What's new

[Chia sẻ] Phan Thiết - Mũi Kê Gà

Mũi Kê Gà nằm ở Huyện Hàm Thuận Nam, tỉnh Bình Thuận. Nếu đi từ QL1 thì đến cây số 43?, ngay chợ Hàm Minh rẽ phải đi khoảng 20km thì tới biển. Rẽ phải ngược lại hướng SG khoảng 10 km thì đến Mũi Kê Gà. Cũng có thể đi đường qua Thị xã La Gi nhưng đường hơi khó đi chút.

picture.php

Em chào các bác,
Chuyện là tháng 7 em có dịp đi ra Phan Thiết công tác, em có nghe các bác đồn địa vè ngọn Hải đăng Mũi Kê Gà này. Vậy em mong các bác vui lòng cho em hay đường đi từ TP.Phan Thiết đến Mũi Kê Gà được không ạ (Nếu được thì các bác giới thiệu cho em biét chỗ cho mướn xe máy luôn ạ)?
Đội ơn các bác.

Em chào các bác,
Chuyện là tháng 7 em có dịp đi ra Phan Thiết công tác, em có nghe các bác đồn địa vè ngọn Hải đăng Mũi Kê Gà này. Vậy em mong các bác vui lòng cho em hay đường đi từ TP.Phan Thiết đến Mũi Kê Gà được không ạ (Nếu được thì các bác giới thiệu cho em biét chỗ cho mướn xe máy luôn ạ)?
Đội ơn các bác.

Chết thật, vẫn chưa có thông tin gì ráo.

Có đường từ PT ra Kê Gà, có cả xe bus đi ngang qua đó (xe bus PT- Tân Hải - LaGi). PT-Kê Gà khoảng gần 30km.
Chuyện thuê xe máy ở PT thì tớ chịu. Bí quá bắt xe bus cũng ok.

Em nhìn tới nhìn lui chả thấy chỗ nào để cảm ơn bác, thôi thì viết oạch cái tẹc ra đây để cảm ơn bác vậy

Chắc phải đi xe Bus thôi bác nhở, vì nó rẻ mà. Nhưng ko biết từ trạm dừng (gần ngọn Hải Đăng nhất) vào tới ngọn Hải Đăng bao xa vậy bác nhở. Nhưng dù xa đến mấy thì em cũng phải ghé.

cảm ơn bác Hành nhiều nhiều.

Em nhìn tới nhìn lui chả thấy chỗ nào để cảm ơn bác, thôi thì viết oạch cái tẹc ra đây để cảm ơn bác vậy

Chắc phải đi xe Bus thôi bác nhở, vì nó rẻ mà. Nhưng ko biết từ trạm dừng (gần ngọn Hải Đăng nhất) vào tới ngọn Hải Đăng bao xa vậy bác nhở. Nhưng dù xa đến mấy thì em cũng phải ghé.

cảm ơn bác Hành nhiều nhiều.

Ối giời, bác cẩn thận thế. Bác ngồi ngắm cảnh nhìn ra phía biển lúc nào nhìn thấy cái hải đăng thì nói với bác tài dừng xe cho ngộ lái, không dừng ngộ lái trên xe ráng chịu :D chắc bác tài phải dừng xe thôi. Giỡn tí, bác nói với nhân viên soát vé cho xuống ở hải đăng Kê Gà là gà đen rồi.
Đi đông thì qua hải đăng mất khoảng 30-40k (đi và về), bác đi một mình thì lang thang chơi ở bãi đá gần hải đăng rồi ghép với đoàn nào đó đi cho rẻ.

Xe số 6 bạn ơi. Ở Lagi - Phan Thiết. Nếu đón xe từ Phan Thiết thì trạm dừng đầu tiên ở khu du lịch Suối Cát. Đến Kê Gà rẩ dễ nhận biết vì chỗ đó là 1 cái chợ nhỏ ngay khúc cua 90 độ. Bảo nhà xe cho đến đó là họ nhắc thôi. Trên đường đi nhiều resort đẹp. Ko cần thiết đi xe máy đâu. Từ trạm vào nhà anh Bảy dịch vụ thuê thuyền khoảng 50m, đi ra Hải Đăng dọc theo bờ biển khoảng 500m.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back