What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

Re: Nộp visa Úc online

hôm qua mình mới lên đóng tiền và lấy dấu vân tay, đóng hết 435k, cứ in lá thư ra , cầm cùng theo passport , là xong, ko phải đặt lịch hên gì hết. giờ đợi kết quả thôi, hồi hộp quá :) hôm qua có 2 công ty du lịch làm hồ sơ theo đoàn, nên đông ơi là đông, chắc cuối năm tranh thủ đi chơi noel bên đó quá , làm ngồi đợi 1 tiếng rưởi mới xong, thấy làm hồ sơ giấy cũng nhanh, nhưng phải công chứng này nọ, còn mình nộp online, scan từ bản gốc ko ah, ko công chứng gì hết, vậy có ổn ko mọi người ?

Ok mà bạn ơi, giờ chờ kết quả thui. Good luck !

Ok mà bạn ơi, giờ chờ kết quả thui. Good luck !

mình nộp từ 26/10 , mới 5 ngày, giờ cuối năm chắc đông , ngày nào cũng đợi email hí hí , thanks bạn nha, khi nào có kết quả mình sẽ thông báo cho mọi người biết :p

Cả nhà cho em hỏi chút visa Úc nó cấp multi hay single thế ạ, em có visa New zealand rồi nên tính đi cả 2 nước mà sợ nó cho single entry thì em lại phải xin thêm cái visa transit Úc hay sao ạ

Cả nhà cho em hỏi chút visa Úc nó cấp multi hay single thế ạ, em có visa New zealand rồi nên tính đi cả 2 nước mà sợ nó cho single entry thì em lại phải xin thêm cái visa transit Úc hay sao ạ

Nó cấp lung tung e cũng chả hiểu lắm của em thì đc multi nhưng bà em đi cùng thì chỉ đc single :)))) của em thì chứng minh tài chính cao cộng với passport đẹp nên chắc đc multi

Các bạn cho mình hỏi chút là hồ sơ online có cần phải nộp Travel Plan không, hoặc họ gọi phỏng vấn thì họ có hỏi cụ thể Travel plan không vậy. Cám ơn cả nhà nhiều!

Chào các bạn. Cho mình hỏi thăm 1 số thắc mắc về nộp hồ sơ online sau:

1. Các giấy tờ cần thiết phải SCAN hay CHỤP bản gốc là được?
2. Phí Visa đóng lúc nào ? Ngay khi điền hồ sơ gởi ? hay sau khi được hẹn phỏng vấn?
3. Đi 2 vợ chồng, 1 trong 2 người biết tiếng Anh tốt, vậy người còn lại khi phỏng vấn có khả năng trả lời tương đối không?
4. Vào đường dẫn của các bạn cho, lập tài khoản cho cả 2, vậy có trường hợp nào chỉ được 1 người không?

Mong các bạn giúp. Cảm ơn các bạn đã lập ra topic này.

Chào các bạn. Cho mình hỏi thăm 1 số thắc mắc về nộp hồ sơ online sau:

1. Các giấy tờ cần thiết phải SCAN hay CHỤP bản gốc là được?
2. Phí Visa đóng lúc nào ? Ngay khi điền hồ sơ gởi ? hay sau khi được hẹn phỏng vấn?
3. Đi 2 vợ chồng, 1 trong 2 người biết tiếng Anh tốt, vậy người còn lại khi phỏng vấn có khả năng trả lời tương đối không?
4. Vào đường dẫn của các bạn cho, lập tài khoản cho cả 2, vậy có trường hợp nào chỉ được 1 người không?

Mong các bạn giúp. Cảm ơn các bạn đã lập ra topic này.

1. Chụp nhé ko cần scan đâu bác, em chụp = điện thoại
2. Em làm online đóng sau khi đã thấy up đủ hồ sơ, rồi thích đóng luôn, sau khi đóng thì đặt lịch lên quét vân tay
3. Em thấy Úc rất ít phỏng vấn

cám ơn bạn vietdoan20062006 đã trả lời.

cho mình hỏi thêm chút.

1. Đi du lịch + thăm thân nhân có nộp online được không?
2. Theo thứ tự là : up hồ sơ, chờ bên kia trả lời xem còn thiếu gì không, nếu thiếu bổ sung thêm, nộp tiền , chờ trả lời . Hay theo thứ tự khác ? Nhờ các bạn giúp rõ việc này.
3. Nộp tiền xong nếu không được thì mình mất luôn phải không ? Nộp bằng chuyển khoản qua ATM hay buộc phải bằng thẻ.
4. Nếu không nộp online, thì hồ sơ giấy phải nộp ở đâu (ngại nhất khoảng dịch thuật công chứng - mình tự dịch thì chả ai chịu - khổ).

Cảm ơn các bạn.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,080
189,863
Latest member
Jolie020
Back