What's new

Phượt nhậu Hà nội với chiến dịch....Tung lưới !

Status
Not open for further replies.
Dân Nhậu đi đâu cũng phải tìm chỗ nhậu, em sợ mang tiếng Phượt Nhậu Hà Nội vào Nha Trang chỉ nằm trong phòng điều hòa và ôm gối ngủ.
Xin báo cáo vài hình ảnh nhậu để các cụ biết.
Hôm đầu tiên là đi câu cá với mấy cần thủ:

Câu được một con cá Bò Đá gần 2kg thế là mấy chú cháu nướng nhậu chơi, ôi chao là ngon:

Hôm nay thì đi nhậu ở một nơi cách trung tâm Tp Nha Trang khoảng 5km, núi rừng thơ mộng, thôn nữ xinh tươi. đây là món Sò Mòng một loại hải sản rất ngon:

Món tiếp là món lợn rừng hấp, em là dân lang thang Tây Bắc nhiều nhưng cũng ít khi được ăn thịt lợn ngon đến vậy:

Nhưng có lẽ ấn tượng hơn cả là món Nhím nướng tại bàn, một món mà dân nhậu thấy đã ứa nước miếng:

Và có lẽ điều em thấy hài lòng nhất là giá cả cực kỳ phải chăng, chả biết có thành phố du lịch nào lại có giá mềm như thế này không nhi?

Chắc chắn em sẽ quay lại nơi này nhiều lần nữa...

He ơi, đi NT hôm nào thì về đó? Chủ tịch hội nhậu HN về sớm nhé để còn bàn công chuyện. Theo tin ta đồn thì giữa tuần này Chấn Hưng định đi HG đó, có tham dự được không ?

Tối nay em bay ra Hà Nội rồi nhưng đợt này em đang bận kinh khủng, chắc chắn là không đi đâu được sau ngày 5/4 bác xxx_Night ạ.

Hix, hôm vừa rồi buồn "tình". Tớ làm 1 chuyến đi chơi rất ngắn, có 1 ngày thôi. Nơi này có cá Bỗng, nướng ăn khá ngon và ngọt. Đại ý là thế này:
Cá Bỗng đang bơi trong bể:

Nằm trên thớt:

Được chế biến và tẩm ướp:

Rồi đưa lên lò nướng :

Chẹp... chẹp.... ngon..... ngon. Con cá này 1kg giá 180k. Nhưng sau khi chế biến giá thành sẽ là 200Kplus :))

xời ơi, đang đêm xem bài của bác đói quá cơ, được cái nhà hôm nay lại hết gạo chứ ;))

Tại đây, chúng ta còn có thể thưởng thứoc các món gà, vịt, rau... nhwng có lẽ, tớ thấy món này ăn cũng rất ngon. Đó là món xôi nếp rán. Xôi được đồ chín bằng gạo nếp với nước dừa. Cho vào khuôn để nặn thành hình như cơm lam. Xắn nhỏ ra và cho vào chảo dầu rán. Thành phẩm mầu vàng thật hhps dẫn. Khi ăn thấy thật là ròn tan, vị hơi ngọt.
tới giờ, nhớ lại vẫn thấy thèm:)) . Và đây là món xôi nướng ạ:

Khi xem xong mấy ảnh trên, thì chắc sẽ có vài kụ hỏi địa chỉ. Và đây là địa chỉ của quán ạ:

và nơi chúng ta có thể ngồi để thưởng thức:

(beer)(beer)

Cụ Đêm đi về lại còn post để anh em gato nữa á...(beer) Cụ cho cái tên quán mà lại không cho địa chỉ ở đâu chắc là sợ mất chỗ đi với tềnh êu sau này rồi :))
Bác chủ thớt xem ọp ẹp thế nào chứ nghe chừng nhà cửa dạo này đìu hiu quá (beer)

Hi Mer, anh không "tệ" như chú nghĩ đâu nhá. Đơn giản vì anh nghĩ chỗ này họ nhà gà đã qua rồi đới! Trên đường Xuân Thủy, cách cầu Gạc Đì, HG khoảng 1km.
Quán nằm trên đường đi vào chỗ này nhá:

với những ngôi nhà nhỏ nằm nép mình bên núi:

và cổng của nơi này đây ạ:

Tại thiên đường nơi trần gian này, thỉnh thoảng tôi gặp những thiếu nữ đẹp như trong mơ cùng với chiếc alo trên tai, lượn xe máy đi dạo vòng vèo trong khu vực :)) :

@ Bác Đêm : vậy bác cho nhà iem xin lỗi ạ (beer)
Nghe bác miêu tả thiếu nữ mà em lại nhớ " cô bé bán diêm" ỏ công viên Lê Văn Tám tít Sài Gòn :))

@ Bác Đêm XXX!
Bác nhắn hộ em cái ông chưa vợ mà hay đi "dòm" mẫu cái nhá! Đầu tư máy xịn ở bển về, len xịn nhưng chắc chỉ để dòm mẫu thôi chứ chụp mấy cái ở Nha Trang ..chẳng lẽ lại đánh cho một phát! Mất cả cái ngon cái thơm của món ăn. Thà cứ máy ghẻ người lởm như anh em mình lại thấy ngon, bác nhở! Nhắn giùm em bác nhé. Lâu lâu vào đây chẳng lẽ em không nói câu nào thì lại bảo em không có nhời với lão ấy. Anh nhá. Đa tạ anh giúp! (Mà tiện anh thấy lúc nào ảnh xấu mà nói hay anh tiện tay anh nhá...:T)(NT)

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,489
190,104
Latest member
tranvouu12
Back