What's new

[Chia sẻ] Phú Yên-Bình Định dịp 30-4-2012

Xe đi 12h để tới bến xe Tuy Hòa, từ đây chuyển sang xe nhỏ để đi ăn sáng ở địa danh Đồi Thơm (có lẽ xưa kia trồng dứa, hay còn gọi là khóm). Ngày nay, Đồi Thơm được một doanh nghiệp tư thuê đất dài hạn đầu tư làm resort, mặc dù khách không đông và giá cả khá vừa phải.

Khu resort mênh mông. nhưng các bungalow bố trí khá thưa thớt nên đi lại bên trong khu toàn dùng xe hơi chạy điện. Với mong muốn đem mọi thứ hay về quê hương, vị đại gia đầu tư ở đây cả một vườn thú, hươu sao, đà điểu, lợn rừng, thỏ.... cho trẻ em xem hai bên đường xe điện chạy.

còn bức ảnh chụp từ khách san là núi Chóp Chài

Đều muốn nói ra .... thì bạn cũng nói rồi ... đôi lúc người dân địa phương cũng không nói đúng sự thật đâu .
Tặng bạn 1 câu nhé .
Chóp chài đội mũ / Mây phủ đá bia / Cóc nháy kêu lia / Trời đổ mưa lìa .

Gửi anh danngoc :D
Vậy là em đọc topic anh tới 3 lần rồi đó , đêm nay lang mang nhớ về Bình Định - Phú Yên , nên lên mạng xem có ai viết bài mới về hai nơi này không thì lại gặp bài của anh sau gần 1 năm .
Vậy là sau lần anh em mình ném đá nhau vì cái bài của chú '' kimvanchinh '' mà em nói là có liên quan chính trị và rất ghét anh vào lúc đó . Thì bây giờ cho em xin lỗi nhé :D
Đêm nay đọc bài của anh thật kỉ , thấy anh em mình đồng cảm nhiều thứ .
Anh làm em nhớ '' mắm ruột '' xứ Bình Định ăn với cà pháo sống ... đắng gần chết vậy mà bạn em ăn hết mấy chén cơm ngon lành ..!!!
Anh làm em nhớ bia Lowen , mà mỗi khi chiều xuống bạn em lại dẫn đến nhà hàng xóm uống cạn 1 thùng bia ...nó ngon và mát làm sao đó mà không diễn tả được :D .
Em báo anh 1 tin buồn , bãi Trứng của anh em mình sắp thành bãi '' Vô Sinh '' mất thôi , em đến bãi 2 lần rồi , cách đây 1 năm em đi thêm 1 lần nữa , thì thấy càng ngày càng ít đi và mất tiu nhiều lắm .. em hỏi bạn em thì bạn em nói khi nào em ra thì mới đi đến đó chứ có đến hàng ngày đâu mà biết tại sao nó ít đi ...!!!
Đọc bài anh thì em mới biết tại sao nó mất và ít đi .
TP.Quy Nhơn đã lên thành phố loại 2 rồi đó anh ...!!! , em thấy tỉnh nào cũng đua nhau lên TP hết , giống như Bến Tre em có cái gì đâu , cũng ráng lên TP mặc dù bạn em nói TP.Bến Tre em chỉ đáng loại F thôi .
Có Bình Dương với Tây Ninh là khôn nhất thôi :D .
À !! Cái bãi biển sát bên Ghềnh Đá Đĩa nghe nói sắp làm Resort nữa đó anh ... Chắc mất hết quá . Cũng tiếc hén anh .
Mà thật sự em bất ngờ về Phú Yên lắm , lúc em ở Phú Yen tô bánh canh đêm gần chợ Tuy Hòa có 8 ngàn , thật là bối rối làm sao :D .

Em xin lấy 1 ít tư liệu của anh để làm báo cáo thực tập để chuẩn bị tốt nghiệp và làm 1 chú hướng dẫn viên tâm huyết nhé .
Thân chào anh
Take care .

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,574
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back