển không (giống như hawaii k? Ở đó có KS hay nhà nghỉ k?
Núi chúa cũng vậy: có trò gì hay ơ đó k?
Cảm ơn.

Vịnh Vĩnh Hy nằm trong hệ thống rừng quốc gia núi Chúa, ngoài Vịnh Vĩnh Hy còn có bãi Bình Tiên cũng nằm trong hệ thống khu bảo tồn này. Với hệ thống rừng khô hạn, biển và suối có thể nói khu vực này có những nét đẹp rất riêng.
Mọi sự so sánh đều khập khiễn có thể nói các bãi biển khu vực Nam Trung Bộ mỗi nơi đều có những nét đẹp quyến rũ riêng và cũng tùy cảm nhận của mỗi người khi đến khám phá.

Một số hình ảnh tại Bình Tiên hoang dã

Đi xuyên rừng để đến bãi thứ 2

Bãi thứ 2

Tiếp tục xuyên rừng để đến bãi thứ 3

Dòng suối nước ngọt đổ ra biển.

Bãi thứ 3

Ngoài ra có thể di chuyển bằng tàu đáy kính chỉ với 45 phút là có thể từ vịnh Vĩnh Hy đến được bãi Bình Tiên. Nếu có thời gian lâu hơn mọi người có thể ghé đến các bãi khác chỉ có thể tiếp cận bằng đường biển, ngoài ra có thể lên các đảo ở khu vực này khám phá và ẩm thực. Khi đi tàu đáy kính chúng ta có thể cải thiện thực phẩm bằng cách câu cá trên tàu.

Vịnh Vĩnh Hy nằm trong hệ thống rừng quốc gia núi Chúa, ngoài Vịnh Vĩnh Hy còn có bãi Bình Tiên cũng nằm trong hệ thống khu bảo tồn này. Với hệ thống rừng khô hạn, biển và suối có thể nói khu vực này có những nét đẹp rất riêng.
Mọi sự so sánh đều khập khiễn có thể nói các bãi biển khu vực Nam Trung Bộ mỗi nơi đều có những nét đẹp quyến rũ riêng và cũng tùy cảm nhận của mỗi người khi đến khám phá.
Ngoài ra có thể di chuyển bằng tàu đáy kính chỉ với 45 phút là có thể từ vịnh Vĩnh Hy đến được bãi Bình Tiên. Nếu có thời gian lâu hơn mọi người có thể ghé đến các bãi khác chỉ có thể tiếp cận bằng đường biển, ngoài ra có thể lên các đảo ở khu vực này khám phá và ẩm thực. Khi đi tàu đáy kính chúng ta có thể cải thiện thực phẩm bằng cách câu cá trên tàu.
Oke nếu bạn gần đó hoặc có dịp đi đâu đó mà ghé thôi, chứ tụi này đi từ SGN ra thì e rằng, phải cân nhắc mọi thứ... bạn ạ.

Về tàu đi tham quan vịnh, lang có tí thông tin, mọi người xem nhé! Ngoài ra còn có các tàu thường nhưng hình như 3 công ty này là phổ biến và chắc ăn hơn cả

Rất vui được làm quen với bạn!
Mình con dân Ninh Thuận hiện đang công tác tại quê nhà vì vậy các bạn khi đến Phan Rang - Ninh Thuận cứ alo cafe nhé! Đúng như bạn đã nói ở trên hiện 3 công ty kinh doanh tàu đáy kính trên là tốt nhất tại vịnh Vĩnh Hy, riêng 2 con tàu của công ty Lộc Phát vẫn là sự lựa chọn tốt nhất vì tàu lớn nên khi ra biển rất an toàn.

Hy vọng sớm gặp bạn tại Vĩnh Hy-Ninh Chữ-Ninh Thuận! Thân!

Last edited by a moderator:
Ra là Nhà hàng Vĩnh Hy của công ty du lịch Ninh Thuận được chuyển giao & đổi tên thành Lộc Phát.
Công nhận đi vịnh Vĩnh Hy thích mê tơi tắm/ lặn/ ăn/ uống/ cảnh quan cái nào cũng tuyệt ! (beer)

Tại Ninh Thuận ngoài rừng quốc gia Núi Chúa còn có rừng quốc gia Phước Bình thuộc huyện Bác Ái nữa. Sắp tới mình làm một chuyến với mấy anh kiểm lâm, sẽ đưa ảnh lên cho mọi người tham khảo.

khuyến khích anh em dùng tàu của Lộc Phát , 2 thằng kia nhìn cái biển đã thấy gớm rồi sao mà dám leo lên tàu chứ . Làm kinh doanh mà cái bảng hiệu cũng ko chăm chút thì chăm cái gì đây ?

khuyến khích anh em dùng tàu của Lộc Phát , 2 thằng kia nhìn cái biển đã thấy gớm rồi sao mà dám leo lên tàu chứ . Làm kinh doanh mà cái bảng hiệu cũng ko chăm chút thì chăm cái gì đây ?

Chuyến tới mình cũng dùng tàu đáy kính Lộc Phát để khám phá đường biển từ Vĩnh Hy đi Bình Tiên và các đảo, bãi lân cận. Chuyến này tuanxipo cùng hành trình với mình nhé!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,468
190,101
Latest member
dabongxoilac365tv
Back