What's new

Ống lọc nước LifeStraw

Tóm lại là cho tới nay chưa ai biết chỗ mua! Mọi tranh cãi trở nên không cùng, chi bằng ai đó tìm được một cái, sử dụng, đánh giá và thêm thông tin! Bạn nào có đi Haiti chắc là mua được một cái ngoài chợ trời! Bạn chủ topic nuôi hy vọng là mua được một cái với giá 3USD?, trong lúc chưa mua được thử sử dụng các biện pháp khác nhé!:)

em có post link chỗ bán đó bác, nếu google tí thì ra khối chỗ bán (chắc đua hàng cứu trợ về bán)
105RM gần = 30 usd
free ship toàn bán đảo Malaysia, đâu phải xa như Mỹ, Tàu - Sin, Mã thì gần mà
riêng em em ko mua, lí do thì em nói ở trên rồi
em chỉ ko thích cái lập luận của bác kia nên phản bác, đại loại ý bác ấy lí luận là "đồ đi cứu trợ là đồ vứt đi, làm đại cho mấy thằng sắp chết nó xài lấy tiếng á mà, trên đời làm gì có đồ làm từ thiện mà xài được" (NO)

Show hàng một thiết bị loc nước mình đang dùng, tương tự như cái bạn battramdao post hình. Nguyên tắc hoạt động là cho nước vào bơm rồi bơm nước qua các lõi lọc, màng lọc có tẩm iodine để lọc các tạp chất và khử trùng. Mình đã dùng thử vài lần với nước suối. Nói chung nước đầu ra trong nhưng có mùi iodine nên hơi khó uống.

Thiết bị khi chưa mở ra có kích thước nhỉnh hơn lon Coca một chút, nắp đậy kiêm luôn chức năng cốc đựng nước

Thiết bị được mở ra, đổ nước cần lọc vào phần nắp phía trên, đậy lại và ấn cần bơm xuống để bơm nước ra

Mổ xẻ bên trong thiết bị lọc (vết vàng vàng trên cục lọc mà các bạn thấy là màu của iodine đấy nhé, nó bám quanh đó như keo vậy):

Xuất xứ:

Hiệu này em thấy có ở VN nè bác nào ở HN lại coi xem sao

http://www.lifestraw-vietnam.com/index.html

Đọc phần giới thiệu thấy sướng mắt luôn ^^, chưa bác nào thử nghiệm à

Giới thiệu về LifeStaw LifeStraw®

là một thiết bị lọc nước cầm tay hữu hiệu phòng ngừa dịch tiêu chảy – có thể mang theo bên mình để dễ dàng tiếp cận nguồn nước an toàn và sạch.

Chưa bao giờ việc tiếp cận nguồn nước sạch và an toàn bất cứ nơi đâu nơi đơn giản đến thế.

Lọc được tối thiểu 700 lít nước.
Tiêu diệt và loại bỏ tới 99.999% vi khuẩn trong nước.
Tiêu diệt và loại bỏ tới 98.2% vi rút trong nước.
Loại bỏ các hạt đến dưới 15 micron.
Không cần đến ngoài điện để sử dụng hoặc thay thế phụ tùng trong suốt thời gian sống của sản phẩm.
Dễ dàng phân phối hàng loạt tại các nơi bị ô nhiễm nặng.

Hãy tải về tài liệu này: LifeStraw-vi.pdf để biết thêm chi tiết sản phẩm.

Chỗ bán nó tại Việt Nam đây các thánh:
http://chodientu.vn/aegroup/san-pha...nuoc-du-lich-hoang-da-lifestraw-dan-mach.html

Em đang có một cái nhưng không phải là mua của chỗ này mà là được tặng. Em có đủ thông tin về thiết bị lọc nước này, độ tin cậy của nó và của hãng sản xuất ra nó.
BTW, cái lọc nước này có thể tin cậy được nhưng không hẳn là công nghệ RO như trong đường link kia mô tả.

Last edited:
Cảm ơn chuyên gia ship hàng, thông tin nhanh và kịp thời quá hehe. Những người như bác sẽ làm cho thị trường minh bạch khá nhiều, nói chung làm lợi cho người tiêu dùng.
Công bằng mà nói, em cũng thấy cái công ty gì đó bán sản phẩm đó với giá quá cao. Em cũng đã nói trên post đầu tiên của mình rồi đấy thôi:
...

Em có đủ thông tin về thiết bị lọc nước này, độ tin cậy của nó và của hãng sản xuất ra nó. (removed text) (với giá khoảng chục USD thôi) (removed text)
BTW, cái lọc nước này có thể tin cậy được nhưng không hẳn là công nghệ RO như trong đường link kia mô tả.
P.S. Hy vọng cảm giác của em sai, nhưng em có cảm giác mình bị biến thành người chăn gà trong khi chưa mua chuồng gà và chưa nhập thức ăn gia súc. Misunderstanding?

Last edited:
Mình thấy trong đợt động đất vừa rồi ở Haiti, người dân được phát ống lọc nước LifeStraw của hãng Vestergaard Frandsen, chỉ cần cắm ống này xuống vũng nước là hút nước uống được. Hãng này có văn phòng đại diện ở Hà Nội nhưng lại không phân phối sản phẩm này ở Việt Nam. Bác nào biết về sản phẩm này, đã sử dụng, biết chỗ mua thì cho mình thông tin với. Mình nghĩ sản phẩm này rất hữu ích với ace nhà mình.

Em quen cái người có thể đề nghị công ty này bán ở Việt Nam (họ tặng em một cái mà con chưa dùng lần nào đây này), công ty này hiện sản xuất cái này ở Việt Nam và bán ở nước khác. Bác nào có hứng thú buôn cái này thì em môi giới cho

Nếu bán ở đây, cái cỡ nhỏ này từ 250k - 400k (tùy theo số hàng tiêu thụ được)

Em quen cái người có thể đề nghị công ty này bán ở Việt Nam (họ tặng em một cái mà con chưa dùng lần nào đây này), công ty này hiện sản xuất cái này ở Việt Nam và bán ở nước khác. Bác nào có hứng thú buôn cái này thì em môi giới cho

Nếu sản phẩm này được bán ở VN thì chắc hẳn sẽ có người mua, vì trường hợp đi lạc trong rừng không thiếu, đơn cử như bạn em đi lạc ở Ma Thiên Lãnh hết nước phải uống nước tù nước đọng, em cũng một lần phải uống đại nước trên rừng khi đi lạc vì nghe lời dụ dỗ của ông bán nước =))

....

Quen đến mức mà dám khẳng định chắc chắn là người ta chửa dùng thì cũng dã man đấy nhỉ. Ai đới?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,619
190,146
Latest member
sportifiles
Back