What's new

[Chia sẻ] Quá trình chuẩn bị chuyến đi Ian- Azerbaijan-Georgia tháng 1.2017

pinky2510

Phượt thủ
Trai gái Azer đây ạ :d Hồi chưa đi tìm thông tin trên mạng toàn thấy nói Azer là nước có nhiều người theo đạo Hồi nhưng mình đi loanh quanh ở Baku thì hầu như toàn thấy người ta mặc đồ tây. 2 bạn này là diễn viên trong tiệc chiêu đãi nên mới mặc như thế này
Thiệt chớ cái khúc nửa Á nửa Âu này làm mình xốn xang quá đi :D

trungnguyenm

Phượt thủ
Bác Maxi đi tới đâu rồi ah, post đi bác ơi, em hóng. Em vào diễn đàn này vì cung đường Iran - Azr - Geo này đấy.

Bác có bay chặng nội địa Iran không ah? và đi xe Iran qua Aze bác đi xe thẳng hay đi từng chặng đổi xe ở cửa khẩu ah?

maximilian

Phượt thủ
@trung : mình đi xong rồi , nhưng busy quá , mình k bay nội địa iran, mình đi từ iran qua Azer bằng 2 chuyến xe khác nhau .

DatRua_Siam

Phượt thủ
Hoặc có thể làm visa Azer online , giá cũng 20usd , thời gian dc ở lại là 30 ngày , nhưng nó ép buộc mình phải book 1 tour walking old town giá 50usd (toue đi bộ tham quan phố cổ mà 50usd , quá chém luôn) hoặc book ít nhất 3 đêm khách sạn 3 sao với web của nó . Mình thấy đây la web chính thức của nhà nước mà lại làm ăn theo kiểu : mua bia thì phải mua kèm mồi như này thì thật là k chập nhận được , nếu nó là 1 đại lí du lịch thì k nói , đằng này là trang web chính thức của nhà nước mà lại vậy . Web làm visa Azerbaijan online : https://evisa.com.az/en (làm online thì không cần thư mời nha , nhưng phải mua tour or book khách sạn giá cao , thế thôi . Mình ghét điểm này nên không làm online .
Bác vô nhầm website của tụi này rồi. Website apply visa chính thức luôn có đuôi gov.az. Còn tụi evisa.com.az này là do một công ty du lịch lập ra cho nên nó mới có kèm vụ xin visa phải mua tour giá trên trời của nó. Chứ apply ở web chính phủ chả yêu cầu gì ngoài $23 đô :)) Web chính chủ đây https://evisa.gov.az/. (beer)

maximilian

Phượt thủ
khi mình viết thì lúc đó Azer chưa khai trương web làm visa online , nó mới khai trương web nhà nước làm visa online từ hôm 10.1 thôi à .
Sau này mình cũng tìm ra web nhà nước và biết web kia là web agency thôi .

Paulahuynh

Phượt tử
Chào anh Maximilian, em định Iran, Azer và Georgia cuối năm này. Vì em đi một mình, thân nữ giữa chốn lạ nên em hi vọng sẽ có thể được biết thêm thông tin của Iran (tehran) và Azerbaijan (baku). Cám ơn anh

meximuoi

Phượt tử
Chào anh Maximilian, em định Iran, Azer và Georgia cuối năm này. Vì em đi một mình, thân nữ giữa chốn lạ nên em hi vọng sẽ có thể được biết thêm thông tin của Iran (tehran) và Azerbaijan (baku). Cám ơn anh
Theo kinh nghiệm 3 ngày 1 mình của mình ở Baku thì thành phố này khá yên bình và không có gì phải lo lắng quá. Các điểm du lịch không đông lắm, mình đi tháng 5 trời mát, 9h tối trời vẫn sáng như 5h chiều ở mình nên cứ yên tâm mà đi thôi.

DatRua_Siam

Phượt thủ
Theo kinh nghiệm 3 ngày 1 mình của mình ở Baku thì thành phố này khá yên bình và không có gì phải lo lắng quá. Các điểm du lịch không đông lắm, mình đi tháng 5 trời mát, 9h tối trời vẫn sáng như 5h chiều ở mình nên cứ yên tâm mà đi thôi.
Bạn cho mình xin contact để hỏi chút kinh nghiệm đi Azer nha :D

Paulahuynh

Phượt tử
Cám ơn bạn nhiều nha, bạn ở hostel nào thế? Mình cũng xin chút thông tin về giá thức ăn chung ở đó