What's new

Phượt Phú Quốc lần 3 Ngủ Hoang Đảo với Tuanxipo

Chuyến đi Phú Quốc lần 3 vừa xong, thêm nữa những kỷ niệm và trải nghiệm mới với Phú Quốc. 34 bạn đã tham gia phượt Phú Quốc lần 03 như vậy tổng cộng 03 lần đã được 93 member của Phượt đi Phú Quốc với Tuanxipo rồi .

Cảm Ơn sự ủng hộ của tất cả Mọi Người trong đoàn.:L
Cảm Ơn Mi Hương leader của đợt 03.(BB)
Cảm ơn bạn Dũ và LongCondao đã hỗ trợ quá nhiều cho chuyến phượt lần 03.

Mọi người share hình và lời vbình ở đây , mọi người có hẹn offshare hình thì chủ động nhé.

Hẹn gặp các bạn lần sau , hẹn gặp các bạn lỡ chuyến này vào Phượt Phú Quốc Lần 4 (tháng 03/2012)

Sáng nay em đi trả lều xong thì cũng long nhong cả ngày, bây giờ mới xong việc, giờ ngồi chỉnh lại hình để up lên nè. Em đang suy nghĩ địa điểm off, mọi người có ý kiến gì hay thì cho em biết nhé. Với lại mọi người viết hồi ức đi, chứ ko Mod xoá topic mất. Hihi. Em sẽ mở đầu nhé.
Tp HCM, ngày 30/01: Chat Yahoo:
MiHuong:Anh Tuanxipo ơi mở thớt đi Phú Quốc đi anh... :D
Tuanxipo: :D sắp có, sắp có...
Thế là 1 tuần sau topic rủ rê đồng với chuyến phượt Phú Quốc lần 3 được mở ra.
Đầu tiên với ý định ra Phú Quốc 1 mình tự kỉ... mom men hỏi anh tuanxipo resort nào ngoài ấy đẹp nhất, trên đảo có tour trong ngày hay không... và rất nhiều thông tin để chuẩn bị cho chuyến đi. Nhưng cuối cùng, do sự hấp dẫn của chương trình em đã được vinh dự... có tên đầu tiên trong danh sách đoàn. Có lẽ em là người mong ngóng chuyến đi này nhất, bởi thế mà được chủ thớt "ưu ái" cho làm leader, mặc dù tất cả mọi thứ đều do anh ấy lo, em chỉ việc tới nhận vé, tới nhận lều, gặp mọi người ở điểm xuất phát... thế là xong.
Với dự định ban đầu chốt đoàn ở con số 30 member và cuối cùng do nhiều lý do và biến cố bất ngờ, đoàn chúng ta đã lên tàu với 35 khuôn mặt rạng rỡ vì sắp được đến vùng đất nổi tiếng " Đảo Ngọc ".
Trải qua chuyến xe đêm từ 23h xuất phát ở bến xe miền tây và 5h sáng đặt chân tới bến xe Rạch Giá. Mọi người chia nhau lên xe trung chuyển ra cảng chỉ còn lọt em và chị Đào ở lại phòng vé đển xuất vé cho chuyến về. Nhừng kí ức bắt đầu từ đây.
Đầu tiên là bé Cindy thái tài quên đồng hồ trên xe, chiếc xe lại chạy đi đổ nhớt, thế là phải ngồi lại phòng vé chờ 20 phút để lấy đồng hồ cho bé. Bé Cindy hứa là báo đáp mừ không thấy đâu. huhu.
Tiếp theo là người bạn đi từ Cần Thơ qua, sau khi chạy tới chạy lui tập thể dục 2 vòng bến xe Rạch Giá thì mới gặp được em. Anh Trọng bảo rằng chuyến xe từ 3h sáng ở Cần Thơ đi Rạch Giá chỉ có 1 mình anh ý với bác tài... thế nào lên xe cũng xét vé, rồi lăn tăn là phải ngồi ghế nào...
Sau khi ngồi tám chuyện làm quen và lấy được đồng hồ gần 6h ba người chúng em lên xe ra bến Cảng. Xe chạy bon bon chưa đầy 10 phút chiếc tàu cổ hiện ra trước mắt, góc đường Nguyễn Công Trứ với Tự do hiện ra trước mắt, em bèn xin phép xuống xe vì nhớ rằng phải lấy vé tàu ở số " 20 Tự Do". Lý do cái địa chỉ này được bỏ trong ngoặc là bởi vì địa chỉ chính xác là 14, mà sao em cứ đinh ninh trong đầu là 20. Vì vậy mới có chuyện đi hết con đường Tự Do ấy chỉ tới được số nhà 16... :)) sau 1 giây ngớ người và sự đính chính của chị Đào... cuối cùng thì cũng xác nhận lại là 14 Tự Do. Tại đây khi lấy 35 chiếc vé tàu, em được biết thêm sự có mặt của thành viên thứ 35, bạn Nghĩa.
Đi dọc bến cảng gặp mọi người đang tung tăng quay trở ra, và hẹn nhau đúng 7h14 có mặt trước tàu superdongII. Lúc này em tranh thủ làm ly cafe sữa, và đón thành viên đi từ Cái Bè là anh Hiếu, với ấn tượng đầu tiên... KHÔNG CẠO RÂU...
Cuối cùng thì cũng tật trung lại, phát vé tàu và... chụp ảnh kỉ niệm.
Đến đây cầu cứu anh Tư Ếch post giúp em hình ảnh của đoàn trước khi lên tàu nhé.

