What's new

Phượt lên 4, Phượt Sài gòn làm gì????

Status
Not open for further replies.
Bạn lamnd? Nếu 50 người cùng tham gia nhưng chỉ đủ năng lực cho 40 thì bạn tính thế nào ? Cho nên " đăng ký, đóng tiền " đủ tên thì chốt tất nhiên BTC cũng không quá cứng nhắc có thể thêm 1,2 -5 bạn chẳng hạn nhưng khả năng không thể nhiều hơn . Xe 45 có thể nhồi nhét thành 50 chứ không thể thành 60 đúng không bạn ?
Mong mọi người hết sức thông cảm cho BTC, rất cám ơn ý kiến của mọi người .
@ Alex:
Nếu mọi người nhìn vào điều kiện tham gia thì cũng thật là đơn giãn : thành viên tham gia reg nick 1 tháng trước khi tham dự (21/07/2010) trong khi hiện tại là 07/06/2010 và post 2 bài (riêng việc bạn nào post ở đây đã được mấy bài rồi) . Việc đó là tránh tình trạng sau : chẳng hạn bạn lamnd rủ thêm 2,3 người bạn đi tham dự sinh nhật nhưng đến nơi 2,3 người bạn đó bơ vơ, lạc lõng chơi không dám chơi , nói chuyện thì chả biết nói chuyện với ai (vì có quen ai, biết ai đâu ...) cuối cùng những buổi như thế là 1 cực hình với các bạn ấy . Cho nên để hạn chế tình trạng đó BTC sinh nhật phượt miền nam đề ra một tiêu chí quá đơn giãn đã nêu ở trên nhằm xác định rằng những bạn tham gia là những bạn ít nhất có tồn tại và có theo dõi diễn đàn, các bạn tự tay đăng ký cũng là dịp để các bạn làm quen với diễn đàn, ít nhất là có 1 chút thông tin về môi trường mình sẽ dự định tham gia . Việc đạt được những yêu cầu trên là quá đơn giãn . Đây là topic nhằm cung cấp thông tin cho các bạn về sự kiện này đặc biệt là các bạn mới , BTC rất hoan nghênh các bạn khắp nơi tham gia với tinh thần "hoang dại, bốc lữa";):LL.
.
@ Barandom xin mời anh và các bạn ĐTM nhiệt tình tham gia .

Nói chung đã là BTC thì phải đao to búa lớn tí, mấy bạn chấp làm gì ? (NT)

Nếu không đăng ký đi được thì cứ âm thầm tự đi , đi cùng thời gian , cùng địa điểm . Hổng lẽ tới đó rồi tụi nó hổng cho chơi chung :)) . Cãi cọ nhau làm gì ?

(Nhưng nhớ lo chuyện ăn uống nhé , tụi nó không lo cho đâu) .=))

???............................................

???............................................

tụi nó = Ils =))

dangkhoaquan said:
@ Barandom xin mời anh và các bạn ĐTM nhiệt tình tham gia .

Chỉ có 40 suất ---> ĐTM mà tham gia nhiệt tình thì cháy vé ----> tớ ở nhà bán vé chợ đen vậy .:LL

Last edited:
@ Lamnd: trước hết tớ ko đồng ý về việc phát ngôn quá căng thẳng, mang tính tự ái cao của bạn. Theo tớ, bạn nên tham gia cuộc off này để có cơ hội gặp mọi người, cho dù bạn có ko thích thì cũng là một cơ hội bạn thẩm định lại phán đoán của bạn về những người chỉ gặp online. Một điều nữa bạn hơi thiếu tế nhị khi yêu cầu BTC tham khảo cách làm từ một diễn đàn khác. Có rất nhiều cái giống nhau nhưng chẳng có cái gì giống nhau hết cả. Tớ cũng biết thông tin ngoài luồng là rất nhiều mem của TTVN đã và đang tham gia bên phuot.com.

Em cứ nói thẳng thế này cho dễ hiểu, nhanh gọn nhé.

1. QUả thật là em rất tự ái việc limit 40 người như phương pháp của BTC vì nó không đúng với tinh thần 'hào sảng' của dân du lịch bụi và diễn đàn Việt Du + 1 số lời lẽ không phù hợp của tichuot với nhg anh em bạn bè mới tham gia. Tuy những bài viết có mang tính chất căng thẳng nhưng trên tinh thần xây dựng, góp ý vì 1 cộng đồng chung.

