What's new

Phượt lên 4, Phượt Sài gòn làm gì????

Status
Not open for further replies.
mình thắc mắc chút nhé.... đã là cùng 1 diễn đàn, cùng một mái nhà, tại sao lại chỉ 40 người được tham gia???? Những con người yêu du lịch đều là những người hào sảng, đam mê phiêu du và đây hẳn là 1 nơi rất tốt để mọi người cùng giao lưu, chia sẻ.... vậy mà lại chỉ giới hạn 40 người? Thế thì khác đếch gì hội thảo dành cho khách VIP??????

Các bạn có thể nói làm như vậy để dễ tổ chức, hạn chế tối đa việc ném đá.... nhưng cá nhân tôi không thấy thỏa mãn với những lời giải thích đó.

Một vài lời chia sẻ.... Chấm hết xuống dòng.

Thưa bạn lamnd! Mình xin trả lời bạn 2 câu hỏi:

- Việc hạn chế thành viên tham gia sinh nhật phượt là điều bình thường của tất cả các diễn đàn vì năng lực tổ chức của BQT không thể tổ chức hết cho tất cả mọi người . BTC đều là những người làm việc quản trị và không ăn lương của diễn đàn , năng lực và thời gian của chúng tôi rất hạn chế nên không đủ khả năng tổ chức cho tất cả mọi người (diễn đàn hiện có hơn 19000 thành viên) cho nên dù rất muốn chúng tôi cũng không thể tổ chức cho tất cả thành viên được việc tổ chức cho một nhóm 10 người rất khác một nhóm 20 và cực kỳ khác 40 người , nếu bạn lamnd nói thế không tham gia giúp BTC sinh nhật diễ:D:))n đàn một tay nhỉ ? Bạn cho mình địa chỉ email và số điện thoại để mời bạn tham gia BTC nhé ?
BTC sinh nhật phượt lần 4 tại miền Nam rất mong muốn các bạn chung tay góp sức để buổi sinh nhật thành công tốt đẹp , đặc biệt BTC trân trọng mời bạn lamnd tham gia BTC nhé , rất mong bạn tham gia BTC ! Bạn lamnd trả lời giúp luôn nhé .;)

Last edited by a moderator:
Việc chọn số lượng ít thành viên tham gia offline cũng có lý do riêng của nó, và câu hỏi của bạn được chúng tôi đưa ra khi quyết định số thành viên tham gia có hạn chế vì:

- Các bác cứ ném gạch ném đá quá trời nhưng cho đến khi đóng tiền và đi thì có hàng ngàn lí do: " Em bận phải thi, em bận vì vợ thằng bạn nó đau bụng, em bận vì sếp bắt đi công tác...bla bla...." trong khi kế hoạch đã lên hết chương trình, đùng vào phút chót thì số lượng giảm đi đáng kể vì lý do ABCD gì đó.
- Nếu số lượng quá nhiều thì cuộc vui chơi sẽ bị loãng và rất khó tập trung nếu như BTC chưa đủ mạnh ( cái này công nhận ở Miền Nam), các thành viên mới thì cứ tụm 3, tụm 5 và rất rụt rè khi tham gia các hoạt động chung với nhóm dù mọi người cố gắng lôi kéo họ vào những cuộc chơi nhưng họ vẫn nói câu: " Em ngượng chết đi được" :(
- Số thành viên tham gia vẫn chưa chốt vì các kế hoạch đang từng bước thực hiện, nên thành viên nào đi hay không đi vẫn là ẩn số, kể cả tôi cũng chưa biết mình có được đi hay không khi mà thời gian Deposit ra mà tôi không kịp đóng thì tôi cũng ở nhà như thường, không phân biệt người đó có quen biết hay thuộc dạng COCC thì cũng mặc.

Last edited:
Trước tiên là xin trả lời bạn dangkhoaquan đã nhé

1. Đầu tiên là cám ơn các bạn trong BTC (moderators) đã nhiệt tình lên kế hoạch tổ chức SN lần 4 cho Việt Du Forum.