Những hình ảnh đầu tiên khi trên tàu từ Rạch Giá ra Phú Quốc:

Members Phượt Phú Quốc lần 3 off share hình vào 19h thứ 4, ngày 29/02/2012. Tại: Cafe bệt, góc Nam Kỳ Khởi Nghĩa - Hàn Thuyên, gửi xe ở quán Ngon trên Nam Kỳ Khởi Nghĩa nhé mọi người. Mang laptop và usb theo nhìu nhìu nhé.

Last edited:
Viết hồi ký mà không có hình ảnh miêu tả khó viết quá, dù không có ảnh nhưng cảm xúc thì dạt dào nên viết cái nhỉ. Đầu tiên cảm ơn Chip vì cho mình biết thông tin là có chuyến đi này, cảm ơn anh Luân, Dũ và anh Long "dầu hỏa" đã giúp mọi người có 1 chuyến đi thật sự thành công và vui vẻ. Còn ai nữa nhỉ, à bé Heo cô bé nhiều chuyện dễ mến :)).
Xuất phát từ Nhà Bè để về nhà ở quận 1 để xe và gặp 1 trực trặc là bị dẫn mũi đi ra mắt nhưng vì đang hồi hợp với chuyến đi nên dẹp qua 1 bên, hihihi. Vì hồi hộp quá nên bị nhầm phòng vé mai linh qua phòng vé phương trang nên bị đi bộ từ 320 qua 420, mệt gần chết do người hơi bị thừa ký). Theo lời dặn của bé Heo là đến phòng vé thấy nhỏ nào có nốt ruồi nhiều chiện là bé Heo đó, mở cửa ra thấy 1 nhỏ đang lấy vé ở phòng vé mà không nhìn thấy mặt nên chưa biết làm sao để biết được có phải bé Heo nhà ta không, ngồi sau mất 1 lúc thì cô bé đó mới quay mặt ra nên nhận ra ngày ( chắc vì con ruồi đậu hơi lâu nên nốt ruồi thấy dễ). Xuất phát từ trạm trung chuyển LHP ra BXMT do chưa biết ai với ai nên cái mặt cứ lì lì, xuống BXMT thì biết được cặp của vinh và ku Khoa. Sau khi tập trung đầy đủ và đến giờ xe lăn bánh thì mới nhận ra là mình ngồi 1 mình, tâm trạng đang không vui lại càng buồn thảm hơn. Mọi người ngồi 1 lúc rồi cũng chìm vào giấc ngủ, còn 1 mình ngồi ngắm xe đến trạm dừng chân Cần Thơ. Khi đó mình mới có bạn đồng hành. Sau khi ngồi nói chuyện và làm quen và biết được anh tên Phúc và làm gần như cùng nghề, hai anh em ngồi nói chuyện lâu lâu rồi cũng ngủ...
Xe xuống BX rạch giá trong khi trời tờ mờ sáng, được leader phân công cầm 1 cái lều trong khi vác 1 cái balo nặng gần chết nhưng mà thôi trai trẻ mà ). Từ BX RG đến bến tàu trong 1 buổi sáng mờ sương thật là thú vị nhưng khi đó bụng thì đói còn người thì mệt vì lâu rồi mới có 1 chuyến đi xe qua đêm như thế. Xuống xe cũng không thể ngờ được rằng đây là bến tàu, vì nó không nhộn nhịp, không xô đẩy, không ồn ào như những bến tàu mình đã qua. Mới sáng sớm chưa có ai mở hàng sáng cả, ngồi ở căngtin uống cafe ngắm cô bé quạt thịt thơm quá trời trong khi bụng đang đói ( không có cái cực hình nào bằng kiểu tra tấn này luôn :((). Sau khi ăn sáng uống cafe nhìn đồng hồ thấy còn thời gian nên mấy anh em rủ nhau ra xem cái tàu cổ từ thời pháp đã được phục chế, ngay đối diện có 1 ngôi chùa nên ghé qua thắp nén nhang cho ấm cúng.
Đúng 8h sáng tàu bắt đầu rời cảng khi đó dù mệt nhưng ở trong mắt mọi người đều có 1 tâm trạng thật phấn chấn để bước vào 1 cuộc hành trình đầy thú vị, lên tàu người thì ngủ, người thì lên boong tàu ngắm biển. Sau 2h30 phút tàu cập cảng Phú Quốc, đón đoàn là 3 người, tuanxipo, Dũ ( quê em không đọc thế mà đọc là Vũ :) ) anh Longcondao ( gọi là anh Long " dầu hỏa" do mấy cô bé đặt tên sau chuyến đi). Sau đó mọi người nhận xe máy và đi ăn trưa ở bãi Sam ( hay gì mình quên rồi :D ). Dừng chân xuống thật không ngờ là đất nước mình lại có 1 bãi biển đẹp đến như thế, sau khi ngắm biển thì bữa trưa được dọn ra. Gỏi cá trích, cá nướng, rượu sim thật tuyệt vời. Sau bữa trưa gỏi no rượu gần say rồi anh em lên đường ra đảo hoang, có lẽ do Phú Quốc đang trên con đường phát triển nên con đường thật khó đi cộng thêm với việc xe em chọn bị hết mất bố thắng nên vật lộn với con ngựa sắt mệt quá :((.
Gửi xe máy ở trường tiểu học anh em chúng ta mang vác đồ để lên tàu, con tàu thẳng tiến ra đảo trong niềm hân hoan và vui sướng của mọi người. Sau khi giới thiệu các đảo quay đi quay lại chỉ thấy Dũ và anh Long " dầu hỏa" còn ông tuanxipo chạy đâu mất tiêu ( sau đó mới biết xỉn ngoắc cần câu :))). Viết đến đây mỏi tay quá chút viết tiếp, hihihi.... Ai có ảnh up lên để có tâm trạng viết tiếp cái nhỉ, anh Tư ơi có mấy tấm hình hot nhớ up lên nghen.

