What's new

Quần đảo Bà Lụa - Lênh đênh trên biển Ba Hòn...

Chỉ vì ham hố cái chuyến Ba Hòn Đầm của anh Sờ-Mông mà không đi được, chị Sao Băng đã mở topic đi Hòn Nghệ - Ba Hòn Đầm và nhận được sự ủng hộ của đông đảo bà con.

Chuyến đi mặc dù không được suôn sẻ như mong muốn nhưng tất cả các thành viên của đoàn đều đã về đến nhà an toàn và nhớ về chuyến đi biển này.

Nhận lời ủy quyền của các thành viên trong đoàn, mình mở topic hồi ức này để cho tất cả mọi người cùng viết nên cảm nhận, suy nghĩ của mình về chuyến đi đến Hòn Nghệ - Ba Hòn Đầm thuộc quần đảo Bà Lụa - Kiên Giang.

Xin mời tất cả bà con vào đây quăng lưới, thả bom nhé.

Mọi người chú ý viết bài của mình theo mạch cảm xúc nhưng cũng theo thứ tự hành trình của chuyến đi nhé, kể cả post hình cũng thế. Mỗi ngày mình sẽ viết về 1 chặng của hành trình, bắt đầu từ nơi xuất phát ở TP. Mỗi 1 chặng sẽ dừng lại 1 ngày để mọi người viết bài ha.

Last edited:
Đợt này đi biển hoành tráng quá cho nên tới bây giờ wsun vẫn còn cảm giác bồng bềnh, hihi. Hai ngày nay ko dám đi thang máy, phải lo khệ nệ lôi cái ghế cứng trong phòng họp ra ngồi, hết dám ngồi ghế xoay

Tàu chuẩn bị ra khơi thì có mặt các anh biên phòng ,phán một câu đanh thép tàu không được đi...
Lý do: Đây là tàu đánh cá không được phép chở khách

Hình này là tàu bị "vịn" lại bởi 2 chú biên phòng, bác Lãng tử nhà ta qua tranh thủ "thổi lỗ tai"

Cuối cùng cũng cám ơn các kiều nữ nhà mình thể hiện tính cách nhà phượt phải đối ngoại,và cám ơn Kieubsg đã điện thoại hổ trợ
thế là đầu xuôi đuôi cũng lọt...
Và không gì khó cả chỉ mình không biết tôn trọng luật pháp sở tại .Tốt nhất khi chúng ta đến biên cương hải đảo nên trình báo chính quyền đia phương họ không khó lắm đâu thậm chí họ còn rất nhiệt tình đằng khác . Cũng có người nhà mình bị bắt giam ở quần đảo Nam Du hồi đầu năm 20010 cũng lý do xem thường luật biên cương hải đảo không trình báo còn nói luật với hò
@ Một lần nữa khyến cáo các đoàn nhà mình khi đến vùng biển nhạy cảm nhất nhất phải trình báo đúng theo qui định ,thế thì không ai làm khó mình mà còn được giúp đỡ khi gặp khó khăn
@ .Đây là hai gương mặt kiều nữ nhà mình làm công tác đối ngoại

Ồh...thì ra đoàn các bạn bị trục trặc này.... đoàn của GEN đi 05 người mà a.Tài có lấy CMND và trình báo với đồn Biên Phòng và xã đảo đầy đủ ở Hòn Heo trước khi ra Bà Hòn Đầm mà nhỉ ??

Ồh...thì ra đoàn các bạn bị trục trặc này.... đoàn của GEN đi 05 người mà a.Tài có lấy CMND và trình báo với đồn Biên Phòng và xã đảo đầy đủ ở Hòn Heo trước khi ra Bà Hòn Đầm mà nhỉ ??

Vụ trục trặc này là do đoàn mình đi đông, và xuất phát đi Hòn Nghệ bằng tầu cá từ bến tàu Bình An ở đất liền. Do Chủ tàu cá quên không khai báo trước với Biên Phòng lên bị trục trặc chút thôi.
Cuối cùng phải dùng mỹ nhân kế của đoàn vào dụ dỗ các Anh ý và được đi thôi....hehe....đi tàu cá có nhiều cảm giác mạnh hơn tàu khách.

Alo..Alo...
Được sự ủy nhiệm của chủ thớt Saobang mình xin thông báo kế hoạch offline chia sẻ hình ảnh của đoàn như sau :
Thời gian : từ 18h00 ngày thứ 7 ( 16/4/2011 )
Địa điểm : Quán cà phê Star Coffee, số 79 Bis đường Điện Biên Phủ, phường Đakao, quận 1.

attachment.php

Các bạn vui lòng sắp xếp thời gian để góp mặt vào buổi tối này nhé. Sẽ có rất nhiều niềm vui chung khi các bạn có mặt, và đặc biệt Chúng ta sẽ rất vinh hạnh được đón tiếp bạn Chủ Thớt yêu quý.
Các bạn nếu có lý do gì đó không đến dự được thì vui lòng thông báo lại với Azang để mọi người chủ động thời gian sinh hoạt.
Các bạn nhớ mang theo USB hay máy laptop để chép hình nhé.
Cám ơn tất cả các bạn!

Sau những ngày háo hức, SB đã cùng mọi người đến với Hòn Nghệ - Ba Hòn Đầm. Chuyến đi kết thúc với những cảm nhận riêng của mỗi người, thích thú, đáng sợ...
Nơi đây không phải là nơi nghĩ dưỡng như đã nói mà là chốn hòa cùng thiên nhiên, trải nghiệm hết nắng, gió, sóng, nước... mà không phải ai cũng hài lòng, cùng vào nhà dân đảo để cảm nhận cái tình làng nghĩa xóm mà lâu lắm rồi mình không gặp ở nhiều nơi trong đất liền, cùng hỗ trợ nhau leo lên từng vách núi cheo leo, hiểm trở, cùng ngắm hoàng hôn trên đỉnh núi...
Cám ơn mọi người đã cùng SB trải nghiệm các cảm giác đó. Chuyến đi này cực kỳ ý nghĩa với SB (vì 1 lý do riêng tư khác nữa :) )
Do sức khỏe SB không tốt lắm, kỹ năng sống, kinh nghiệm Phượt chưa nhiều nên chưa lo cho đoàn chu đáo, có gì mong mọi người thông cảm bỏ qua, thanks.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,542
190,112
Latest member
mksportsxyz
Back