2. Về nội dung/tổ chức/kế hoạch: diễn đàn có 19000 người nhưng phân đều cho 63 tỉnh thành cả nước và không phải cả 19000 ng đều tham gia thừong xuyên và đến dự buổi SN Phuot.com khu vực miền Nam. Đồng ý là nếu số lượng đky quá đông, một BTC sẽ k làm xuể nhưng sẽ có rất nhiều cách tổ chức khác nhau. Các bạn có thể tham khảo phương pháp tổ chức của box Du lịch - TTVNOL, với số lượng từ 200-300 người đăng ký.

3. Cám ơn lời mời tham dự của BTC, nhưng cá nhân tôi xin phép không tham gia buổi SN. Bản thân đã không máu những hoạt động hội hè nên tham gia sẽ vướng chân các bạn vả lại tôi là quân dân tốt đen chả bao giờ đóng góp gì cho diễn đàn, chỉ vô tình lạc vào đây bỗng thấy một vài điều bất cập như lời phát biểu ở trên. Các bạn có thể lắng nghe, hay bài xích thì em cũng chả quan tâm lắm.

Chỉ thấy nếu tổ chức SN cho forum mà chọn lựa kĩ càng đk tham gia của các thành viên thì chả khác gì 1 buổi liên hoan của dành cho những thanh niên xuất sắc của thành phố. Như vậy quả là bất công cho những bạn members mới tham gia diễn đàn, chưa có nhiều điều kiện đóng góp và mà cũng muốn tham dự buổi SN để tìm hiểu, giao lưu với những ng cùng chung đam mê sở thích.

Các bạn có phê bình, phát biểu, đóng góp ý kiến hay mắng em ' chọc gậy bánh xe' ,' thùng rỗng kêu to' thì kính mời email về địa chỉ [email protected]

Chân thành các ơn các bác, đặc biệt là các bạn trong BTC
Chấm hết xuống dòng.

tiếp theo xin trả lời bài của bạn Tichuot

Tôi xin trích lại một số lời nói của bạn như sau:
@ Summer: Chạy ra Mắt kính SG cắt thêm cái miễn Chai để đeo vô mắt đi bạn, vì ngày 27 -28/8 đâu có liên quan gì Phượt tròn 4 tuổi. NGày 21 -22 cơ.
Bạn nói vầy làm mình tự ái nghe, đồng ý là tui có mang 2 cái miểng chai thiệt, nhưng mà bạn nghĩ coi, tui đã xin phép nghỉ 1 tuần từ 27/8 - 3/9 rồi, bây giờ tui xin nghỉ thêm ngày 21/8 nữa, ông xếp nào chịu cho (?) Ổng đang biểu tui làm bù luôn ngày CN 22/8 kìa.
Kỳ này ổng biếu tui nghỉ làm đi theo Phuot.com luôn cho rồi!!!!!!!!!

và bạn lại nêu ra quan điểm của mình (như lời bạn nói ở bài trên nhg bạn đã xóa đoạn đó đi) như thế này

@ Summer: Đời nhục nhất là đi làm thứ 7 ( Sorry hơn 1/2 thành viên của Phượt). Lúc nào cái đơn xin nghỉ việc của tớ cũng nằm trên bàn hết đó, 1 là ký đơn nghỉ phép, 2 là ký đơn nghỉ việc. Thằng sếp sẽ chọn cái nào ??? Mà có bị đuổi việc thì đừng có nói tui xúi à nghen

rồi để người ta trả lời như thế này

Tui chấp nhận chịu nhục vì sự nghiệp lớn để nuôi 3 cái tàu há mồm ở nhà, bạn ạh! Chắc tui hổng đủ trình như bạn để có thể mỗi lần Phuot là mỗi lần viêt 1 cái đơn xin nghỉ việc và 1 cái đơn xin việc (!) Sorry bạn nha!

