What's new

Quần đảo Bà Lụa - Lênh đênh trên biển Ba Hòn...

Chỉ vì ham hố cái chuyến Ba Hòn Đầm của anh Sờ-Mông mà không đi được, chị Sao Băng đã mở topic đi Hòn Nghệ - Ba Hòn Đầm và nhận được sự ủng hộ của đông đảo bà con.

Chuyến đi mặc dù không được suôn sẻ như mong muốn nhưng tất cả các thành viên của đoàn đều đã về đến nhà an toàn và nhớ về chuyến đi biển này.

Nhận lời ủy quyền của các thành viên trong đoàn, mình mở topic hồi ức này để cho tất cả mọi người cùng viết nên cảm nhận, suy nghĩ của mình về chuyến đi đến Hòn Nghệ - Ba Hòn Đầm thuộc quần đảo Bà Lụa - Kiên Giang.

Xin mời tất cả bà con vào đây quăng lưới, thả bom nhé.

Mọi người chú ý viết bài của mình theo mạch cảm xúc nhưng cũng theo thứ tự hành trình của chuyến đi nhé, kể cả post hình cũng thế. Mỗi ngày mình sẽ viết về 1 chặng của hành trình, bắt đầu từ nơi xuất phát ở TP. Mỗi 1 chặng sẽ dừng lại 1 ngày để mọi người viết bài ha.

Last edited:
11h08': chúng tôi đã có mặt trên xe, bác lơ xe đẹp trai nâng thêm tinh thần cho ae bằng "phần tinh khiết nhất" của bác ý..

Xe chạy rồi, tôi tranh thủ ngủ 1 chút nha mấy bác......

2h30' sáng ngày 10/04/2011, xe ghé lại quán nem chính gốc Út Thắng ở Vĩnh Long để bác tài ăn uống, nghỉ ngơi.
Tôi tranh thủ đi 1 vòng xem nem được chế biến như thế nào, nhưng vì sớm quá nên chỉ được 1 em gái dễ thương đang ngồi lau lá chuối.
Tính chôm ít 1 lá cây để sử dụng trong những ngày lênh đênh trên biển, trên đảo mà em đó nhìn dzữ quá nên thôi....

Vậy thì đành chào em gái dễ thương, anh đi kiếm chút gì bỏ túi.
Vòng ra phía sau 1 chút thì thấy sạp bán toàn xoài là xoài thôi các bác à.

Chẳng kiếm được gì, tôi lên xe thẳng hướgn về phà Vàm Cống.
3h40', xe đã lênh đênh trên phà, tranh thủ làm vài tấm khoe với ace.

Sau khi đã đón chủ thớt saobang tại TP Rạch Giá, xe lại tiếp tục lên đường trực chỉ Kiên Lương..
6h49', chúng tôi ghé lại bên đường dùng bữa sáng dã chiến.
Bữa sáng thật ngon với bánh mì + em Hà dễ thương + nước tương và cafe đá...

Last edited:
9h, sáng ngày 10/04/2011, đoàn chúng tôi đã đến bến tàu Bình An.
Có 1 sự cố nho nhỏ xảy ra, nhờ sự nhanh nhẹn, xinh tươi của chủ thớt, đoàn chúng tôi đã được tiếp tục lên đường với tất cả niềm háo hức.
Mọi người đều tranh thủ show hàng trước biển trời bao la.
Này thì azang, này thì Núi...

Này thì Quang...

Này thì Sinh, này thì anh Tâm cá…heeeehhhheee.

Tôi là tôi thích cô này lắm nha các bác, rất duyên, rất tươi………

Trước biển trời bao la, mọi ngừoi đồng thanh ca bài ca đầy hứng khởi…
1…2…3….zooooooooooo

Thôi, em đi cho cá ăn chè đây...:D, các bác ở lại vui vẻ, làm việc tốt nhé.
Trưa nay em viết tiếp, dòng cảm xúc đang sôi sùng sục trong bụng nè (vậy thì hồi sáng em mới tính chôm chút là chuối đó mấy bác à....:))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back