What's new

Phượt Lâm Đồng đâu hết rồi các bạn!

Chào mọi người.Có thêm một phượt ở Lâm Đồng nữa xin ra mắt mọi người nè.Mình ở Đà Lạt.Nếu có hoạt động gì của phượt Lâm Đồng nhớ cho mình biết với nha.Nếu điều kiện thuận lợi mình có thể tham gia cùng mọi người.

Hình như nhà của em của ở Lâm Đồng đấy, nhưng sống ở tpHCM lâu rồi nên cũng không có nhiều dịp về lại nơi ấy, cũng chưa có cơ hội đi nhiều nơi trong các huyện, thị xã thuộc tỉnh Lâm Đồng. Vậy nên nếu có kế hoạch nào đi khám phá Lâm Đồng thì cho em xin 1 vé với nha.
Thanks!

Các bạn ơi! Cho mình hỏi tí! Nếu từ TP Đà Lạt đón xe bus nội tỉnh đi Thị Trấn D'Ran thì đón xe ở đâu?Không biết xe bus tuyến này có đi ngang ngã 3 Phi Nôm không?
Xe Phương Trang; từ Đà Lạt đi Nha Trang có chạy theo tuyến QL27 ngang đèo Ngoạn Mục không?

Dự định Giỗ Tổ sẽ độc hành khám phá Đà Lạt. Có bác phuoter nào ở Đà Lạt tư vấn chỗ nghĩ giúp mình được ko? (Vì dịp lễ nên kiếm phòng giá thấp chắc khó)
Dự định sẽ đi cung đường DaLat-TaNung; DaLat-NhaTrang; LangBiAng ( khám phá vẽ đẹp thiên nhiên trên đường thôi ạ). (đi xe đò và thuê xe máy chạy)

Mình không phải người LD nhưng rất yêu DL và LD từ lâu đã là quê hương thứ hai của mình. Năm nào mình cũng về đó 1 hoặc 2 lần. Rất vui vì được quen biết các bạn LD dù rằng chỉ trên phuot.

@lengkeng1minh: bến xe buýt Phương Trang đi D'ran nằm gần Thung Lũng Tình Yêu, nhưng có rất nhiều trạm dọc đường. Dễ nhất là bác hỏi "Bến xe Tùng Nghĩa" cũ, ở khu HB. Để xuống thị trấn D'ran, xe buýt sẽ đi theo tuyến QL20 đến ngã 3 Filmnom.

Xe Phương Trang; từ Đà Lạt đi Nha Trang chạy qua đèo Hòn Giao. Muốn đi qua đèo Ngoạn Mục, bác nên tìm xe khách tư nhân, tôi vẫn thấy nó đi theo tuyến đường này nhưng không rõ bến ở đâu.

Dự định Giỗ Tổ sẽ độc hành khám phá Đà Lạt. Có bác phuoter nào ở Đà Lạt tư vấn chỗ nghĩ giúp mình được ko? (Vì dịp lễ nên kiếm phòng giá thấp chắc khó)
Dự định sẽ đi cung đường DaLat-TaNung; DaLat-NhaTrang; LangBiAng ( khám phá vẽ đẹp thiên nhiên trên đường thôi ạ). (đi xe đò và thuê xe máy chạy)
Nếu bác muốn đi đèo ngoạn mục thì ra bến xe liên tỉnh ở đầu đèo rồi đón xe Bảo Trâm về Phan Rang.Như vậy mới đi qua đèo Ngoạn mục.Xe chạy vào 12h hay 12h30 em nhớ không rõ lắm.Phòng khách sạn hay nhà nghỉ dịp lễ thì đúng là khó tìm được giá rẻ.Em chỉ có thể đặt phòng dùm bác nếu bác cần nhưng không đảm bảo sẽ tìm được phòng giá rẻ:shrug:.Nếu không đặt trước thì phải xem bác hên hay xui thôi.Tùy theo lượng khách du lịch vào lúc đó mà giá phòng sẽ giao động cao hay thấp.

Cho mình hỏi:
Liệu ban đêm mang lều ra hồ Xuân Hương hạ trại qua đêm có an toàn không?( Có bị quản lý đô thị "vịn" không? Hay dân quân họ đuổi không?). Mình đã ra bờ hồ dựng lều ngủ qua đếm, nhưng cách đây đã 2 năm, không biết bi giờ thế nào?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,125
Latest member
johnauston54
Back