Vì vậy tôi thấy bạn đã có 1 vài lời nói làm người khác tự ái nên hi vọng qua bài viết này bạn sẽ cân nhắc kỹ hơn trong những lời nói của mình để tránh những điều đáng tiếc xẩy ra.

Tôi xin chấm hết xuống dòng ở đây vì bài viết k liên quan đến chủ đề của topic. Chỉ là đi ngang qua thấy bất cập nên vào viết.
Nếu bạn Mod tichuot muốn trao đổi thêm xin mời lập topic khác hoặc email theo địa chỉ cá nhân của tôi ở bài trên.

Xin đc chấm hết xuống dòng.

Last edited by a moderator:
Dear bạn lamnd và các bạn !
- Thành viên tham dự là thành viên của diễn đàn www.phuọtcom đã được reg nick ít nhất 1 tháng và post 3 bài trở lên trước thời điểm tổ chức sn phượt lần 4 (21/07/2010). Mọi thành viên đăng ký tham gia cố gắng "vui chơi hết sức mình, cởi mở hòa đồng với mọi người" . Tránh tình trạng thụ động ngồi một chỗ và nhìn người khác chơi . Mọi thành viên muốn đăng ký tham gia sự kiện này đều phải đăng ký trực tiếp với BTC , BTC không nhận các trường hợp đăng ký dùm .
- Sinh nhật phượt : là sự kiện chính thức duy nhất được tổ chức bởi diễn đàn www.phuot.com được tổ chức đồng thời tại 2 miện Miền bắc do phượt hải phòng đứng ra tổ chức, miền Nam do phượt Sài Gòn đứng ra tổ chức . BTC sn phượt Miền Nam rất hoan nghênh nếu có sự tham gia của các bạn phượt khắp mọi miền ở Huế,Đà Nẵng, Cần Thơ ..và cả những bạn ở Miền bắc nếu có đi công tác tại Miền Nam.
[/I][/COLOR][/SIZE]
Diễn đàn luôn rộng mở cho tất cả các thành viên tuy nhiên BTC nhận thấy "năng lực tổ chức " của BTC là không đủ để có thể tổ chức cho tất cả các thành viên (mặc dù đó là mong muốn của BTC ) cho nên trong phạm vi có thể BTC chỉ có thể mời một nhóm bạn tham dự sinh nhật mà thôi . Để làm được điều đó BTC còn rất thiếu các thành viên nhiệt tình năng nổ như bạn lamnd , nếu bạn lamnd có thể tổ chức được một sự kiện với đông thành viên hơn thì BTC thiết tha rất mong bạn tham gia vào BTC , giúp diễn đàn có một buổi offline thành công . www.phuot . com không phải chỉ được biết đến chỉ vào dịp sinh nhật mà còn được biết là vì cả kho dữ liệu của diễn đàn , bài viết của các thành viên . Nếu bạn nào vì nhiều lý do mà không thể tham dự thì rất mong các bạn thông cảm cho BTC hy vọng các bạn cùng tham gia vào các bài tường thuật sau offline.
Nếu mọi người nhìn vào điều kiện tham gia thì cũng thật là đơn giãn : thành viên tham gia reg nick 1 tháng trước khi tham dự (21/07/2010) trong khi hiện tại là 07/06/2010 và post 2 bài (riêng việc bạn nào post ở đây đã được mấy bài rồi) . Việc đó là tránh tình trạng sau : chẳng hạn bạn lamnd rủ thêm 2,3 người bạn đi tham dự sinh nhật nhưng đến nơi 2,3 người bạn đó bơ vơ, lạc lõng chơi không dám chơi , nói chuyện thì chả biết nói chuyện với ai (vì có quen ai, biết ai đâu ...) cuối cùng những buổi như thế là 1 cực hình với các bạn ấy . Cho nên để hạn chế tình trạng đó BTC sinh nhật phượt miền nam đề ra một tiêu chí quá đơn giãn đã nêu ở trên nhằm xác định rằng những bạn tham gia là những bạn ít nhất có tồn tại và có theo dõi diễn đàn, các bạn tự tay đăng ký cũng là dịp để các bạn làm quen với diễn đàn, ít nhất là có 1 chút thông tin về môi trường mình sẽ dự định tham gia . Việc đạt được những yêu cầu trên là quá đơn giãn . Đây là topic nhằm cung cấp thông tin cho các bạn về sự kiện này đặc biệt là các bạn mới , BTC rất hoan nghênh các bạn khắp nơi tham gia với tinh thần "hoang dại, bốc lữa";):LL.
Mọi thắc mắc của mọi người về " sn phượt lần 4 tại Miền Nam " BTC sẵn sàng trả lời tại đây , chẳng việc quái gì phải cá nhân cho mất thời gian gì cả .
@ Chau baogia: hy vọng năm tới phượt Đn có thể đăng cai , biết đâu làm quả 3 miền tại Đà Nẵng thì quá chuẩn .