2. Em không đánh giá tư cách, hay thẩm định những người gặp online như bác nói. Em chỉ góp ý trên nội dung công việc. Và cũng chẳng có gì thiếu tế nhị khi đưa ra 1 phương án để BTC tham khảo (chứ không phải làm theo).

3. Câu cuối bác khiến em buồn nhất. Em chỉ muốn nói với bác thế này thôi, box Dulich và phuot.com là người 1 nhà cả đấy bác ạ

Xem tới xem lui, hình như vẫn chưa có địa điểm ấy nhỉ? Hãy xào nấu cái nơi đến trước đi mọi người ơi! Có nó hãy tính tới lượng người sau. Mình thấy trên P có hàng chục các Leader của các chuyến đi, mời các bạn này vào Ban Tổ Chấy thì cở nào mà không xong.

Chào các anh.

Em muốn tham gia quá mà cho em hỏi kỳ off này có cần thể lực nhiều lắm không máu hoang dại thì em chắc cũng có chút đỉnh nhưng thể lực e là không tốt lắm (em leo núi Yên Tử đi không mang thứ gì chỉ vác xí quách và thịt mà lên tới nơi thiếu điều muốn xỉu :D ). Nên các anh duyệt coi có đi được không, chứ em sợ mình yếu quá "phiền" cả nhà :D

Bác nào có máu, có lòng thì xúm vào góp một tay. Còn đứng chắp tay sau đ í t nói thì có đủ rồi.

Bàn ra, bàn vào

@anh chaubaogia: dạ, nhà trời ơi có mặt ạ. Nhiệm vụ lớn nhất của em bây giờ là cổ động anh chị em đi sanh nhựt ạ. Em đã từng làm Bờ Tờ Cờ rồi, khổ lắm cơ, không được chơi như chúng bạn, chỉ được phép hành hạ trại sinh một cách dã man rợ, kinh khủng khiếp và thô bỉ ổi thôi ;). Lúc nào em cũng phải trong tình trạng "chuông reo là bắn", lâu lâu phải đi bắt vịt lạc về cơ đấy :T

@ tất cả các bác: bàn vào đi các bác ơi. Đồng ý là trong một tập thể có người thế này, người thế nọ, tính khí thất thường; nhưng một khi đã đồng ý đặt chân vào cuộc chơi thì tinh thần tập thể vì đồng bọn là quan trọng nhất. Có ai đời đi chơi chung một lớp, 2/3 ra chơi tập thể, 1/3 còn lại ngồi trong lều chơi oánh bài, đếch cần biết ngoài kia bọn nó chơi cái gì, trời xanh ra sao, nắng vàng thế nào, etc thì có hay không. Lâu lâu lại phẹt bãi nước bọt, chép miệng bẩu: "Úi chời, cái lũ điên, ra ngoài mà dang nắng cho nó đen. Ngu thế lị." Hỏi thế có điên tiết không?

Hichic, em khiếu nại bạn tổ chức nha, sao thành viên mới lại không được đăng ký tham gia vậy (theo quy định thì thành viên phải tham gia diễn đàn hơn 1 tháng, bài có 3 bài viết mới được tham gia), cái này là em khiếu nại đó nhà. Người mới cũng phải cho đăng ký tham gia với chứ, chỉ cần thông báo đóng tiền làì em sẽ đóng ngay thôi.....Cho em đi với.....

Hichic, em khiếu nại bạn tổ chức nha, sao thành viên mới lại không được đăng ký tham gia vậy (theo quy định thì thành viên phải tham gia diễn đàn hơn 1 tháng, bài có 3 bài viết mới được tham gia), cái này là em khiếu nại đó nhà. Người mới cũng phải cho đăng ký tham gia với chứ, chỉ cần thông báo đóng tiền làì em sẽ đóng ngay thôi.....Cho em đi với.....

Bạn yên tâm nhớn đi! Từ giờ đến tháng 8 thừa đủ để bạn có hơn 1 tháng thâm niên ở Phượt, và có hơn 3 bài viết.
Thực ra cái yêu cầu đó cũng chỉ để tạo chút vui vẻ thôi, chứ đâu phải để cố tình không chấp nhận ai đó tham dự!

Đăng ký nô nức đi các bạn!

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,647
190,156
Latest member
dulichanton-binhhung
Back