Là bãi Khem nha béo.

Tiếp hồi ức của em nì:

Khi tàu cập bến mất hơn 10 phút để tàu ổn định, sóng đánh dạt dào cảm giác bồng bềnh làm em nhớ chuyến tàu Côn Đảo ghê...
Alo, anh ơi bọn em tới rùi nè...
Đoàn mình ngồi lại chờ khách xuống hết mới lục tục kéo xuống, chính vì thế mà 3 anh chàng Tuanxipo Dũ và anh Long chắc hẳn rất sốt ruột vì không thấy đoàn phượt mình đâu. A... có 1 anh bự con cầm trên tay Phượt Phú Quốc lần 3... là anh Long đó mà.
Tiếp đó một anh chàng đen... chạy loanh quanh... nhìn tới lần thứ 3 em mới nhận ra chủ thớt tuanxipo của chúng ta.
Mọi người tập trung làm vài phát hình... rồi tiến lên xe.
Lần này thì 1 chiếc xe 30 chỗ, nhét vào... còn thiếu 7 chỗ...
Tội nghiệp anh nhok Dũ cùng 7 anh trai xinh xắn dễ thương phải đi bộ 1 đoạn dài, rồi bắt taxi về thị trấn Dương Đông cùng đoàn.
Đi nào... xe bon bon trên đường, nhiều đoạn đang làm nên gập ghềnh và bụi mù... không sao... đang háo hức nên chẳng có gì làm ta buồn lòng được.
16 chiếc xe máy chờ sẵn... nào cùng nhau chia cặp xế ôm... đây có lẽ... gọi là Duyên May... của ông trời tạo điều kiện cho các bạn nam thanh nữ tú độc thân... có cơ hội mới... em hi vọng sau chuyến đi này người độc thân sẽ giảm xuống ấy nhỉ. Hic, chỉ có laca là tội nghiệp vì trót làm xế ruột của em... nên không có cơ hội cải thiện tình trạng độc thân của mình. Ngẫn lần xin lỗi xế iu nhé.
Và thế là đoàn xuất phát đi bãi Khem... với đoạn đường khoảng 30km, đi mất gần 1 tiếng vì mọi người còn đang mệt, và bắt đầu thấy đói, cộng đường có lúc rất xấu.
Ôi thôi... bao nhiêu mệt mỏi đều tan biến khi Bãi Khem hiện ra trước mắt... đẹp ngỡ ngàng... nước trong vắt.... cát trắng tinh... sóng đẹp mê...
Gỏi cá trích, cá nướng quấng bánh tráng, rau tươi ngon, và cả rượu sim đang đón chào cả nhà.
Một vài hình ảnh ở bãi Khem nì:

Gỏi cá trích nè

Cá nướng cuốn bánh tráng nè

Members Phượt Phú Quốc lần 3 off share hình vào 19h thứ 4, ngày 29/02/2012. Tại: Cafe bệt, góc Nam Kỳ Khởi Nghĩa - Hàn Thuyên, gửi xe ở quán Ngon trên Nam Kỳ Khởi Nghĩa nhé mọi người. Mang laptop và usb theo nhìu nhìu nhé.

Last edited:
Ah ah thì ra là có đánh lẻ bên Rạch Giá rồi nhé hehe , A Tư cho tấm hình cả đoàn bên bờ Phú quốc luôn cho đủ bộ

Hello mọi người
Mọi ng vẫn khỏe sau khi lạc từ hoang đảo về nhà chứ ^^
Em cũng đang ngóng chờ mọi người post hình đây ^^

Câu mực thất bại, nhưng tự hào là 1 trong số 3 ng câu đc mực hehehe (beer)

Chúc mọi ng 1 tuần làm việc vui vẻ (c)

ô chào bạn Doremon

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,545
190,114
Latest member
vaota88
Back