Last edited:
mình thắc mắc chút nhé.... đã là cùng 1 diễn đàn, cùng một mái nhà, tại sao lại chỉ 40 người được tham gia???? Những con người yêu du lịch đều là những người hào sảng, đam mê phiêu du và đây hẳn là 1 nơi rất tốt để mọi người cùng giao lưu, chia sẻ.... vậy mà lại chỉ giới hạn 40 người? Thế thì khác đếch gì hội thảo dành cho khách VIP??????

Các bạn có thể nói làm như vậy để dễ tổ chức, hạn chế tối đa việc ném đá.... nhưng cá nhân tôi không thấy thỏa mãn với những lời giải thích đó.

Một vài lời chia sẻ.... Chấm hết xuống dòng.

Nói chung đã là BTC thì phải đao to búa lớn tí, mấy bạn chấp làm gì ? (NT)

Nếu không đăng ký đi được thì cứ âm thầm tự đi , đi cùng thời gian , cùng địa điểm . Hổng lẽ tới đó rồi tụi nó hổng cho chơi chung :)) . Cãi cọ nhau làm gì ?

(Nhưng nhớ lo chuyện ăn uống nhé , tụi nó không lo cho đâu) .=))

xin lỗi bác dangkhoaquan nhưng là anh em cùng đam mê du lịch nên em xin phép nói thẳng chứ khỏi câu nệ làm gì mất thì giờ... nếu BTC đã có đk như bác dangkhoaquan post ở bài ngay trên thì xin bác hạ hộ em câu này xuống "Vậy còn lần này? Cơ hội chỉ đến với 40 bạn đăng ký tham gia và nộp tiền đầu tiên."

Cái nữa, là em đa xin phép từ chối k tham gia dự SN rùi, em chỉ gợi ý phương pháp tổ chức bên box Dulich TTVNOL để các bác có thêm lựa chọn và tham khảo thôi. Chi tiết thông tin phương pháp mời bác vào box dulich tìm topic về Đại hội du lịch blah blah blah..... Còn các bác quyết định tổ chức tnao, lịch trình ra sao em xin phép k dám tham gia.

Em xin edit bài thêm 1 phát ở đây: em đi qua thấy thế thì góp thêm 1 vài ý thôi nên em xin dừng ở đây. ÍT ra giờ cũng đã thấy thỏa mãn vì sau cái thắc mắc, cãi cọ của em thì một vài bạn members mới có muốn tham gia thì cũng clear đc cái điều kiện thể lệ đăng ký để tham gia buổi SN.

EM đạt đc mục đích của mình " là mọi người đều có quyền bình đẳng như nhau" thì em xin khâu mồm ở đây.

Cám ơn các bác và chúc các bác có 1 buổi SN vui vẻ ý nghĩa

Xin phép chấm hết xuống dòng.

