What's new

[Chia sẻ] Quá trình chuẩn bị chuyến đi Ian- Azerbaijan-Georgia tháng 1.2017

meximuoi

Phượt tử
Cám ơn bạn nhiều nha, bạn ở hostel nào thế? Mình cũng xin chút thông tin về giá thức ăn chung ở đó
Mình đi từ 2015 rồi nên chắc thông tin ko còn cập nhật nữa, mình không nhớ giá đồ ăn lắm,cafe thì tầm 4-5 manat/1 tách capuccino. Hồi đó mình ở Qafqaz hotel, vô khu trung tâm khoảng 7-8 manat. Tỉ giá manat gần bằng Us$ nên tính ra là khá đắt đỏ

iamasheep

Phượt tử
Bạn ơi cho mình hỏi, sau khi lấy dc evisa đi Georgia thì khi đáp máy bay đến đó mình phải trình những giấy tờ này mới đc thông quan phải k bạn? (Mình đọc trên [url]www.evisa.gov.g[/url])
"You must be able to present all the required documents at Georgian state border
Travel Document/Passport
Document proving purpose of travel
Proof of accommodation
Travel and health insurance
Document proving sufficient financial means"
Cái chỗ "Sufficient financial" thì khoảng bn là đủ bạn? Phải cung cấp đầy đủ những thông tin này sao bạn?
Cảm ỏn bạn nhé!!

DatRua_Siam

Phượt thủ
Bạn ơi cho mình hỏi, sau khi lấy dc evisa đi Georgia thì khi đáp máy bay đến đó mình phải trình những giấy tờ này mới đc thông quan phải k bạn? (Mình đọc trên www.evisa.gov.g)
"You must be able to present all the required documents at Georgian state border
Travel Document/Passport
Document proving purpose of travel
Proof of accommodation
Travel and health insurance
Document proving sufficient financial means"
Cái chỗ "Sufficient financial" thì khoảng bn là đủ bạn? Phải cung cấp đầy đủ những thông tin này sao bạn?
Cảm ỏn bạn nhé!!
Họ chỉ hỏi visa bảo hiểm và hộ chiếu thôi, nếu cần trình cả vé mbay ra khỏi Georgia. Còn lại không có vấn đề gì cả nha ;)

maximilian

Phượt thủ
công an Georgia tại sbay hỏi mình vé khứ hồi , thế thôi , nhanh gọn , nhưng chị công an nhìn mặt lạnh như nước đá !

GoMaldives

Phượt thủ
Hay nhỉ. và cũng ... dở nhỉ. vậy muốn đi đủ 3 nước Kavkaz thì phải tách làm 2 chuyến mất. Mình rất tò mò về Armenia. Dân tộc nhỏ nhưng danh tiếng lớn. Nhiều vĩ nhân. Được coi là quốc gia đầu tiên trên thế giới theo đạo Thiên Chúa. Trong thành Jerusalem có 4 khu, một khu Hồi, một khu Thiên Chúa, một khu Do Thái, và 1 khu Armenia.
Nghe các bác kể chuyện hay quá. Em thì chả biết gì về lịch sử cả. Nên chỉ hóng được thôi :)