Hi BTC:

Theo ý kiến của riêng samon:

- Đã là cộng đồng thì chúng ta không nên giới hạn nhiều quá. Giống như lần đâu tiên mình tham gia Phượt...Được bạn dangkhoaquan hướng dẫn từng ly từng ý, đựoc theo và quan sát các anh sami. thehung...Thế nên mình mới gắn bó với sân chơi này.....Chúng ta cùng hỗ trợ vui với người mới, nhận thêm những trãi nghiệm....họ có thể chưa có kinh nghiệm, họ có thể thụ động...nhưng đấy có phải là lúc khả năng lãnh đạo, tuyên truyền, vận động của bạn nâng lên một tầm cao hơn không.
- Và mình để ý là hình như chỉ những người có kinh nghiệm Phượt mới hay yêu cầu những cái j đó hoàn hảo nhất. :D...Không bit phải k ta.
- Một người mới tham gia..Chúng ta có cơ hội học hỏi họ..Có cơ hội được ngay chính họ dẫn đi những nơi chúng ta chưa đi...Và có cơ hội tiếp xúc với những điều mới mẻ.

Hy vọng ban tổ chức cân đối, suy nghĩ và tổ chức một buổi sinh nhật cho tất cả mọi người

Khi đấy samon sẽ ủng hộ hết mình !!!!

Cho tớ "ném đá cuộc họp" nhá. Đầu tiên mọi người nên uống một cốc nước lạnh trứuoc khi post bài. Nếu cần đổ lên đầu luôn. Sau đó tớ có 2 ý kiến
- Về Ban tổ chức: các bạn tham gia phải thông cảm hết sức cho BTC vì đây là diễn đàn, mọi người biết nhau online nhiều hơn offline nên việc tổ chức party cho nhiều người là hết sức vất vả. Tôi chắc là BTC cũng đã mất nhiều công sức để đưa ra kế hoạch tạm thời này. Tuy nhiên cách đặt vấn đề có thể chưa hợp với nhiều người nên gây hiểu nhầm (cái này uống nói mới tin à nha). Việc chốt danh sách bằng cách đóng tiền ở bất cứ tập thể nào là hợp lý nhất vì nó dễ tính cho BTC, hơn nữa đó cũng là cách các thành viên xác nhận. Tớ cũng theo dõi topic này từ đầu và thấy cũng nhiều thành viên mới nhiệt tình đăng ký lắm nhưng BTC vẫn phải có filter để tránh vỡ độ. Tớ góp ý là các bạn có thể tổ chức cho 40 người nhưng có thể có danh sách "mở" cho những người biết muộn hoặc ko sắp xếp được kế hoạch sớm tuy nhiên những ng này sẽ phải tự lo một số thứ. Càng đông càng vui mà
- Về các thành viên: nếu các bạn đã đặt gạch, nhanh chóng đổ cát, xi măng thành cái ghế vững chãi cho mình luôn đi. Hơn nữa, ở nơi toàn "đồng chí" thì việc tham gia nhiệt tình các hoạt động của party có gì phải ngại. Nếu nói về xấu hổ và ngượng, lực cản trong việc tham gia các hoạt động public thì đa số trong đây ko nhiều lực cản bằng tớ :D. Hãy nghĩ rằng sự nhiệt tình của bạn là điều tốt cho người khác, là đóng góp cho không khí vui vẻ, đoàn kết trong cộng đồng là OK hết

@ Lamnd: trước hết tớ ko đồng ý về việc phát ngôn quá căng thẳng, mang tính tự ái cao của bạn. Theo tớ, bạn nên tham gia cuộc off này để có cơ hội gặp mọi người, cho dù bạn có ko thích thì cũng là một cơ hội bạn thẩm định lại phán đoán của bạn về những người chỉ gặp online. Một điều nữa bạn hơi thiếu tế nhị khi yêu cầu BTC tham khảo cách làm từ một diễn đàn khác. Có rất nhiều cái giống nhau nhưng chẳng có cái gì giống nhau hết cả. Tớ cũng biết thông tin ngoài luồng là rất nhiều mem của TTVN đã và đang tham gia bên phuot.com.

Vạn sự khởi đầu nan. Chắc chắn Phuot phía nam sẽ có buổi party hoành tráng

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,466
190,100
Latest member
dabongxoilac365tv
Back